[Vật lý 9] Bài tập

S

songtu009

Đốt nó. Lấy một thanh sắt, để cục nam châm lên. Sau đó đưa vào lò lửa, lát sau nam châm sẽ rớt khỏi thanh sắt. Khi nguội đi, nam châm cũng không còn hút được sắt nữa.

H

hienthuong96

cần gì phải nung chảy ra.....nung xong mất công mất dạng nữa..................đốt là được rồi..........

J

james_bond_danny47

Đốt nóng lên thui mà
hok thì để thật lâu thể nào cũng mất từ tính =((=((=((

nếu để thật lâu thì phai mất hàng trăm năm, vì bạn quên nam châm thường có tên là "nam châm vĩnh cưủ" à.
ngươì ta chỉ bít để rất nhìu năm thì nam châm mất hết từ tính, chứ hok bít chắc chắn là bao lâu vì hok ai sống đủ lâu để kiểm chứng

H

hienthuong96

bạn có chắc rằng để cục sắt hay thép ở bên thì cục nam châm mà tôi nói sẽ bị mất từ tính ko???
p/s:bạn có thể nói rõ ra hơn đc không??:D:D:D..
À vs lại cái cách mà bạn nói là để cục Fe hay thép ngay bên cạnh thì tôi mới nghe lần đầu tiên đấy..bởi vậy nhờ bạn giải đáp kĩ hơn dùm tôi nhé..thanks

Last edited by a moderator:
T

thulinhhp96

ak, thầy mình nói cái này rồi, để hai cục nam châm cùng cực cạnh nhau, qua một thời gian nó sẽ mất sạch từ tính ^^

X

xuixui148

Đốt nó. Lấy một thanh sắt, để cục nam châm lên. Sau đó đưa vào lò lửa, lát sau nam châm sẽ rớt khỏi thanh sắt. Khi nguội đi, nam châm cũng không còn hút được sắt nữa.

Top Bottom