[Vật lý 9] Bài tập

Thảo luận trong 'Từ học' bắt đầu bởi hienthuong96, 29 Tháng mười một 2010.

Lượt xem: 2,018

1. hienthuong96

hienthuong96 Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Đố mấy bạn,làm sao chúng ta có thể làm mất từ tính của một cục nam châm???

2. trcodu

trcodu Guest

nam cham thường hay nam châm điện bạn ơi
    nói rõ xem nào

3. nkjhkfd

nkjhkfd Guest

nam châm điện thì dễ nam châm thường hơi chém rồi :!

4. hienthuong96

hienthuong96 Guest

đương nhiên là nam châm thường...nam châm điện ai cũng biết, cần j phải đố?????

5. songtu009

songtu009 Guest

Đốt nó. Lấy một thanh sắt, để cục nam châm lên. Sau đó đưa vào lò lửa, lát sau nam châm sẽ rớt khỏi thanh sắt. Khi nguội đi, nam châm cũng không còn hút được sắt nữa.

6. bang8h

bang8h Guest

nung cho chảy ra la` dc..............................................................

7. barbie9x

barbie9x Guest

Đốt nóng lên thui mà
    hok thì để thật lâu thể nào cũng mất từ tính =((=((=((

8. hienthuong96

hienthuong96 Guest

cần gì phải nung chảy ra.....nung xong mất công mất dạng nữa..................đốt là được rồi..........

9. nếu để thật lâu thì phai mất hàng trăm năm, vì bạn quên nam châm thường có tên là "nam châm vĩnh cưủ" à.
    ngươì ta chỉ bít để rất nhìu năm thì nam châm mất hết từ tính, chứ hok bít chắc chắn là bao lâu vì hok ai sống đủ lâu để kiểm chứng

10. hienthuong96

hienthuong96 Guest

ý bạn là sao......???là nung nóng nó phải mất nhiều năm để nó mất từ tính á hả....:D

11. barbie9x

barbie9x Guest

hok có
    ý mình là có 2 cách:
    1: nung nóng nó lên
    2: để 1 cục sắt hoặc thép bên cạnh và đợi thật lâu ;););)

12. hienthuong96

hienthuong96 Guest

bạn có chắc rằng để cục sắt hay thép ở bên thì cục nam châm mà tôi nói sẽ bị mất từ tính ko???
    p/s:bạn có thể nói rõ ra hơn đc không??:D:D:D..
    À vs lại cái cách mà bạn nói là để cục Fe hay thép ngay bên cạnh thì tôi mới nghe lần đầu tiên đấy..bởi vậy nhờ bạn giải đáp kĩ hơn dùm tôi nhé..thanks

Last edited by a moderator: 8 Tháng mười hai 2010
  13. thulinhhp96

thulinhhp96 Guest

ak, thầy mình nói cái này rồi, để hai cục nam châm cùng cực cạnh nhau, qua một thời gian nó sẽ mất sạch từ tính ^^

14. xuixui148

xuixui148 Guest

Đốt nó. Lấy một thanh sắt, để cục nam châm lên. Sau đó đưa vào lò lửa, lát sau nam châm sẽ rớt khỏi thanh sắt. Khi nguội đi, nam châm cũng không còn hút được sắt nữa.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted