Vật lí [Vật lí] Tìm kiếm tài năng (phân tích mạch điện)

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Tưi Tưi với Hàn Thiên đi đâu rồi nhỉ? Vào xem 2 thánh này làm đúng chưa đây? :eek:

Định khai thác thêm dạng mạch cầu, nhưng thôi, mạch cầu thường ít gặp. :rolleyes: Chắc độ khó đến đây là đủ rồi nhỉ?

• Like
Reactions: Triêu Dươngg

Triêu Dươngg

Cựu Phụ trách nhóm Vật lí
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
A! Toi r... Sau khi ngủ 1 giấc giờ dậy mới thấy hôm qua em liên thiên quá! T^T Ấn loạn luôn.
Em đã loạn r. Anh chỉ chỗ sai giùm ạ.
R1//{R12nt[R11//(R8ntR9)//R8]} nt <{[(R2//R5//(R3ntR4)]ntR6}//R7>
Cái đoạn bôi đen phải là $(R_9ntR_{10})//R_8$ Haizzz....@@ Não lâu ko suy nghĩ h khổ vậy đây...
Tưi Tưi với Hàn Thiên đi đâu rồi nhỉ? Vào xem 2 thánh này làm đúng chưa đây? :eek:

Định khai thác thêm dạng mạch cầu, nhưng thôi, mạch cầu thường ít gặp. :rolleyes: Chắc độ khó đến đây là đủ rồi nhỉ?
Chắc chưa đủ với thk Trường đâu anh ạ.:confused: Cứ tiếp đi anh. :D

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Thực ra là Hường làm đúng rồi, nhưng mà anh kéo dài thời gian công bố để tăng tính hồi hộp. Chúc mừng em nhé! Làm được bài đó thì anh cũng phải nể em 3 phần!

Nói là giải 3 bài mới được công nhận nhưng thật ra chỉ cần giải được 1 trong số những mạch anh post thì chứng tỏ các em đều vượt trội hơn so với các bạn khác nhiều.

Khai thác thêm mảng không gian nhỉ.

Mạch 3c. Biến đổi mạch điện sau về dạng mạch cầu đơn giản. Xác định các điện trở A, B, C, D, E, A', B', C', D', E' của mạch cầu (H2) tương ứng với những điện trở nào của mạch dưới đây (H1)?

Hình 1.

mạch hộp.jpg
Hình 2.

Triêu Dươngg

Cựu Phụ trách nhóm Vật lí
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
Ồ... :r20:r20:r20
Thực ra là Hường làm đúng rồi, nhưng mà anh kéo dài thời gian công bố để tăng tính hồi hộp. Chúc mừng em nhé! Làm được bài đó thì anh cũng phải nể em 3 phần!

Nói là giải 3 bài mới được công nhận nhưng thật ra chỉ cần giải được 1 trong số những mạch anh post thì chứng tỏ các em đều vượt trội hơn so với các bạn khác nhiều.

Khai thác thêm mảng không gian nhỉ.

Mạch 3c. Biến đổi mạch điện sau về dạng mạch cầu đơn giản. Xác định các điện trở A, B, C, D, E, A', B', C', D', E' của mạch cầu (H2) tương ứng với những điện trở nào của mạch dưới đây (H1)?

Hình 1.

View attachment 14435
Hình 2.

View attachment 14436
Cho em làm đứa thử tiên phong nha. =)
[tex]R_A\Leftrightarrow R_7|R_B\Leftrightarrow R_1|R_C\Leftrightarrow (R_6//R_{12})|R_D\Leftrightarrow R_5|R_E\Leftrightarrow R_{11}[/tex]
[tex]R_A^{'}\Leftrightarrow R_8|R_B^{'}\Leftrightarrow R_2|R_C^{'}\Leftrightarrow (R_3//R_9)|R_D^{'}\Leftrightarrow R_4|R_E^{'}\Leftrightarrow R_{10}[/tex]

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Anh đã thấy sự hoang mang của em, tuy nhiên em vẫn làm đúng. Chúc mừng nhé ;)

Thêm bài nữa cho vui.

Mạch 4a. Biến đổi sơ đồ mạch điện sau về dạng đơn giản nhất.

Mạch 4b. Biến đổi sơ đồ mạch điện sau về dạng đơn giản nhất.

Last edited:

Tùy Phong Khởi Vũ

Học sinh gương mẫu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
8 Tháng năm 2017
1,000
2,492
349
27
Em lại giải đúng rồi :)

Chắc cuộc tìm kiếm kết thúc ở đây. Trai Họ Nguyễn, Tưi Tưi, Thuyhuongyc, Hàn Thiên đều là những mem tài năng trong lĩnh vực này.

Top Bottom