T
thuypro


giúp minh bài này với:từ một đỉnh tháp cao h=30m,người ta ném một hòn đá xuống đất với vận tốc v=10m/s theo phương hợp với phương ngang góc Â=30độ .tìm
a,thời gian ddể hòn đá rơi tới mặt đất kể từ cú ném
b,khoảng cách từ chân tháp đến chỗ rơi của hòn đá
c.dạng quỹ đạo của hòn đá
a,thời gian ddể hòn đá rơi tới mặt đất kể từ cú ném
b,khoảng cách từ chân tháp đến chỗ rơi của hòn đá
c.dạng quỹ đạo của hòn đá
Last edited by a moderator: