Văn phòng tư vấn tâm lý!

S

spring_girl

Ôi! Em cảm giác như là có rất nhìu đứa con trai " có vẻ thix em" . Em chẳng biết sao nữa. Em khá nổi bật ở trường nên nhiều người yêu quí! Liệu có phải vì em nổi bật nên bọn chúng mới thích em? Nếu em là một đứa con gái bình thường thi fsao? Chúng nó sẽ khôgn để ý gì à?

S

seagirl_41119

Ôi! Em cảm giác như là có rất nhìu đứa con trai " có vẻ thix em" . Em chẳng biết sao nữa. Em khá nổi bật ở trường nên nhiều người yêu quí! Liệu có phải vì em nổi bật nên bọn chúng mới thích em? Nếu em là một đứa con gái bình thường thi fsao? Chúng nó sẽ khôgn để ý gì à?

Chính vì nhiều ng thik em nên em mới nổi bật,đừng hiể theo kiểu ngược lại là vì em nổi bật nên những ng ấy thik em,như thế sẽ thoải mái hơn đấy em ạ

C

congchualolem_b

theo mình thấy cảm giác và hiện thực là 2 cái tách rời nhau, có cái mình cảm giác nhưng thực chất k có ,chíh vì thế đừng quá bận tâm, khi nào ng ấy nói ra thì lúc đó bn mới giải quyết vẫn đề, giờ thì cứ vui và cứ sống cho thật tốt.1 ng có nhiều cái đẹp lúc nào cũng đc để ý, mỗi ng đều đc ng khác để ý vì mỗi ng ai cũng là 1 con ng đặc biệt cả, ngay cả khi bn k đặc biệt thì vẫn có ng chú ý tới bn, đó là ưu điểm của mỗi ng và nét riêng của mỗi ng mà k 1 bản sao nào đúng đc

S

seagirl_41119

bây h mình thấy rất khó giải quyết,mình bắt đầu thấy mình học sút kém đi,trong h học nói chuyện rất nhiều,lúc đầu năm mình học khá ổn nhưng h thì.........Trước đây mình ngồi một mình và ngồi bàn đầu,ngồi dưới là một bn khá trầm,mình học chăm chú nhưng cô giáo chuyển chỗ nhiều ng,có ng ngồi cạnh mình.Ở dưới là một bn khá hợp mình song bn ấy và ng ngồi cạnh mình nói khá nhiều,mình hok thể đổ trách nhiệm cho các bn ấy vì một phần cũng do mình nhưng sự tác động từ bên ngoài đó khá lớn,mình hok thể kiềm chế nói chuyện riêng trong giwof.Mình hok ưa lắm cô bn ngồi cạnh mình,mình muốn chuyển chỗ nhưng khi nói ra cô ấy vá ng bn ngồi dưới đã phản đối vì nhiều lí do.Mình thực sự muốn đổi chỗ để tập trung vào việc học nhưng mình ngại cô bn ngồi dưới,tụi mình khá thân nhau và bn ấy rất tốt với mình .Tuy thế ý định đổi chỗ cứ hiện lên trong đầu mình,mình cảm nhận đc sự sa sút của bản thân.Giờ mình phải làm sao đây??????????????

L

lananh_mylove_29

mình nghĩ bạn cứ thẳng thắn nói với bạn í
tốt nhất là bạn nên nói bạn muốn chuyển chỗ là vì mục đích học tập chứ ko phải vì ghét bạn í

C

congchualolem_b

học hành cũng mang nhiều yếu tố khách quan và chủ quan T?àh, cứ cố hết sức đi, chăm vào 1 chút,bn thấy bn sa sút nghĩa là bn nhận thức đc việc bn đang làm, khi nhận ra điều đó bn cần giữ đc tự chủ và đìeu hành bản thân theo cách mà bn nghĩ sẽ tốt cho bn

P

phalaibuon

bây h mình thấy rất khó giải quyết,mình bắt đầu thấy mình học sút kém đi,trong h học nói chuyện rất nhiều,lúc đầu năm mình học khá ổn nhưng h thì.........Trước đây mình ngồi một mình và ngồi bàn đầu,ngồi dưới là một bn khá trầm,mình học chăm chú nhưng cô giáo chuyển chỗ nhiều ng,có ng ngồi cạnh mình.Ở dưới là một bn khá hợp mình song bn ấy và ng ngồi cạnh mình nói khá nhiều,mình hok thể đổ trách nhiệm cho các bn ấy vì một phần cũng do mình nhưng sự tác động từ bên ngoài đó khá lớn,mình hok thể kiềm chế nói chuyện riêng trong giwof.Mình hok ưa lắm cô bn ngồi cạnh mình,mình muốn chuyển chỗ nhưng khi nói ra cô ấy vá ng bn ngồi dưới đã phản đối vì nhiều lí do.Mình thực sự muốn đổi chỗ để tập trung vào việc học nhưng mình ngại cô bn ngồi dưới,tụi mình khá thân nhau và bn ấy rất tốt với mình .Tuy thế ý định đổi chỗ cứ hiện lên trong đầu mình,mình cảm nhận đc sự sa sút của bản thân.Giờ mình phải làm sao đây??????????????

phải đặt chuyện học hành lên trên hết

vì thế bạn nên đổi chỗ

còn muốn nói chuyện thì có giơf giải lao nếu ko thì tan học vào 1 quán trà sữa nào đó cũng đc mà

ko có gì phải suy nghĩ nhiều đâu bạn

:p

P

phalaibuon

đấy là cảm giác của em

nếu như họ coi em là bạn tốt và muốn là bạn thân

họ quan tâm em em cứ nghĩ là họ thích thì mối quan hệ này sẽ rắc rối và ko có kết quar như mình mong muốn

em sẽ chỉ là em thôi

ko có cái đặc biệt và bình thường

hãy luôn là chính mình
:(

L

lovely_monters

đấy là cảm giác của em

nếu như họ coi em là bạn tốt và muốn là bạn thân

họ quan tâm em em cứ nghĩ là họ thích thì mối quan hệ này sẽ rắc rối và ko có kết quar như mình mong muốn

em sẽ chỉ là em thôi

ko có cái đặc biệt và bình thường

hãy luôn là chính mình
:(

it's ok to be me_là chính mình rất ổn
đừng w­a lo lắng về việc đó,người bạn tốt thì sẽ mãi bên bạn dù bạn
là ai đi nữa

T

thuha193

Thực và ảo, nên tin vào cái nào? ?(thế giới mạng ý)

Thế giới mạng là một nơi tồn tại rất nhiều mối quan hệ. "Thực và ảo" theo như chj nghĩ thì dù trong thế giới mạng hay trong đời thực nó đều tồn tại song song. Em hoàn toàn có thể tìm thấy sự quan tâm, yêu mến thật lòng trong một thế giới ảo. Hocmai là một ví dụ nè^^!. Vì thế đừng suy nghĩ nhiều quá nha, cứ tin vào những j trái tim mình cảm nhận đc, nó biết phân biệt đâu là thật đâu là giả mà;)

C

cobeghetmua_th_1995

em có 1 chuyện là khi h0k gặp bạn ấy thì em thấy nhớ mà khi gặp rồi thì chẳng bik nói j`, xin mọi người cho em bik đó là cảm xúc j` và em phải làm thế nào

N

niemtin_267193

em có 1 chuyện là khi h0k gặp bạn ấy thì em thấy nhớ mà khi gặp rồi thì chẳng bik nói j`, xin mọi người cho em bik đó là cảm xúc j` và em phải làm thế nào

Chỉ là cảm tình nhất thời thôi em ak, ko có gì đáng ngại hết, em nhớ chẳng qua là vì em để đầu óc nó nhớ, để đầu óc nó tỉnh táo 1 chút, kiếm việc gì đó có ý nghĩa làm,(vd như đọc sách), tự điều chỉnh cảm xúc là ổn :)

Thực và ảo, nên tin vào cái nào? ?(thế giới mạng ý)

Chỉ nên tin vào thực thoi, hãy sống bằng lí trí, đừng để tình cảm lấn át.

Q

quyen_bmt

giờ em đang bùn ưa.em đối sử tốt với bạn bè, tất cả mọi người mà em chỉ thu được những cái nhìn lạnh lùng và những chuyện lừa đảo.em thật không hiểu.đối sử ttốt với mọi ngươi là như vậy hả chi?trước kia em nghĩ là ở hièn gặp lành thế nhưng.......em cảm thấy chán nản lắm chị ak.nhìu lúc không mún có mặt trên đời này nữa.

P

_phonglinh_

giờ em đang bùn ưa.em đối sử tốt với bạn bè, tất cả mọi người mà em chỉ thu được những cái nhìn lạnh lùng và những chuyện lừa đảo.em thật không hiểu.đối sử ttốt với mọi ngươi là như vậy hả chi?trước kia em nghĩ là ở hièn gặp lành thế nhưng.......em cảm thấy chán nản lắm chị ak.nhìu lúc không mún có mặt trên đời này nữa.

haha!! Ko muốn có mặt trên đời thì chết đi!! :))
Đùa thôi, còn lâu mới có chuyện bạn đối xử tốt với bạn bè mà bạn bè quay lưng lại với bạn. Xem lại cách cư xử của bạn đi, ngốc ạ!

C

cobeghetmua_th_1995

em đag gặp trắc trối về tình bạn:(
đứa bn chơi thân vs em đã bị em làm cho giận nhưng tất cả lỗi đâu phải là em hết, nó cũng có phần lỗi, chẳng đứa nào chịu nhận lỗi cả. Nhìu lần em mún sr nó nhưng do sĩ diện nên thôi, h 2 đứa đag giận, em phải lam` j` h ?

U

uocmolamnhavan

hãy thử nghĩ xem nào côbé<...>.nếu bạn cứ tiếp tục chuyện đó đến khi người bạn kia chịu xin lỗi bạn ư?bằng một sự chân thành nhất tôi khuyên bạn nên vượt qua cái tôi quá cao ấy để xin lỗi bạn mình đi trước khi quá muộn.tôi không nói giỡn đâu,tôi cũng một lần rồi<tôi không muốn moi kỉ niệm đau buồn nhất của tôi lên để khoe đâu,tôi chỉ muốn bạn hiểu sâu sắc hơn thôi>cũng như bạn,tôi là người có lỗi trong chuyện này nhưng không phải là tất cả.và thế là chúng tôi đã để mất một tình bạn.tôi đã tiều tuỵ,phải rất lâu tôi mới gượng dậy dc...thế rồi bây giờ tôi lại như sống lại kỉ niệm ấy và tôi tha thiết khuyên bạn hãy nói lời xin lỗi.tôi không muốn bất cứ ai lại dẫm lên những bước chân sai lầm của mình nữa...đau lắm!
chúc hai bạn luôn là bạn thân!:)

C

choachoa

mình thích 1 bạn nam cùng lớp, cậu ấy học khá giỏi, tốt bụng, luôn quan tâm đến mọi người, hoà đồng, nói chung là ngoan ngoãn. mình và bạn ấy cũng chơi khá thân. nhưng 1 lần tình cờ mình thấy cậu ấy vào 1 nơi mình ko thể ngờ đến, đó là 1 câu lạc bộ, hay nói theo cách của mọi ng là "vũ trường". qua tìm hiểu (hỏi han người ra vào đó) mình biết cậu ấy làm DJ (đôi lúc kiêm luôn bảo kê) ở đó. có lần, mình đã cố vào nhưng họ không cho và nói ko cho hs cấp 3 vào.

mình ko biết làm thế nào nữa. mình ko thể ngờ cậu bạn mình quen lại như vậy, lại đi làm cái công việc đó...

vậy bây giờ mình phải làm gì?

G

girlbuon10594

mình thích 1 bạn nam cùng lớp, cậu ấy học khá giỏi, tốt bụng, luôn quan tâm đến mọi người, hoà đồng, nói chung là ngoan ngoãn. mình và bạn ấy cũng chơi khá thân. nhưng 1 lần tình cờ mình thấy cậu ấy vào 1 nơi mình ko thể ngờ đến, đó là 1 câu lạc bộ, hay nói theo cách của mọi ng là "vũ trường". qua tìm hiểu (hỏi han người ra vào đó) mình biết cậu ấy làm DJ (đôi lúc kiêm luôn bảo kê) ở đó. có lần, mình đã cố vào nhưng họ không cho và nói ko cho hs cấp 3 vào.

mình ko biết làm thế nào nữa. mình ko thể ngờ cậu bạn mình quen lại như vậy, lại đi làm cái công việc đó...

vậy bây giờ mình phải làm gì?

Nếu như đó là sự thật thì thử tìm hiểu luôn là tại sao cậu bạn đó lại đi làm việc đó;)
Có khi nào bạn ấy đang gặp khó khăn chuyện đi đó nên mới đi làm việc đó thì sao=((
Nhất là bạn bè, phải giúp đỡ nhau trong lúc khó khăn
Con nếu như không phải vì gặp chuyện gì khó khắn mà cậu bạn lại đi làm việc ấy thì ta nên góp ý thẳng thắn. Tuy con trai có sĩ diện cao nhưng là bạn bè thì ta phải góp ý thẳng thắn, sai thì phải bảo. Như vậy người kia còn biết đường mà sửa chứ;))
Nếu khuyên không được thì thử góp ý vs thầy cô giáo xin ý kiến
Vì người lớn thường giải quyết những chuyện như thế này mau lẹ hơn chúng ta mà;)

S

strikeeagles

CHuyện gì nếu như những thằng học ngu hơn em cứ kêu em học ngu hơn nó
chăm chỉ hơn em mà cứ kêu em chăm hơn nó
rồi lại => IQ em thấp hơn nó
Không biết em có bị não ko, mà lúc nào cũng thấy, rõ ràng rằng người ta không coi mình như những người khác trong hội chơi ấy, cứ như mình không bằng những người khác ý, lúc cần thì đổ xô đến em, cái lúc vui vẻ rồi thì quên em ngay lập tức, mình có hỏi " để đấy t vào chơi với" thì lại " Phắn đi cái thằng này nó vừa điệu vừa ngu, chơi làm *** gì" hay mấy đứa có não hơn thì "Mày có biết chơi đâu" mà không thèm tìm hiểu xem là em có biết chơi ko... =)).
Mà đã bao năm trôi qua năm nào cũng thế, với ai thì sự tình nó vẫn cứ thế, nên em mới hỏi, không biết là có phải em bị ảo tưởng không hay là em ngu thật điệu thật.......

IQ 112 được Mensa nó tính vào mức cao đấy chứ có phải là ngu đâu...

Top Bottom