[Văn 9]_Bàn về đọc sách

• Thread starter s4obangkh0c_kh0ngr0inu0cmat
  • Ngày gửi
  • Replies 4
  • Views 18,908

S

s4obangkh0c_kh0ngr0inu0cmat

Last edited by a moderator:
T

thuyan9i

:D:D:Dhì.Mình tham gia chẳng để lấy phần thưởng đâu mà chỉ để giới trẻ chúng mình biết thêm về tầm quan trọng của sách thôi
Ở đoạn 1 của bài: tác giả đã cho ta thấy rõ dc mục đích của việc đọc sách mà ko phải ai cung biết đó là đọc sách là con đường quantrọng của học vấn,Ta tự đặt ra câu hỏi trong đầu mình :Sách là gi? Nó là kho tàng văn hóa của nhân loại,là báu vật tinh thần của mỗi quốc gia,là những cột mốc trên con đường tiến hóa học thuật.
Tại sao phải đọc sách? chẳng phải là để dựng nên một sự nghiẹp lở núi vang trời như : Nguyễn Trãi,Nguyễn Du..hay sao.Như tac giả viết:đọc sách làm một điểm xuất phát để vươn lên khỏi sự mu muội ,dốt nát. Không những vậy đọc sách là để kế thừa tri thức của nhân loại,là để trả món nợ chung ,là để ôn lại những thành tựu những kinh nghiệm quý giá từ mấy nghìn năm về trước.
Chỉ nói đến đây thôi ta cũng thấy rõ dc sách mang lại cho ta nhiều của cải quý giá biết chừng nào .Nó còn là hành trang của mỗi người bước vào trường đời

hic hic mình chỉ làm đến đây thôi đánh mỏi tay quá
:D:D:D:D:D:)|:)|

L

lunvan

uhm, điều mà mình thấm thía nhất trg bài này là
-Biết đc tầm quan trọng của việc đọc sách
-Biết cách đọc sách sao cho đúng, vừa nhanh mà lại vừa nắm đc kiến thức
-Biết cách phân loại sách
Đó là suy nghĩ của mình, còn các bạn thì sao???????

C

congchuadautay_laal

sau khi hoc xong van ban "ban ve doc sach " em thay tac gia da cho ta thay duoc tam quan trong , y nghia cua viec doc sanh . cac kho khan mac phai, cac thien huong sai lech trong tinh trang hien nay . va nhung phuong phap doc sach
sach _ ghi chep , co duc luu truyen moi thanh tuu cua nhan loai . la kho tang quy bau cat giu di san tinh than cua nhan loai ,la cot moc danh gia con duong tien hoa , phat trien hoc thuat nhan loai
doc sach de tim hieu nhung kien thuc ma cha ong da tich luy duoc
hon the khi hoc xong van ban nay chung ta can bik chon sach de doc .
khi doc sach thi :
mieng doc tam ghi tu do tuong tuong
\Rightarrowday 1 vai y nho nho cua minh
chuc ban thanh cong
pipi

Last edited by a moderator:
Top Bottom