[Văn 10] bài viết số 3 >>>cần giúp đỡ >>>gấp lắm ah

B

bambikutepro

uhm còn mình học ban tự nhiên nên nói về Văn thì mình pó tay!! Hjx !!! Nếu được bạn có thể cho mình 1 ví dụ thực tế hơn đươc ko???? ko cần fai trả lời ngay !! bạn cứ suy nghĩ rồi tối hay chìu post cho mình cũng được!!!!!! cảm ơn nhiu`!!!!!;)

K

kiri_kiri_pumpum

đọc thử và cho ý kiến :
Như ta vẫn thường nói, nghề giáo là nghề cao cả nhất trong những nghề cao cả.Vâng, ng thầy đã k quản ngại khó khăn, gian khổ, từng ngày qua vẫn dốc hết sức mình lèo lái con thuyền ước mơ của ta đến bên bờ tương lai tươi sáng.Tất cả những điều thầy đã, đang và sẽ làm luôn nằm mãi trong lòg mỗi chúng ta như những gì tốt đẹp nhất.Ngày nhà giáo VN 20-11 k chỉ là ngày tết của giáo viên mà còn là cơ hội để chúng ta thể hiện lòng biết ơn đến tất cả thầy cô bằng tất cả sự chân thành của mình.
Cái nì là mở bài cho đề nào vậy bạn.........................

C

congchualolem_b

hum sau tớ post tòan bài cho mọi ng góp ý chứ để lâu quá nó "hết hạn sử dụng mất, chiều mai tớ rảnh nè, tớ sẽ post bài tích cực hơn chứ bữa ni tớ hơi mệt nên chẳng post đc j nhiều cả ^^!

S

seagirl_41119

uh post đi.Mình kết đọc văn của bn lắm nha.Post nhiều nhiều chút nha!!!!!!Đọc cho sướng cuộc đời lun

C

congchualolem_b

ở đề của hard_bee_never_sad thì đúng là viết câu chuyện rồi, đề có nêu rõ mà, hay ý bn là đề nào khác nữa

H

huyen175

uk` đúng là đề đó thank bạn nha! tại vì mình kể 1 câu chuyện cổ tích mà hỏi lớp mình bọn nó bảo là phải viết chuyện dời sống nên mình hỏi cho chắc ăn.

C

congchualolem_b

truỵê cố tích nhưng bn phải diễn đạt sao cho giống truyện cổ tích chứ k nên làm như thời hiện đại mà mang yếu tố thần kì đc đâu nha, phụ thuộc vào cách trình bày thôi

Q

quyenvan07

mình có 1 đề mong moi người giúp chút nha
Đê1: a/c hãy đóng vai của Tấm hoặc Cám để kể lại chuyện " Tấm Cám"
Đê2: yêu quê yêu nhất cánh đồng
yêu đàn có trắng qua sông chiều chiều
a/c có cảm xúc và suy nghĩ ngày nay n~ cách cò trắng ngày 1 vắng bóng trên cánh đồng
mong moi người giúp cho
có thanks nha';):)

C

congchualolem_b

đề 1 có 1 topic đã nói rồi thì phải, còn đề 2 là đề về biểu cảm trước tiên bn nói về việc ngày nay đi theo sự phát triển có nhìều tiến bộ nhưng cùng với đó là dấu hịêu mất đi những vẻ đẹp vốn có của 1 thời cánh cò trên cánh đồng xanh ngát đó là điều đáng tiếc , sau đó là tái hịên hình ảnh con cò khi xưa và bây giờ khác nhau thế nào đồng thời nêu cảm nghĩ của mình,nguyên nhân của tình trạng đó và biện pháp đưa ra để tái tạo hình ảnh đó, cúôi cùng nêu lại tổng thể suy nghĩ của bn

Q

quyenvan07

bạn có thể làm 1 dàn bài giúp mình ko:khi (46):
mình kém Văn lắm lắm ý bài nào cũng khó cả
bạn nói chung chung vậy mình .............ko hiểu:khi (3)::M021:

C

congchualolem_b

hjz, đúng lúc tớ làm bíêng nhất nhưng vẫn ráng nghĩ cho bn nè, tại tớ làm bài số 3 lâu rồi, cậu tham khảo nha :
+1 lần đc về quê đc ra đồgn lúa xanh ngát bỗng nhớ lại câu thơ và nghĩ tới ngày nay cánh cò k còn nữa, vẻ đẹp 1 thời nay đã rời xa
+lúc xưa hình ảnh con cò thật đẹpm gắn liền với ng nông dân trong những câu ca dao,tục ngữ, có ý nghĩa, nêu cảm xúc
+thời nay đi đâu cũng thấy nhà máy xí nghiệp, bóng con cò dần phai mờ,nêu suy nghĩ của bn về tình trạng này
+nêu nguyên nhân khiến hình ảnh con cò ( do đk kinh tế, phát triển mà quên đi cái đẹp bình dị...v..v)
+nêu giải pháp để cải thiện
+nêu tóm tắt lại cảm nghĩ của bn về hiện tượng và hình ảnh con cò

Top Bottom