Sinh 10 ứng dụng của virut

lam phi

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng hai 2018
56
93
56
21
Thanh Hóa
thpt Nguyễn Quán Nho
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Đối với đời sống con người , nhóm virut kí sinh ở côn trùng nào là có lợi , nhóm nào là có hại? Con người lợi dụng mặt có lợi đó vào trong thực tiễn để làm gì?
2. hầu hết các bệnh gây ra ở người và gia súc đã được nghiên cứu khá kĩ nhưng có nhiều bệnh hiện nay vẫn chưa có phương pháp điều trị hiệu quả như AIDS, SARS, sốt Ebola. vì vậy, biện pháp phòng tránh tốt nhất để phòng tránh các bệnh do virut gây nên hiện nay là gì?

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
1. Đối với đời sống con người , nhóm virut kí sinh ở côn trùng nào là có lợi , nhóm nào là có hại? Con người lợi dụng mặt có lợi đó vào trong thực tiễn để làm gì?
2. hầu hết các bệnh gây ra ở người và gia súc đã được nghiên cứu khá kĩ nhưng có nhiều bệnh hiện nay vẫn chưa có phương pháp điều trị hiệu quả như AIDS, SARS, sốt Ebola. vì vậy, biện pháp phòng tránh tốt nhất để phòng tránh các bệnh do virut gây nên hiện nay là gì?
Chào bạn, mình thấy về căn bản nguồn đáp án này có trên gg. Tại sao bạn không thử tự tìm đáp án rồi không hiểu chỗ nào mới đăng lên box hỏi nhỉ?

• Like
Reactions: lam phi

lam phi

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng hai 2018
56
93
56
21
Thanh Hóa
thpt Nguyễn Quán Nho
Chào bạn, mình thấy về căn bản nguồn đáp án này có trên gg. Tại sao bạn không thử tự tìm đáp án rồi không hiểu chỗ nào mới đăng lên box hỏi nhỉ?
câu 2 còn có ý trên gg còn câu 1 thì k có nhé
mình tìm rồi
:>

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
câu 2 còn có ý trên gg còn câu 1 thì k có nhé
mình tìm rồi
:>
Vậy là cách tìm của bạn sai
Theo mình tìm bạn nên tìm có những nhóm virus kí sinh nào?
Còn mặt lợi thì mình có thấy trong sách như Vd sản xuất chế phẩm từ virus baculo kí sinh ở bọ ăn lá cây. Theo bạn thì đây là có lợi hay hại :3 hay cả 2???

• Like
Reactions: lam phi
Top Bottom