[Tư vấn ôn thi 2013] Mất gốc kiến thức nên bắt đầu từ đâu?

Z

zedkid_1904

Em bị hỏng kiến thức hóa học 11, nay trường học đến tận polime rồi, em không biết phải làm như thế nào cả. Hy vọng mọi người tư vấn giúp em

T

tieuvan95

chào bạn

về vấn đề này thì phải ôn lại từ đầu thôi bạn ạ.bây giờ đã học tới polime rồi thì bạn nên ôn lại bắt đầu từ phần hữu cơ của 12. Bạn nên nhớ là ôn tới đâu thì phải nắm chắc được kiến thức của phần đó nhé,Sau đó khi trên lớp chuyển qua phần vô cơ thì bạn chăm chú bào bài học.và đến lúc đó thì không còn cách nào khác là hổng chỗ nào thì bù lại phần đó thôi
CHÚC BẠN HỌC TỐT
~THÂN~

M

muaanhdaono

Em bị mất khá nhiều kiến thức Anh ,giờ em đang học anh cô Vũ Thị Mai Phương.Em không đi học thêm ở ngoài,mà thời gian không còn nhiều nữa.Liệu bây giờ cố gắng có kịp nữa không ạ?Vì em thấy kiến thức ngữ pháp tiếng anh rất nhiều mà vốn từ vựng của em lại ít nữa,em sợ không thi được.Ban tư vấn giúp em với.Em cảm ơn mọi người.

T

tieuvan95

chào bạn

Đúng là còn rất ít thời gian nhưng nếu bạn có quyết tâm thì vẫn kịp bạn ạ.Hãy cố gắng ngay từ bây h ko thì sẽ không kịp nữa đâu.Cô Phương cũng là 1 trong rất nhiều giáo viên uy tín của hocmai.chỉ còn 1 cách là hãy cố gắng ghi nhớ những j cô giáo dạy.Còn về vấn đề từ mới thì thực ra mình cũng không thi khối D nhưng thấy mấy bạn lớp mình ôn thi A1 nói để học từ vựng tốt thì hãy ghi những từ đó và giấy rồi dán trên bàn học để có thể nhìn thấy nó nhiều hơn thì sẽ rất hiệu quả đấy,bạn thử làm như vậy xem.cố gắng lên nhé
CHÚC BẠN HỌC TỐT
~THÂ
N~

N

nekomata

Bây giờ em học lớp 11, mà từ đầu lớp 10 vào học, qua các kì thi khảo sát toán, dù em làm ra kết quả đúng nhưng mỗi bài vẫn cứ bị trừ từ 0.25 đến 0.75, tính ra cả đề bị trừ mất khoảng 1 điểm. Các thầy cô bảo do em trình bày mà giờ thì không biết phải sửa làm sao vì đã cố gắng mà không diễn đạt cho người khác hiểu được T^T

Last edited by a moderator:
N

ngocnh.hm

Bây giờ em học lớp 11, mà từ đầu lớp 10 vào học, qua các kì thi khảo sát toán, dù em làm ra kết quả đúng nhưng mỗi bài vẫn cứ bị trừ từ 0.25 đến 0.75, tính ra cả đề bị trừ mất khoảng 1 điểm. Các thầy cô bảo do em trình bày mà giờ thì không biết phải sửa làm sao vì đã cố gắng mà không diễn đạt cho người khác hiểu được T^T

Vấn đề này khá nhiều bạn gặp phải nhỉ, nguyên nhân là do làm tắt, trình bày thiếu bước nên bị trừ điểm đó mà. mình thì khi làm bài toàn bị quên kết luận, thế là cũng bị trừ điểm luôn. cách khắc phục của mình là ghi các lỗi trình hay bị trừ điểm ra một tờ giấy và ghi nhớ luôn, cứ mỗi khi làm bài là mình lại nhẩm lại các lỗi đấy để không mắc phải nữa. với cả mình cũng hay xem bài của các bạn trình bày tốt để học hỏi, rồi khi mình làm bài thì cũng nhờ các bạn ấy sửa lại lỗi trình bày cho mình nữa. bạn thử xem sao nhé.

B

bont

Góp ý

Cho em hỏi mọi người 1 câu nhé!
Ai đã từng học qua rồi thì cho em xin 1 lời mách bảo ạ!
Sang năm em lên 12, giờ cũng đang học lớp 12 rồi, em muốn đăng kí khóa học thêm môn lý, nhưng mà đến hè mới đăng kí vì giờ muộn rồi , không đủ thời gian để học nữa. CHo em hỏi giữa thầy Hùng và thầy Thạo dạy môn Lý trên hocmai này, thì em nên chọn khóa học của thầy nào thì hơn ạ? CHo em xin 1 lời khuyên chân thành. :)

Mỗi thầy cô có cách giảng dạy khác nhau và mỗi học sinh cũng có cách học tập và tiếp thi kiến thức khác nhau, nên để lựa chọn khóa học và thầy cô phù hợp với cách tiếp thu bài giảng của mình thì bạn nên tham khảo kĩ nội dung cấu trúc khóa học và học thử các bài giảng miễn phí của các thầy cô

T

tathuy23

theo tớ thấy học nhóm là hiệu quả nhất. nhưng trong nhóm phải nhiều dứa giỏi,vâi lục học của mình mới nhanh lên đuọc.hjhj

T

tieuvan95

chào mọi người

Nếu là những người bạn với nhau học nhóm off với nhau thì rất tốt thật.nhưng nếu là những người bạn đến từ những miền đất khác nhau thì quả thật là nó mang lại rất ít hiệu quả.Khi các bạn tổ chức học nhóm online 1 là không trực tiếp nên rất nhanh nản.1 buổi học thì giải được rất ít bài tập, cứ học được 1 lúc lại quay qua chém gió nên nó rất kém hiệu quả.Nếu bạn nào đủ quyết tâm thì nên cố gắng tự học nhé, sẽ hiệu quả nhiều hơn đó:)
CHÚC CÁC BẠN HỌC TỐT
~THÂN~

B

bi.mit.bi

mình thì thấy cũng tùy người, nhiềm nhóm học đạt kết quả rất tốt, cái chính là mỗi thành viên phải quyết tâm, ý chí cao và biết bảo ban nhau không thì cứ học được chút chút lại quay ra chém gió với nhau thì hỏng hết:D

H

huongnhai230

theo tớ thấy học nhóm là hiệu quả nhất. nhưng trong nhóm phải nhiều dứa giỏi,vâi lục học của mình mới nhanh lên đuọc.hjhj

Học nhóm cũng rất tốt nhưng nếu mà không có quy tắc rồi cãi nhau lộn xộn, học tí bỏ ra chém gió với nhau thì cũng không đạt được hiệu quả. Nói chung là làm việc tập thể thì ý thức phải cực kỳ cao. Nếu mà tự học được thì tốt, khôg phải phụ thuộc vào thời gian, bài tập của nhóm. Bài nào không biết thì có thể đưa lên lớp hoặc đưa lên diễn đàn để hỏi các thành viên khác.

H

huongnhai230

các bạn ơi học hoá LTDH thi học với thầy nào được ? ( mình muốn học nâng cao hjhj :D )

Mỗi thầy có cách dạy phù hơp với cách khác nhau, mình học thầy Ngọc thấy hợp nhưng tụi bạn mình lại thích thầy Sơn, thầy Hải. Nên bạn học thử bài giảng miễn phí đi để xem mình hợp với thầy cô nào. Khóa thầy Hải năm nay mới đấy, mình thầy thầy giảng cũng hay. Bạn học thử xem.

N

nhokbuu1no

xin hỏi BTV em mới thi rớt ĐH năm nay vì hỏng kiến thức quá nhiều vậy muốn ôn lại thì bắt đầu từ đâu ạ
có nhiêu nguời bảo tự học là chính mà em hỏng kiến thức rồi h lu bu chả biết bắt đầu từ đâu mong ban tư vấn giúp em

H

huongnhai230

xin hỏi BTV em mới thi rớt ĐH năm nay vì hỏng kiến thức quá nhiều vậy muốn ôn lại thì bắt đầu từ đâu ạ
có nhiêu nguời bảo tự học là chính mà em hỏng kiến thức rồi h lu bu chả biết bắt đầu từ đâu mong ban tư vấn giúp em

Nói chung là tự học dưới sự hướng dẫn của thầy cô là tốt nhất.:khi (15):
Hocmai.vn có các khóa LTĐH bạn có thể học thử các bài giảng để xem mình phù hợp với phong cách giảng dạy của thầy cô nào và xem cấu trúc khóa học để lựa chọn khóa học phù hợp. Nếu những phần bạn chưa đủ kiến thức để học bạn có thể học các bài giảng trong khóa luyện thi theo chuyên đề để bổ sung kiến thức trước. :khi (175):

N

n0js0v3d3m

Hôm nay, em bùn lắm một mặt ko có tiền đi ngày nhà giáo việt nam 20-11. Một mặt chả ai có thể cho em đi chung... em buồn lắm m.n ơi. Kiến thức giáo viên chia sẻ gặp khó khăn khi em chả làm đc gì trong ngày này...Kiến thức của mình bây giờ nó rối tung lên chả nhớ đc một cái gì hjt...Em bùn wa' thầy và m.n trên hocmai.vn ơi.....!

B

bi.mit.bi

Hôm nay, em bùn lắm một mặt ko có tiền đi ngày nhà giáo việt nam 20-11. Một mặt chả ai có thể cho em đi chung... em buồn lắm m.n ơi. Kiến thức giáo viên chia sẻ gặp khó khăn khi em chả làm đc gì trong ngày này...Kiến thức của mình bây giờ nó rối tung lên chả nhớ đc một cái gì hjt...Em bùn wa' thầy và m.n trên hocmai.vn ơi.....!

hihi bình tĩnh nào bạn ơi, bạn đang bị rối kiến thức môn gì, lớp mấy, tình hình học lực môn đó của bạn hiện nay như thế nào, bạn có thể nói rõ hơn để mọi người trên diẽn đàn cùng chia sẻ tháo gỡ bớt khó khăn cho bạn nhé :)

O

oanh_lovely_94

e năm nay thi lại dh lần 2 mà e đã quên rất nhiều kiến thức môn toán va anh.
Bây giờ em phải bắt đầu từ đâu ah
e mong được thấy cô hướng dẫn cách hoc sao cho phù hợp
Em xin chân thành cảm ơn

B

bi.mit.bi

e năm nay thi lại dh lần 2 mà e đã quên rất nhiều kiến thức môn toán va anh.
Bây giờ em phải bắt đầu từ đâu ah
e mong được thấy cô hướng dẫn cách hoc sao cho phù hợp
Em xin chân thành cảm ơn
Theo mình bạn nên tự tổng hợp lại kiến thức theo từng chuyên đề, để xem mình quên và yếu chỗ nào còn bổ sung ngay. Đó cũng làm tài liệu cho bạn ôn tập luyện, cần là lấy ra xem được luôn, không phải đi mò ở chỗ khác nữa mất thời gian.

Top Bottom