CLB Mê Vật lí Trao đổi và thảo luận cùng anh Minh Nhựt

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
Hi all, nay anh có một số thông báo cho mọi người nè:
- Thông báo 1: CLB chúng ta sẽ nghỉ hoạt động vào tuần này vì có một số bạn cổ vũ cho đội Tuyển U23 Việt Nam chúng ta nên sẽ tạm nghỉ hoạt động tuần này và tuần sau sẽ hoạt động lại nha mọi người, ví anh cũng là một fan của tuyển U23 Việt Nam ý...hehe. Ngoài ra các bạn hãy cùng tham gia và đồng hành cùng U23 Việt nam với thể lệ thi dự đoán tỉ số của diễn đàn ta tổ chức nha mọi người:
Link ở đây: https://diendan.hocmai.vn/threads/su-kien-dong-hanh-cung-u23-viet-nam.660214/page-3
- Thông báo 2: khi nào anh sẽ khảo sát hội viên mới? tuần sau sẽ tiến hành nha các bạn.

Chúc các bạn ngày mai có một ngày cuối tuần và xem đội tuyển chúng ta thật vui vẻ!

@tienlong142 @Kim Kim @WindyTA @Thích học @Hoàng Vũ Nghị @thanhbinh2002 @Trung Lê Tuấn Anh @hanh2002123

Harry Nanmes

Cựu Mod Văn | Tài năng sáng tạo 2018
Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
Đáp án dành tặng cho các bạn:
Câu 1: Khi nước chảy thì lực tác dụng lên hòn đá là lực đẩy của nước và lực ma sát giữa đá và nước. Lực làm cho vật biến dạng hoặc biến đổi chuyển động, trong trường hợp dòng nước không đủ mạnh thì lực này không thể làm hòn đá dịch chuyển. Lực này tác dụng lâu ngày sẽ làm cho hòn đá bị mài mòn.
Câu 2:
  • Chuồn chuồn bay thấp hay bay cao phụ thuộc độ ẩm của không khí.
Do cánh của chuồn chuồn quá mỏng lại có các nan đặc biệt hút được độ ẩm của không khí. Vậy nên khi trời sắp mưa thì độ ẩm trong không khí tăng cao, không khí có nhiều hơi nước, đọng vào những bộ cánh mỏng của chuồn chuồn, làm tăng tải trọng, khiến chúng chỉ có thể bay thấp gần sát mặt đất.
Khi trời nắng, độ ẩm không khí giảm, cánh của chuồn chuồn khô đi và nhẹ hơn nên sẽ bay được cao hơn.

p.s: tuần này và tuần sau anh sẽ cho các em tự do sinh hoạt nhé, giống như là bạn A có câu hỏi này hay muốn đưa lên cho các bạn thảo luận thì thảo luận ấy. Nếu được anh sẽ cho phép các em lập 1 topic riêng của các em để các em thỏa sức tung hoành trong đó.
Còn hôm nay ạ?

trunghieuak53

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
Mod xuất sắc nhất 2017
27 Tháng hai 2017
2,098
5,061
804
Ninh Bình

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
trao đổi +lên kế hoạch tự quản lí ,.....thì vào đây nhé
@Harry Nanmes @Kim Kim @WindyTA @tienlong142 @Thích học @Nguyễn Thị Ngọc Bảo @Nguyễn Võ Hà Trang ( Fan Noo) @Hoàng Vũ Nghị @Kyanhdo
p/s nhiều quá tag không hết, nên mọi người nhớ click theo dõi chủ đề nha
Vâng anh, nhưng em chưa nghĩ ra gì cả
tự quản lý là sao thế anh?
P/s: Có 9 người thôi mà anh ^v^

• Like
Reactions: trunghieuak53

Harry Nanmes

Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
trao đổi +lên kế hoạch tự quản lí ,.....thì vào đây nhé
@Harry Nanmes @Kim Kim @WindyTA @tienlong142 @Thích học @Nguyễn Thị Ngọc Bảo @Nguyễn Võ Hà Trang ( Fan Noo) @Hoàng Vũ Nghị @Kyanhdo
p/s nhiều quá tag không hết, nên mọi người nhớ click theo dõi chủ đề nha
Em bắt đầu trước nhé!
Vì sao phần lớn các ô tô đều dùng bánh xe sau dẫn động bánh xe trước?

trunghieuak53

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
Mod xuất sắc nhất 2017
27 Tháng hai 2017
2,098
5,061
804
Ninh Bình
Vâng anh, nhưng em chưa nghĩ ra gì cả
tự quản lý là sao thế anh?
P/s: Có 9 người thôi mà anh ^v^
ý anh là sẽ cho các em tự SH một vài buổi kiểu như là tự đặt câu hỏi cho nhau ý, tên tk của các em anh ko nhớ hết
Em bắt đầu trước nhé!
Vì sao phần lớn các ô tô đều dùng bánh xe sau dẫn động bánh xe trước?
hazz đọc kĩ cái anh bảo nào , ở đây thảo luận lên ý tưởng thoai, còn thực hiện thì vào topic góc nhìn nha

Harry Nanmes

Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
ý anh là sẽ cho các em tự SH một vài buổi kiểu như là tự đặt câu hỏi cho nhau ý, tên tk của các em anh ko nhớ hết

hazz đọc kĩ cái anh bảo nào , ở đây thảo luận lên ý tưởng thoai, còn thực hiện thì vào topic góc nhìn nha
lên ý tưởng gì ạ?

Harry Nanmes

Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
à, anh ơi, sinh hoạt chuyển khác hôm CN được không ạ?

Hoàng Vũ Nghị

Cựu Mod Toán | Yêu lao động
Thành viên
3 Tháng tám 2016
2,297
2,640
486
20
Vĩnh Phúc

có topic nào giúp chúng e giới thiệu với nhau k a ,chưa biết ai với ai cả :v

• Like
Reactions: trunghieuak53

trunghieuak53

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
Mod xuất sắc nhất 2017
27 Tháng hai 2017
2,098
5,061
804
Ninh Bình
có topic nào giúp chúng e giới thiệu với nhau k a ,chưa biết ai với ai cả :v
ukm anh sẽ lập một topic để các bạn cập nhật thông tin, còn chém gió thì anh sẽ tạo một đối thoại nhóm nha, không là a lại mất công đi xóa bài viết

Top Bottom