Hóa 8 [Topic] Hóa học lí thú - Vừa học vừa chơi, không lo mất gốc!

Status
Không mở trả lời sau này.

Trần Thiên Lâm

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng năm 2018
402
180
51
Đắk Lắk
THCS Nguyễn Du
Chuẩn rồi !
Từ khóa: Muối ăn
1. Cà Ná : Địa danh nổi tiếng... Các em có bao giờ nghe Muối Cà Ná chưa nhỉ? Chắc chưa ! :D Khu vực này : nhiều nắng, gió cho hạt muối mặn đậm đà mà thanh
2.3.4.5.6 Chắc các em đã biết cả rồi

Trong muối ăn, người ta cho thêm một lượng NaI để bổ sung i - ốt cho cơ thể, phòng bệnh bướu cổ nè.
Giờ các em đã hiểu tại sao muối NaCl mà ba má, mọi người hay gọi là muối i - ốt chưa?
Chứ I -ốt đơn chất rất độc các em nhé! :D
Thầy e ns giống chị
I ốt là một chất rất độc, nhưng vs hàm lượng nhỏ thì nó là thuốc chữa bệnh

• Like
Reactions: NHOR and realme427

NHOR

Cựu Mod Hóa
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
2,369
4,280
584
Quảng Trị
École Primaire Supérieure
Tổng kết! :p
Trước tiên, chị xin chân thành cảm ơn sự quan tâm, và hoạt động hăng say, nhiệt tình của các em! Cảm ơn các em đã hết sức ủng hộ topic! :)
Chị rất vui khi cảm thấy các em rất hào hứng với môn học, đây cũng chính là điều mà các anh chị BQT muốn hướng tới cho các em. ;)
Khơi gợi đam mê và nhiệt huyết đối với môn học là điều quan trọng nhất. Mỗi khi đã thích, chắc chắn các em sẽ có động lực phấn đấu và học tốt thôi!
Sau khi tham gia topic, có một phần quà mà chị muốn chia đều cho tất cả các bạn, đó chính là kiến thức, là sự lan tỏa niềm vui, đam mê và niềm yêu thích. :D
Điểm số, vốn dĩ chị định làm theo những gì phần đầu đã tính, nhưng lộn xộn quá nên chị chuyển hướng cho các em tung tẩy luôn, nên cũng đừng thắc mắc quá về vấn đề này nhé!
Cuối cùng, một lần nữa, cảm ơn các em rất nhiều! Chúc các em học tốt bộ môn hóa học cũng như các môn học khác và có một năm học mới thật vui vẻ, thành công và nhiều kỉ niệm nhé!
Hi vọng có thể gặp lại các em trong những topic như thế này!:rongcon1
Thân ái!
#NHOR

@Hồng Nhật : ^^ Cảm ơn sếp đã theo dõi và giúp đỡ em làm nên topic hữu ích này nhé! :)

Last edited:

Trần Thiên Lâm

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng năm 2018
402
180
51
Đắk Lắk
THCS Nguyễn Du
Tổng kết!
Trước tiên, chị xin chân thành cảm ơn sự quan tâm, và hoạt động hăng say, nhiệt tình của các em! Cảm ơn các em đã hết sức ủng hộ topic!
Chị rất vui khi cảm thấy các em rất hào hứng với môn học, đây cũng chính là điều mà các anh chị BQT muốn hướng tới cho các em.
Khơi gợi đam mê và nhiệt huyết đối với môn học là điều quan trọng nhất. Mỗi khi đã thích, chắc chắn các em sẽ có động lực phấn đấu và học tốt thôi!
Sau khi tham gia topic, có một phần quà mà chị muốn chia đều cho tất cả các bạn, đó chính là kiến thức, là sự lan tỏa niềm vui, đam mê và niềm yêu thích.
Điểm số, vốn dĩ chị định làm theo những gì phần đầu đã tính, nhưng lộn xộn quá nên chị chuyển hướng cho các em tung tẩy luôn, nên cũng đừng thắc mắc quá về vấn đề này nhé!
Cuối cùng, một lần nữa, cảm ơn các em rất nhiều! Chúc các em học tốt bộ môn hóa học cũng như các môn học khác và có một năm học mới thật vui vẻ, thành công và nhiều kỉ niệm nhé!
Hi vọng có thể gặp lại các em trong những topic như thế này!
Thân ái!
#NHOR
Yêu chj nhiều và mong mọi người sẽ có nhiều mini game bổ ích như thế này hơn

• Like
Reactions: realme427 and NHOR

realme427

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
5 Tháng chín 2017
1,650
3,717
524
Quảng Nam
THCS Lê Đình Dương
Trước tiên, chị xin chân thành cảm ơn sự quan tâm, và hoạt động hăng say, nhiệt tình của các em! Cảm ơn các em đã hết sức ủng hộ topic! :)
Chị rất vui khi cảm thấy các em rất hào hứng với môn học, đây cũng chính là điều mà các anh chị BQT muốn hướng tới cho các em. ;)
Sau khi tham gia topic, có một phần quà mà chị muốn chia đều cho tất cả các bạn, đó chính là kiến thức, là sự lan tỏa niềm vui, đam mê và niềm yêu thích. :D
Thân ái!
#NHOR
Lần sau nhớ tổ chức nữa nha chị ^^ ;)

• Like
Reactions: NHOR

Chi 054

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
300
413
76
19
Hà Tĩnh
THCS Lam Kiều
Thân ái!
#NHOR

@Hồng Nhật : ^^ Cảm ơn sếp đã theo dõi và giúp đỡ em làm nên topic hữu ích này nhé! :)
Mong đến topic hóa khác của chị <3
Iu chị nhìu nhìu:meomun19

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom