Thắc mắc [Tổng hợp] Thắc mắc trong quá trình sử dụng diễn đàn mới

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi all,

Sau quá trình chuyển đổi diễn đàn sang mã nguồn mới chắc chắn các bạn sẽ gặp chút xíu khó khăn khi sử dụng. Chính vì vậy BQT diễn đàn đã cập nhật ngay hướng dẫn dành cho như sau:

Các bạn chỉ cần xem HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG DIỄN ĐÀN là có đủ những hướng dẫn cần thiết.

Bổ sung thêm, hiện nay thành viên được quyền sửa nội dung bài viết + chữ ký + tiêu đề bài viết thay đổi avatar, ảnh bìa trang cá nhân, và không được quyền xóa bài viết, xóa đối thoại.

Tuy nhiên, trong quá trình sử dụng thực tế sẽ phát sinh thêm những thắc mắc mới, các bạn hãy thông báo ngay cho BQT bằng cách trả lời topic này nhé.

Lưu ý: Mọi thắc mắc về sử dụng diễn đàn các bạn hãy gửi tập trung tại topic này để dễ dàng theo dõi + hỗ trợ thay vì tạo 1 topic mới nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều!

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Chào anh Admin ạ! Cho em hỏi:
- Có còn "bàn phó" khi có 50 bài viết, "bàn trưởng"(100 bài viết), "tổ phó"(200 bài viết), tổ trưởng"(300 bài viết),....
- Có còn "Điểm học tập" không anh ??
Em cám ơn ^^
Hi bạn,
Hiện nay diễn đàn mới sẽ áp dụng cấp bậc danh hiệu theo "Điểm thành tích". Điểm thành tích sẽ bao gồm số lượng bài viết + số lượng like của thành viên để xét cấp bậc.
Hệ thống cấp bậc vẫn đang trong quá trình xây dựng, có thể sẽ là Học sinh mới, Học sinh tiến bộ, Học sinh tiêu biểu, Học sinh xuất sắc,... Nếu bạn có đề xuất cấp bậc thành viên thì gửi về BQT nhé.
Cảm ơn bạn.

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Có vẻ ko liên quan lắm nhưng sao bao giờ new post hầu hết là quảng cáo thế ạ? Diễn đàn có giải pháp gì ko ạ?
Hi bạn,
BQT cam kết muộn nhất là từ cuối tháng 7/2016 khi thành viên đăng nhập và click vào new post tỷ lệ bài spam, quảng cáo sẽ dưới 10% bạn nhé.
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến để forum ngày càng hoàn thiện.

Tô Mi Vân

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng sáu 2014
67
12
51
Sao diễn đàn không có chức năng xóa bình luận nhỉ? Kiểu như những bình luận không liên quan hay đại khái thế thì người đăng có thể xóa bình luận ấy, không làm mất thời gian người đọc vào đọc những điều vô bổ.

• Like
Reactions: Đình Hải

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Sao diễn đàn không có chức năng xóa bình luận nhỉ? Kiểu như những bình luận không liên quan hay đại khái thế thì người đăng có thể xóa bình luận ấy, không làm mất thời gian người đọc vào đọc những điều vô bổ.

Hi bạn,
Bạn có thể click "Report" để báo cáo nội dung không phù hợp nhé. BQT sẽ căn cứ vào nội dung bạn "Report" để vào xử lý theo quy định.

sonsuboy

Học sinh gương mẫu
Thành viên
19 Tháng chín 2014
5,241
62
356
21
beebeeclass.boards.net
chào admin,cho em góp ý chút,em nghĩ forum chúng ta nên chèn thêm code việt hóa thông tin thành viên đi ạ!nhiều cái đang còn ở dạng tiếng anh lắm ạ!Với em,em không giỏi anh cho lắm nên nhiều chỗ phải tra google dịch nên thấy hơi bất tiện,tiện thể vào đây góp ý luôn cho forum;)
Với lại với những thông tin như ngày tham gia forum,sinh nhật thì nên để ở trang cá nhân chứ đừng nên để ở trang mini profile nhìn rườm rà lắm ạ

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
chào admin,cho em góp ý chút,em nghĩ forum chúng ta nên chèn thêm code việt hóa thông tin thành viên đi ạ!nhiều cái đang còn ở dạng tiếng anh lắm ạ!Với em,em không giỏi anh cho lắm nên nhiều chỗ phải tra google dịch nên thấy hơi bất tiện,tiện thể vào đây góp ý luôn cho forum;)
Hi bạn,
Hiện nay forum đã cài Việt hóa, tuy nhiên bản hiện tại vẫn còn một số phần chưa được Việt hóa nên BQT sẽ Việt hóa thủ công. Trong quá trình sử dụng các bạn hay gặp phần nào chưa được Việt hóa thì chụp hình lại gửi mình với nha.

Mình sẽ Việt hóa nhanh nhất có thể.

sonsuboy

Học sinh gương mẫu
Thành viên
19 Tháng chín 2014
5,241
62
356
21
beebeeclass.boards.net
em vừa nhìn thấy thêm 1 điều bất cập nữa!
đó là nick của em ngày trước(post bài tại topic Clb Thơ,văn) và nick hiện taị là 2 nick khác nhau,admin có thể giải thích hộ em được không ạ???

• Like

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
em vừa nhìn thấy thêm 1 điều bất cập nữa!
đó là nick của em ngày trước(post bài tại topic Clb Thơ,văn) và nick hiện taị là 2 nick khác nhau,admin có thể giải thích hộ em được không ạ???
Hì hì,
Cái này mình cũng có thấy, cũng chưa hiểu vì sao sau chuyển đổi một số tài khoản thành viên lại chuyển thành Guest :D
Nhưng khi kiểm tra trong ACP thì lại chỉ có 1 tài khoản đó thôi.

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
phiền anh cho em hỏi thêm mấy cái title như học sinh chăm học,gương mẫu của member có tự tăng không hay là phải do admin xét ạ????
Hi Sơn,
Bộ danh hiệu được tăng tự động khi thành viên đạt mốc điểm thành tích Sơn nhé. Số lượng thành viên lớn mà xét thủ công chắc chết quá.

sonsuboy

Học sinh gương mẫu
Thành viên
19 Tháng chín 2014
5,241
62
356
21
beebeeclass.boards.net
dạ anh,mà anh đừng có trách em nói nhiều nhé!
Lướt qua lướt lại vài vòng quanh forum,em xin đóng góp thêm ý kiến :)
Ở trang cá nhân em thấy không có nút online giống như giao diện trước,mong forum nhanh chóng cập nhật ạ!:rolleyes:
Nếu không có cái nút online ở trang cá nhân thì em nghĩ nó hơi bất tiện!

• Like

iceghost

Cựu Mod Toán
Thành viên
TV BQT xuất sắc nhất 2016
20 Tháng chín 2013
5,014
7,479
941
TP Hồ Chí Minh
Đại học Bách Khoa TPHCM
dạ anh,mà anh đừng có trách em nói nhiều nhé!
Lướt qua lướt lại vài vòng quanh forum,em xin đóng góp thêm ý kiến :)
Ở trang cá nhân em thấy không có nút online giống như giao diện trước,mong forum nhanh chóng cập nhật ạ!:rolleyes:
Nếu không có cái nút online ở trang cá nhân thì em nghĩ nó hơi bất tiện!
Vào đại một bài viết nào đó của người đó, xem góc trái trên của avatar, có hình tam giác màu xanh là đang onl
Còn không thì dựa vào "... được nhìn thấy lần cuối : ..."

• Like

sonsuboy

Học sinh gương mẫu
Thành viên
19 Tháng chín 2014
5,241
62
356
21
beebeeclass.boards.net
Vào đại một bài viết nào đó của người đó, xem góc trái trên của avatar, có hình tam giác màu xanh là đang onl
Còn không thì dựa vào "... được nhìn thấy lần cuối : ..."
haizzzz,cái đó tớ biết rồi nhưng tớ nói là trang cá nhân chứ không phải cái mini profile mà mình viết bài!

• Like

sonsuboy

Học sinh gương mẫu
Thành viên
19 Tháng chín 2014
5,241
62
356
21
beebeeclass.boards.net
từ trang chủ kéo xuống gần cuối cũng có tên những thành viên đang onl đấy ạ
kéo xuống thì nói làm gì bạn,cái thành viên đang online chỏ có ở trang chủ chứ đây mình vô trang cá nhân chứ lại phải trở về trang chủ để xem á!!!

• Like

samsam0444

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười 2015
320
355
199
22
Trà Vinh
kéo xuống thì nói làm gì bạn,cái thành viên đang online chỏ có ở trang chủ chứ đây mình vô trang cá nhân chứ lại phải trở về trang chủ để xem á!!!
nếu như có fl thì chắc có hiện hình avatar khi đang onl mà ...
có tất cả tên thành viên đang onl luôn
đâu cần phải vào trang cá nhân chi ạ

• Like
Top Bottom