Nhật ký Tôi muốn mạnh hơn về nhiều nghĩa

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Đến cuối cùng của chặng đường mọi thứ lại bất ngờ. Ba năm cho sự dại khờ của tuổi trẻ và nỗi hối hận mãi về sau. Tôi thì chẳng có gì để nói chỉ là có những điều tôi đã bỏ lỡ có những người bạn đúng ra phải là bạn của tôi nhưng có những chuyện khiến họ rời đi. Có những thứ đúng ra tôi phải làm nhưng không vì tôi không nghĩ đến ngày hôm nay để rồi ....

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Không phải người ta muốn dữ tợn hay to tiếng mà tôi thấy họ rất suy nghĩ kĩ và những lời nói rất từng trải rất có kinh nghiệm mà người khác cứ phản bác cứ muốn làm theo ý mình nên họ mới cáu gắt
Mỗi người có suy nghĩ riên và cần tôn trọng nhưng ko tôn trọng người khác thì không đáng nói
Nên bình tĩnh nhỏ tiếng không được thì mặc là tạm được thôi

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Tôi hỏi anh cắt tóc về chuyện muốn học nghề đấy thì nhận được câu trả lời là "đừng". Nếu ai hỏi tôi về việc học hay bảo học không được thì tôi sẽ bảo là "đi chơi đi, thích làm gì thì làm đi, đâu phải ai cũng học giỏi đâu"

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Mình muốn đi làm để trải nghiệm cảm giác lúc ấy sẽ ra sao và cuối cùng cũng thành hiện thực
Được vài hôm đi làm vật vã, nhận lương rồi ăn chực với đi quẩy
Công nhận làm hết mình chơi hết sức vui thật.
Lúc đi làm mình chỉ nghĩ chỉ mong về nhà học thật chăm thật giỏi muốn mình trở thành mũi tên lao vào học để sau này làm việc mình yêu thích
Mà cũng nhờ những ngày cực như thế mới biết quý con " chữ " mình học được
Đúng là đi làm rồi mới biết tri thức đáng quý như nào
:D:D:D

Last edited:

kaede-kun

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
HV CLB Địa lí
Thành viên
10 Tháng sáu 2020
1,691
10,852
806
Tây Ninh
~ Outer Space ~
Mình muốn đi làm để trải nghiệm cảm giác lúc ấy sẽ ra sao và cuối cùng cũng thành hiện thực
Được vài hôm đi làm vật vã, nhận lương rồi ăn chực với đi quẩy
Công nhận làm hết mình chơi hết sức vui thật.
Lúc đi làm mình chỉ nghĩ chỉ mong về nhà học thật chăm thật giỏi muốn mình trở thành mũi tên lao vào học để sau này làm việc mình yêu thích
Mà cũng nhờ những ngày cực như thế mới biết quý con " chữ " mình học được
Đúng là đi làm rồi mới biết tri thức đáng quý như nào
:D:D:D
èo~ , tỷ tui chăm chỉ quá :33
nghe tỷ kể đệ cũng muốn thử :>>

Top Bottom