Nhật ký Tôi muốn mạnh hơn về nhiều nghĩa

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
mặc dù rất ghét môn văn vì nó cản trở con đường học tập các môn tự nhiên của tôi. Nhưng phải thừa nhận rằng càng học nhiều các môn tự nhiên thì mới thấy văn học quý giá như nào

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Sáu bác sĩ tốt nhất trên thế giới:
1. Ánh nắng
2. Nghỉ ngơi
3. Tập thể dục
4. Chế độ ăn
5. Tự tin
6. Bạn bè
Năm sự thật bắt buộc phải chấp nhận trong cuộc sống:
1. Đừng giáo dục con trẻ phải trở nên giàu có trong tương lai. Hãy dạy chúng cách để luôn hạnh phúc. Như vậy, khi lớn lên, chúng sẽ biết được giá trị thật của từng thứ không phải dựa trên mệnh giá đồng tiền.
2. Đừng nhịn ăn. Hãy ăn như thể đó là thứ thuốc quý giá nhất dành cho cơ thể bạn. Nếu không, bạn sẽ thật sự phải "ăn" thuốc như ăn thức ăn vậy.
3. Người thực sự yêu thương bạn sẽ không bao giờ bỏ rơi bạn dù ở bất kì hoàn cảnh nào hay dù bạn có nói 100 lý do để họ từ bỏ bạn đến thế nào đi chăng nữa.
4. Khác biệt giữa con người và làm người là rất lớn. Nhưng không phải ai cũng hiểu được.
5. Khi bạn sinh ra, chắc chắn bạn nhận được tình yêu thương. Khi bạn chết đi, có thể bạn sẽ nhận được tình yêu thương. Giữa khoảng thời gian đó, bạn phải biết cách xoay sở làm sao để biết cách sống.
Nếu bạn muốn đi nhanh, hãy đi một mình. Nhưng nếu muốn đi xa, hãy đi cùng nhau.

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Cuộc sống này sinh ra là cho mình thì tại sao phải sống người khác. Hiểu chuyện thì chỉ thua thiệt
Tôi từng nói muốn sống cho mình vậy mà cũng vì hiểu chuyện để rồi đánh mất chính những người quan trọng . Thật ra tôi để người đi vì tôi thua trước đây rồi do chính sự thiếu quyết đoán của mình. Tôi muốn mình mạnh hơn không chỉ tốt mà còn để giữ mọi người ở lại
Không còn gì nhưng cuối cùng tôi cũng không trở thành gánh nặng

• Like
Reactions: kaede-kun

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Cảm ơn những người đã tin tưởng con người này nhưng xin lỗi vì để mọi người thất vọng:( nhưng tôi có con đường của riêng mình :D

• Like

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
"Một hành trang quá cồng kềnh và bị nhồi nhét chỉ làm cho cuộc hành trình của bạn thêm mệt mỏi "
Hãy chịu thiếu thốn để lấy những thứ mình cần thôi
Phải đánh đổi trút gánh nặng xuống khi bạn không còn đủ sức để mang theo quá nhiều nữa thì bạn mới có giá trị và đi đến đích của mình. Cố lên người chiến binh :D:D:D

• Like

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Nếu có ước muốn ngược thời gian
Nhắm mắt cố xóa dòng đời này
Ái phong trần vỡ tan
Đành lòng sao em xé nát tâm can
Họa kì thư theo bóng trăng vàng
Giá như bây giờ giá như em ở đây

• Like

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
tôi tự hỏi không biết là việc đó có đáng để mình tiếp tục không ? khi họ nói nếu có cơ hội tôi có tiếp tục không ? tôi bảo sao cũng được tôi dễ mà. Vậy mà giờ nghĩ lại thì thấy nếu tiếp tục tôi nghĩ nó còn nghĩa lí gì không nhưng ngừng lại thì sợ sẽ hối hận. ừ thì tôi để cho ng khác quyết vậy họ muốn thì tôi mở lòng cũng được còn không thì chịu vậy không phải vì không có quyết tâm mà đường đi bây giờ mình không quyết định được nữa rồi

• Like

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Không quay đầu được và cũng không cần quay. Không cần người phải hiểu làm gì cứ áp đặt kỉ luật lên bản thân lao vào và vượt qua thử thách để đi về đích. Người chiến binh vẫn đi thoi :)

• Like

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Vô tình lạc mất anh giữa thênh thang do dự rối ren
em vô tình như thế thôi em vô tình yêu lấy anh mà sâu đậm như thế này!!!

• Like

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
Một năm đã sắp qua đi, tôi cảm thấy năm nay có khá nhiều sự ra đi sự mất mát thật ra cũng là hệ lụy của việc tôi đặt niềm tin vào những nơi mà tôi không biết là đúng hay sai nữa cũng có một điều may mắn là những người đi thì về nơi tốt xứng đáng với những gì mà họ nhận được. Điều mà tôi làm đúng là để họ có thể làm những gì họ muốn, họ thích và tôi không phải trở ngại không phải nỗi phiền muộn của họ, điều sai đó là tôi đặt mọi thứ không đúng chỗ để rồi tiếc nuối nhìn hậu quả của việc mình đã làm cứ thế lớn dần lên. Tôi muốn nói là bạn hãy sống cho hiện tại, sống cho chính mình đừng để thứ mà mình bỏ công bỏ sức ra làm là sai, hãy quý trọng những người đang bên bạn đừng cố đuổi theo những gì đã qua, giá trị là thứ cốt lõi

gaxriu nguyên

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng bảy 2018
522
1,342
171
Tây Ninh
thpt
hôm nay là một ngày khá là ý nghĩa và đặc biệt. Cuối cùng thì những gì tôi làm nó cũng mang một ý nghĩa nhất định, một người bạn đã chia sẻ cậu chuyện vì thấy tôi nói chuyện hợp với bạn ấy, bạn ấy cảm thấy tôi có thể hiểu được câu chuyện của bạn ấy. Rất trùng hợp là câu chuyện ấy khá giống với những gì tôi từng biết và đã được người từng trải chia sẻ kinh nghiệm. Tôi tin là bạn ấy đã vơi đi bớt nỗi buồn của mình nhưng có vẻ nỗi niềm ấy chưa nguôi ngoai tôi mong bạn thật bình tĩnh, những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn vì bạn cũng rất tốt đẹp và hãy cứ chia sẻ khi bạn cần, lắng nghe con tim và cảm nhận những thứ quan trọng với bạn ấy

Top Bottom