[Toán11]cách học các phép biến hình

P

phuonghao_99

công nhận là chương trình lớp 11 khó thật
muốn học dc chương biến hình thì phải hiểu thật kĩ lý thuyết
sau đó làm bài tập đơn giản.nói là làm thui chứ thực ra là đọc lời giải.cứ đọc thật nhiều rồi bạn sẽ tự làm dc những bài đơn giản.làm nhiều bài rồi thì sẽ hiểu kĩ dc lý thuyết hơn.từ đó mới làm dc những bài nâng cao.tóm lại là phần biến hình học để đối phó với kiểm tra 1 tiết thui chứ thi dh kô có phần này vì nó quá khó

N

ngu_dot_li

làm bài tập vào là ok ngay ý mà
khó dễ do ta
viết thêm mấy chữ cho đủ 50 kí tự

G

gameovervai

các bạn ơi học hình đầu tiên bạn phải có 1 óc khá sáng dạ và tư tưởng mở 1 tí nhất ở hình học không gian đó các bạn nếu với cach nhìn cũ của hình học thì không thể nhìn ra được VD: nhìn hình thì tưởng cắt nhau nhưng mp ko căt nhau còn những hình tưởng như kkhông cắt nhau thì chúng lại cắt nhau đóa các bạn ạ..nói chung toán học để học và hiểu dc thi chi có 1 cách duy nhất thui:
đọc và học thuộc lòng lí thuyết ngẫm nghĩ đến khi hiểu đc thi thui neu lâu kô hỉu thi` mang giấy nháp ra mà vẽ để hình dung còn nếu hiểu thì đừng dừng lại ở đó mà bạn phải làm và sưu tầm bài tập theo mức từ dễ đến khó nha
hình hoc không gian bạn nên vẽ và chiếu từng mặt phẳng và đề bài hỏi bạn ra giấy nháp là bạn sẽ nhìn thấy vấn đề và hình dung ra ngay
BB nha

P

punnybaby

mình cũng hok hỉu, làm tọa độ dễ chứ kêu chứng minh mấy cái kia ko có thầy cô hướng dẫn mình cũng chịu

C

chuanho

gui

có ai biết sách hình 11 thì nên mua quyển gì không , tham khoả cho em mua cái biết trước ma mua cho đỡ tốn tiền( dạo này nghèo wwa)
:) muon hoc gioi hinh ngoai cach hoc thuoc cac dinh li dinh nghia va tinh chat thi sach tham khao la phan khong the thieu minh co rat nhieu sach tham khao nhung cac cau nen mua quen sach " hinh hoc khong gian 11" tac gia la Le Hong Duc :)

B

bithu.a3k11

Ai đó giúp mình với! Hình 11 khó quá àk! Mình mong sẽ được làm wen với các bạn! Pm: bithu.no1_a3k11vodoi nhé!

H

huynhduchuy02

Trước tiên nắm vững công thức định nghĩa lý thuyết sau đó mua nhiều sách nâng cao về, nghiền ngẫm,trong sách chắc cũng phân chia ra các dạng cho dễ học rùi, làm sao càng học nhiều dạng càng tốt, tốt nhất là dành nhiều thời gian cho nó,đi đâu cũng cầm sách theo chơi, lúc rảnh thì đọc, đọc hiểu bao nhiêu thì hiểu ko hiểu thì bữa sau đọc lại cho hiểu. ko hiểu nữa thì đưa lên hỏi mình và các bạn, mình luôn sẵn sàng giúp

P

phux1qm

Hình 11 nay bạn nên mua sách của Trần Phương
---------------------------------------------------------------------

Last edited by a moderator:
U

uyenbeo123

hình học 11 khó thật dó minh dù cố gắng van chỉ hỉu sơ sơ thui hà. Có ai biết nên mua sách hinh 11 nao hay ko chi minh với ( nha minh xa nha sach nên bất tiện lắm)

D

duyhm14

Bạn nào có điều kiện hãy mua quyển Giải toán hình học 11 của Trần Đức Huyên, có những ví dụ với hướng dẫn giải rất chi tiết, cam đoan là bạn sẽ hiểu.

T

thachthung98@gmail.com

theo mình phep biến hình không khó .chỉ cần làm nhiều bài tập là ngộ ra

Top Bottom