Nhật ký tố lục lan - nhật ký hoa lan xanh

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

28 - 12 - 2019
Đứng trên tầng 2 lặng lẽ nhìn xuống mới thấy trường mình thật đẹp . Nhớ lại kỉ niệm lần đầu đánh nhau với bạn Quân ''trục'' ở đây bỗng thấy mình thật điên rồ...tự dưng gây sự chi ko biết? . Ô sao nghĩ vậy , thiết nghĩ mình đã lớn lên một chút rồi

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
29 - 12 -2019
cô bạn Hạnh Nhi hớn hở nói với mình là bài thi của bạn ý đang đc phúc khảo. Nhìn nó cười đầy hi vọng bỗng thấy bớt lo lắng hẳn, nhớ hôm nó nhận thông báo ''rớt '' khóc tới mức hai mắt đỏ lựng dưới cái nắng tiết 3 ngoài sân thể dục , suốt 4 năm học chung chưa từng thấy nó khóc như vậy . Mình an ủi ,nó ko nói ,chạy một mạch lên lớp lấy cặp đạp xe về nhà ..... Thật ra thì sở dĩ mình làm vậy là bởi vì mình cũng trượt giống nó , chỉ khác là bị loại trước ngày đi thi 3 ngày..... thế mà lại chẳng mấy ai an ủi mình . hic hic hic

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
1 - 1 - 2020
Chúc mừng năm mới 2020
Sáng nay mình về quê chơi thật vui. Cùng bà hái rau mới chợt nhớ lúc sáng vì để kịp giờ mà chay bộ ngoạn mục từ ngã tư đến bến xe buýt thế mà vẫn 1 chuyến trượt chuyến 2 lên đc một đoạn mới phát hiện đi nhâm xe ! Lúc về quê mình có ra bờ sông cũng chụp vài bức ảnh tạm đc

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
3 - 1 - 2019
sao đầu năm mới mà xui thế nhỉ ? Công việc thì nhiều , đã vậy điểm số lại rất eo hẹp
tự bản thân phải nỗ lực hơn mới đc , quyết tâm cố gắng hơn nữa nhé vân nhi
Tối hôm qua rốt cục cô em trời đánh của mình cũng chịu ngồi nói chuyện với mình cho tử tế .Lúc trước mình vẫn luôn yên tâm về em, nó trời sinh cứng rắn ít đa cảm, lại giống như vô tâm vậy , chuyện gì cũng ko nhọc lòng , ko để trong lòng ko quan tâm . Tuy mình có chút lo lắng nó sẽ vô cảm nhưng trước những đa chiều lắm khía cạnh như hiện nay thì chưa hẳn là ko tốt . Nhưng hôm qua nó lại kéo tôi lại tỉ tê những câu chuyện nó buồn phiền bấy lâu những câu chuyện xa tít tắt mà mình cũng ko nhớ nữa . Mình nghe một hồi rồi ngẩn người ra như thế rốt cuộc là tốt hay là xấu , hóa ra nó để trong lòng lâu vậy ư ?

Maria Mariko

Banned
Banned
Thành viên
14 Tháng năm 2019
668
585
96
17
Nghệ An
THCS Quỳnh Hồng
1 - 1 - 2020
Chúc mừng năm mới 2020
Sáng nay mình về quê chơi thật vui. Cùng bà hái rau mới chợt nhớ lúc sáng vì để kịp giờ mà chay bộ ngoạn mục từ ngã tư đến bến xe buýt thế mà vẫn 1 chuyến trượt chuyến 2 lên đc một đoạn mới phát hiện đi nhâm xe ! Lúc về quê mình có ra bờ sông cũng chụp vài bức ảnh tạm đc
bữa nào về quê nhớ dậy sớm sớm tí là được nha :p

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
20 - 3 - 2020
" Ơ sao em bẻ ra vậy , chết rồi sao nấu đây '' tôi đang hoảng hốt nhìn đóng chả cuốn mới gói xong bị nó làm ra thế này
" Thì kệ em " tôi - "Hả " Nó vẫn tiếp tục " Mẹ mi! " mắt tôi tiếp tục trố ra , đứa em gái mới 3 tuổi non nớt của tôi , tôi lặng thinh đi vì chưa hết hoảng
Chiều hôm đó tôi đưa em sang nhà bác T chơi , vì bác ko ở nhà nên tôi dẫn em về ,đứa cháu D của bác cũng theo về nhà . Hôm đó tôi đc phen chứng kiến tới ngốt mắt và cũng là lần số ít nạt trẻ con dữ dội như vậy . Tôi - "em trả cho chị cái đó ko chơi đc " nó - "nhưng mà em thích mà chị" Nó giật cái tượng doremon trên tay tôi chạy ra khỏi phòng . Cốm - đứa em của tôi khóc òa lên đứng dậy lao vào tủ tôi đòi cái tượng nữa. Tôi biết từ trước đến nó thích mấy con tượng đó nhưng vì tôi ko cho lần nào cũng vuốt ve hết mực chứ ko dám lấy xuống giá sách. Tôi vừa ngăn vừa dỗ dành thì em D chạy vào " trả chị nè" con tượng đã bị tô màu đỏ cả từ trên mặt xuống chân , tôi ấm ức tới sắp phát khóc ,mà không nói đc gì

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
21 - 3 - 2020
Kể tiếp chuyện nhé !
Thật ra gia đình tôi khá gia giáo chuyện nói năng , tôi còn nhớ mẹ nói hồi lớp 6 tôi còn hỏi mẹ "m d " nghĩa là gì ? hồi mới lên cấp 2 tôi gần như ko thể nào hòa đồng vì phong cách nói chuyên nói chuyện tự do đó mặc dù nhiều người cùng học với tôi hồi nhỏ đã rất nhanh hòa nhanh cách giao tđó . Nói đúng hơn thì đây là hậu quả của một gia đình gia giáo và bao bọc quá đà !
Ơ nói thế thì Cốm hơn tôi rồi !Hẳn là nó sẽ ko phải bỡ ngỡ .Nhưng hãy nhìn về tiền thế chọn bạn mà chơi chọn nơi mà ở chưa từng là khái niệm sai , Cốm còn nhỏ tiếp cận những nguồn kiến thức vậy sao . Tôi đem chuyện nói với mẹ , tìm cách để Cốm đừng sang nhà bác T chơi song mẹ tôi lại trả lời thế này : Thứ nhất mẹ ko phải là mẹ của Mạnh Tử , thứ 2 thế giới này ko thể có chỗ nào vô trùng , thứ 3 mẹ ko thể bao bọc em như con lúc nhỏ,"con hãy nghĩ cách để dạy em nhé!"
Những ngày sau tôi cũng sức ra dạy nhưng kết quả dường như ko khả quan cho lắm, bản thân cũng rất nản chí. Tối hôm ấy tôi đang chơi máy tính thì nó chạy vào cúi người trèo lên bàn tay cầm một quả chuối cắn dở đưa đến trước miệng tôi, tôi vừa ngửa người vừa lắc đầu , "chị ko ăn"- tôi nói. Nó đột nhiên thu lại " ko cho chị Chuột đâu " tôi hớ ra rõ nó vừa ...hầy con bé này. " Chị Chuột ơi mẹ vừa mua sữa chua cho em đó "tôi im giả như đang giận nó "chị chuột ơi" tôi vẫn im "Chị ơi mẹ mua sữa chua nếp cẩm rồi , em mời chị Chuột ra ăn" .Đến lúc này tôi mới cười nhẹ "ừ em ra ăn trước đi " Nó vừa trèo xuống ghế vừa chạy xoắn lên, lúc ấy trong lòng tôi thấy vui vẻ lạ thường

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Đã lâu lắm rồi mình mới viết nhật ký có lẽ sau này mình sẽ cố gắng viết nhiều hơn.
Tới thứ 7 tuần này bộ phim mình tham gia với vai 1 trò biên kịch bí mật sẽ được chiếu. Chuyện là khi mình đang thao thao bất tuyệt về mẩu chuyện ngắn mình mới viết, cậu bạn cũ của mình khá ưng ý, sau khi nhờ mình sửa lại cho phù hợp một số nội dung cậu ấy đã đồng ý để nó chuyển thể thành phim trong trải nghiệm sáng tạo môn công dân lớp cậu ý! Sau một thời gian quay hình và edit thì cuối cùng nó cũng sắp chiếu rồi. Hời lo quá đi! Nhỡ mà nó ko hay thì sao nhỉ?

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
29 - 07 2021
Nhìn lại mấy dòng nhật ký trước đây của mình nó cứ sao sao ấy, thiếu muối thật!
Hôm nay là lần đầu tiên mình làm trà sữa thành công, sau khá khá lần làm hỏng. Cơ mà tính mình kỳ nên chỉ thích làm mấy món chưa làm được chứ làm được rồi là chả làm nữa. Hổng hiểu sao nữa?

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
30 - 07 - 2021
Chiều hôm qua có mưa nên rất mát mẻ!
Tới tối đang đi tản bộ với lại mua chút đồ, tự nhiên bị mấy chú chó tập kích trượt cho chạy rồi ngã dúi dụi vào cả cái chậu sứ làm nó vỡ toang luôn, quần áo ướt hết hic!

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
31 - 07 - 2021
Hôm nay chỗ mình có lệnh phong tỏa từ 0h sáng, sáng nay mình ngủ dậy muộn, dọn dẹp nhà cửa rồi học bài. Bình thường tuy mình ít ra ngoài nhưng mới ở nhà một hôm đã thấy không quen, cách ly nhà với nhà nên mấy đứa nhỏ bên hàng xóm cũng không qua chơi nhìn hơi trống, lệnh ban trước hôm sinh nhật mình có một hôm.

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
01 - 08 - 2021
Tối nay là sinh nhật mình! Tuy rằng khoảng thời gian này không thể ra ngoài được nhưng cũng bởi vậy mà đây là năm đầu tiên mình tự làm một chiếc bánh nhỏ cho sinh nhật. Thật vui khi mọi người đều chúc mừng tuổi mới của mình nhiệt tình với những lời chúc có tâm. Hi vọng tuổi 16 của mình sẽ luôn...... Suỵt! Bí mật không thể bật mí!
huầy! cái bánh carame rỗ ngược rỗ xuôi

Last edited:

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
02 - 08 - 2021
Sáng nay học xong rồi ngồi cày một bộ phim điện ảnh anime:Rabbit36
Đến chiều đang dọn dẹp chút để chuẩn bị học bài thì mình nghĩ đến việc chuyển bàn học :Chuothong38
Ui, có chuyện này thôi, tính từ năm lớp 5 khi mình bắt đầu được ở trên tầng 2 thì mình đã chuyển đi chuyển lại nó 4 lần rồi! :rongcon47

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
03 - 08 - 2021
Lịch trình mình vẫn như thường sáng quét nhà, học bài, chiều dọn dẹp, làm bài tập:Rabbit2
Lúc tối thi event sử hụt cả hơi, vòng đi vòng lại nghe rồi tìm, trả lời, xong gõ tay chờ từ số 4 thành số 5 để nhấn enter mà vẫn chậm sau cả trang dài. Cơ mà vui lém, không đăng ký chắc giờ tiếc :MIM16
Sự thực là mình ít khi nói tục lắm nhưng đôi lúc cứ tiện miệng.:rongcon14 Khi ở trường nói chuyện với bạn bè thì còn đỡ, hè dịch ở nhà nới chuyện với người lớn tai hại vô cùng. :Chuothong1Mọi người có cách gì thì bày mình với?

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
04 - 08 -2021
Mấy ngày nay trời khá nóng nực nên mình toàn trốn trong nhà.JFBQ00229070625A
Sáng chiều thì vẫn như bình thường. Tối ngồi nghêu ngao đến 21h xong ngồi gấp hạc. :Chuothong22
Mình từng cố gắng gấp 1000 con hạc cho một lời ước nhưng chưa gấp xong thì .... nó không bao h có thể thực hiện được nữa!:rongcon17
Mình cứ luôn nói với bản thân " Nếu 1000 con hạc có thể làm được điều đó thì cần gì y học. Chẳng qua là nó ..." :rongcon38
Mình ngồi gấp đến khá khuya, nhưng so với những ngày ngồi làm đầy hi vọng ấy, cảm giác ấy gần như trái ngược:Rabbit51

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
11 - 08 - 2021
Mọi việc thì vẫn như thường
Sáng nay dọn vườn có thu hoạch được chút quả nên mình đã ăn rất nhiều chiến lợi phẩm trước khi bé em tới
Có kha khá việc mình không thể mạnh dạn được, rốt cục là có nên tham gia không đây? Khó nghĩ quá!

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
14 - 08 - 2005
Đôi lúc có rất nhiều việc, không phải mình không làm được mà là không đủ kiên nhẫn và quyết tâm mà thôi _gh_
Hôm nay là ngày thất tịch đúng không mọi người, nên mình......:rongcon32....... mình sẽ nói một bí mật động trời cho các bạn
Mình có từng đi chơi với một bạn vào đêm thất tịch nè JFBQ00125061225b ....hú hồn chưa (thật ra tụi mình là bạn bè thôi, trong sạch, trong sáng vô cùng ) mà giờ bạn ý có ny rồi nên mình đang tính tìm bạn nào đi chơi với mình đây :MIM42
Nhưng hông có được, :Chuothong48chỗ mình sáng mai mới mở cửa giãn cách cho phép đi lại trong xã
Nên mình ngồi lướt đi lướt lại cái ảnh nền:Rabbit27, mẹ mình quay sang nhìn " Trong phút chốc thổi bay những lo lắng trong giấc mơ của cậu! " xong muốn biết chuyện gì tiếp không ....:meomun8.... Muốn chứ gì :rongcon49 mẹ tui -" Cậu là cậu nào? Lại yêu rồi à con!"

• Like
Reactions: Ánh 01

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng