Ngoại ngữ Tiếng anh

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn

Chou Chou

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2017
4 Tháng năm 2017
4,070
4,352
704
22
Phú Thọ
THPT Thanh Thủy
If you are ( satisfy) ...............dissatisfied............. with your essay. I suggest that you should rewrite it.
(Nếu bạn không hài lòng với bài luận của bạn, tôi gợi ý rằng bạn nên viết lại nó)
be dissatisfied with something: không hài lòng với cái gì >< be satisfied with something.

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
If you are ( satisfy) ...............dissatisfied............. with your essay. I suggest that you should rewrite it.
(Nếu bạn không hài lòng với bài luận của bạn, tôi gợi ý rằng bạn nên viết lại nó)
be dissatisfied with something: không hài lòng với cái gì >< be satisfied with something.
Vậy còn unsatisfied thì s bạn?

Cao Lan

Học sinh
Thành viên
20 Tháng ba 2017
25
6
31
22
If you are ..dissatisfied..... with your essay. I suggest that you should rewrite it.

''Nếu bạn không hài lòng với bài luận của bạn, tôi gợi ý rằng bạn nên viết lại nó''

Chou Chou

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2017
4 Tháng năm 2017
4,070
4,352
704
22
Phú Thọ
THPT Thanh Thủy
  • Like
Reactions: Tên để làm gì

Hoàng Thị Nhung

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2017
544
223
76
22
Vĩnh Phúc
Trường THPT Tam Dương I
Vậy còn unsatisfied thì s bạn?
Ngay ở cấu trúc từ cũng đã thể hiện rõ sự khác nhau đó rồi bạn.
dissatisfied mang một ý nghĩa cứng rắn, dứt khoát hơn là "không bằng lòng", hoàn toàn không thỏa mãn. Nó có thể là động từ hoặc tính từ.
unsatisfied thì nhẹ nhàng hơn: "chưa bằng lòng". Tức là có phần bằng lòng nhưng chưa hoàn toàn, chưa thuyết phục, chưa được thỏa mãn lắm. Nó ở dạng thường gặp là tính từ.

If you are ..dissatisfied..... with your essay. I suggest that you should rewrite it.

''Nếu bạn không hài lòng với bài luận của bạn, tôi gợi ý rằng bạn nên viết lại nó''
unsatisfied điền vào cũng dịch ra y như vậy mà ,pải giải thik về mức độ nghĩ chứ 1 cái là hoàn toàn dứt khoát còn 1 cái là còn hơi do dự

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Tên để làm gì
Top Bottom