Hóa Thuỷ phân peptit

thaonguyen25

Học sinh tiến bộ
Thành viên
22 Tháng ba 2013
2,641
52
259
23
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một nonapeptit có công thức là Arg – Pro – Pro – Phe – Gly – Ser – Pro – Arg – Phe.Khi thủy phân hoàn toàn peptit này có thể thu được bao nhiều tripeptit chứa (phe)?

Mong mọi nguời chỉ em cách làm theo tính toán ạ, vì viết hết các đồng phân ra em nhầm lung tung hết hic

ngoctran99

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng ba 2015
957
1,319
289
TP Hồ Chí Minh
KHTN HCM
Một nonapeptit có công thức là Arg – Pro – Pro – Phe – Gly – Ser – Pro – Arg – Phe.Khi thủy phân hoàn toàn peptit này có thể thu được bao nhiều tripeptit chứa (phe)?
Mong mọi nguời chỉ em cách làm theo tính toán ạ, vì viết hết các đồng phân ra em nhầm lung tung hết hic
tripeptit chứa 3 gốc amino axit. Bạn cứ cắt peptit đề cho ra ( theo thứ tự ) sao cho gồm 3 gốc aa và chứa phe
Arg – Pro – Pro – Phe – Gly – Ser – Pro – Arg – Phe

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch

5 tripeptit đó là:
Pro-Gly-Phe
Gly-Phe-Ser
Phe-Ser-Pro
Pro-Phe-Arg
Ser-Pro-Phe

Nguồn: Zuni

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Moon Crush
Top Bottom