THPT chuyên Bắc Giang

L

linhtho0211

Hihi. Sáng hum qua bẻo thầy rùi, thầy còn kêu là thế nó mới có cái để cười nữa chứ. Xấu mặt cho chuyên Anh quá đi.

L

linhtho0211

Re: Thông tin cựu HS chuyên BG

rungbachduong said:
Chào các em!
Anh là môt cựu học sinh chuyên Bắc Giang. Thấy các em tham gia cũng sôi nổi nên cùng vào góp vui, các em không phản đối chứ!. Anh học từ năm 94 cơ, vậy là K bao nhiêu nhỉ. các thầy cô dạo đó, người đi, người ở, hè vừa rối về thăm nhà, tiếc là anh chỉ gặp được một số thầy cô. Cho anh hỏi cô Hồ Lân bây giờ còn dạy không các em?
Thấy bây giờ các em có nhiều hoạt động vui thật. Trường lớp mới khang trang, lại có cả hoạt động ngoại khóa nữa, đi tình nguyện - cái này ngày trước bọn anh ko có. Trường vẫn duy trì chế độ thi tháng chứ! Học bổng có được tăng lên ko? Vẫn đầy đủ các lớp chuyên: Toán, Lí, Hóa, Sinh, Văn, Anh, Pháp, Nga và chuyên Tin chứ! Ngày trước Liên chi Đoàn trường tổ chức giải bóng đá, lớp anh nhất đấy.
......
Nghe các em nói chuyện, trao đổi thấy bồi hồi, nên lần đầu gia nhập diễn đàn mà cứ như thân quen rồi. Hy vọng các em cùng sôi nổi nhé. Ta cugnf trao đổi thông tin về trường, về các môn học và cả thông tin sau này cho các em: thi ĐH, trường ĐH...Anh nghĩ là đều bổ ích.
Thế nhé!

Em chào anh nhé :D. Vẫn còn đủ trẻ để em gọi là anh hihi :D. Cô Hồ Lân ko còn dạy nữa đâu anh ạ. Cô lên làm hiệu phó rùi mừ. Em chỉ đc nghe tiếng là cô dạy môn Văn cực kỳ hay :D.
Khang trang cái gì hả anh, bụi mù mịt, sợ dã man, nhất là cái khu nhà để xe, híc híc. Chúng em là cứ viêm phổi tập thể òy :-S.
Tất nhiên là vẫn thi tháng đều đặn, học bổng thì chắc là tăng hơn trước nhiều.
Còn tất nhiên là vẫn đủ các chuyên. Anh còn thiếu chuyên sử, địa nữa :)

R

rungbachduong

Uh, anh cam on miomeo37 va linhtho0211.
Anh thay vi trí mới cua trường cung thuận tiện ma, co dieu dang xay dung do nen hoi bui bam, tương lai la sẽ đẹp đấy. Hy vọng là sớm thì các em trước khi ra trường còn được hưởng, nếu không thì nhường cho các khóa sau thôi.
Năm anh học ko co chuyên Sủ, Địa đâu. Anh đi xa lâu năm rồi nên không cập nhật kịp thông tin. Thi thoảng cũng tìm kiếm thông tin trường minh nhưng ít quá.
Anh thấy hình nhu trường mình cũng mới lập website phai không? Nhưng chậm quá, forum chưa hoạt động. Các em có cai kiến nghị với các thầy cô phụ trách mảng này đi, kẻo ít nữa ra trường lại ít được giao lưu, cập nhật thông tin với trường.
Cô Lân làm hiệu phó à! Cũng mừng. Cô ngày trước dạy Văn khóa anh, cô giảng truyền cảm và thấm thía lắm, có lẽ một phần vì thế mà học trò của cô lâu ngày vẫn nhớ đến cô. Các thầy cô dạy khóa anh hầu như chuyển đi hết rồi, anh lại ít ở nhà nên thông tin về các thầy cô cũng khiêm tốn lắm.

Mà hai em học chuyên gì vậy?

L

lalung

lau lam em mới vào đây cho em tham ja voi.Anh rungbachduong yeu truong nhi.The may lop chuyen anh bao gio ngoai khoa day cac chị??

R

rungbachduong

Uh, Hi lalung! Anh đi lâu ngày nên nhớ nhà, nhớ cả trường em ạ! Với lại học sinh trường mình sống bao giờ cũng đoàn kết. Lớp Lý ngày trước của anh được chục năm rồi mà vẫn duy trì liên lạc thường xuyên với nhau và giúp đỡ lẫn nhau đấy. Chỉ tiếc năm bọn anh ra trường thì tách tỉnh, các thầy cô thuyên chuyển công tác nhiều nên mỗi lần về trường lần nào cũng thòm thèm kí ức.
Hôm nay anh ngồi cả buổi chiều thử đăng kí vào forum trường mình mà chẳng được www.chuyenbacgiang.com/forum/, đành lại phải vào đây tham gia nhờ www.hocmai.com vậy.
Các em ở nhà chắc thi học kì rồi nhỉ!
Chúc mọi người kết quả tốt nhé!
Năm mới thành đạt!

L

linhtho0211

rungbachduong said:
Uh, Hi lalung! Anh đi lâu ngày nên nhớ nhà, nhớ cả trường em ạ! Với lại học sinh trường mình sống bao giờ cũng đoàn kết. Lớp Lý ngày trước của anh được chục năm rồi mà vẫn duy trì liên lạc thường xuyên với nhau và giúp đỡ lẫn nhau đấy. Chỉ tiếc năm bọn anh ra trường thì tách tỉnh, các thầy cô thuyên chuyển công tác nhiều nên mỗi lần về trường lần nào cũng thòm thèm kí ức.
Hôm nay anh ngồi cả buổi chiều thử đăng kí vào forum trường mình mà chẳng được www.chuyenbacgiang.com/forum/, đành lại phải vào đây tham gia nhờ www.hocmai.com vậy.
Các em ở nhà chắc thi học kì rồi nhỉ!
Chúc mọi người kết quả tốt nhé!
Năm mới thành đạt!

Hi anh!. Cái forum trường mình thì anh khỏi phải thử làm gì, làm ăn chán lắm. Từ năm ngoái em có đăng ký đc đâu, cái mã xác nhận cứ im ỉm giấu mặt. Ai biết đằng nào mà đánh vào chứ. Em mail cho hết ông admin cũ rồi admin mới, ông nào cũng bảo anh đã mail cho anh A(tóm lại là người thứ 3, người mà phụ trách mảng này), sẽ thông báo cho em khi sớm nhất. Thôi, tắt luôn, hàng tháng vẫn thế.
Mà em chuyên Anh anh ạ, 11 Anh. Miomeo 10 Anh. Nói chung là chuyên Anh năng động ở cái khoản sì pam trên forum lắm, nên anh mí thấy chúng em nhìu đến như thế ^^ :D

L

linhtho0211

lalung said:
lau lam em mới vào đây cho em tham ja voi.Anh rungbachduong yeu truong nhi.The may lop chuyen anh bao gio ngoai khoa day cac chị??
Em chắc 10 Anh hả, mí hỏi ngoại khóa Anh chứ ^^ :D. Chị nghe loáng thoáng kế hoạch là tổ chức vào ngày thành lập đoàn 22-3 thì phải (chị ko nhớ ngày này :D :-s)

M

miomeo37

đúng đúng, chuyên Anh là lắm lời roài, chị Linh nói đúng, tụi mình năng động mừ, xì pam là chuyện bình thường

L

linhtho0211

miomeo37 said:
đúng đúng, chuyên Anh là lắm lời roài, chị Linh nói đúng, tụi mình năng động mừ, xì pam là chuyện bình thường

Kinh kinh, em ủng hộ ghê quá he he :)). Đúng là dân Anh có khác, híc, buôn chuyện là khủng khiếp luôn :-S

R

rungbachduong

linhtho0211 said:
Em lalung chắc 10 Anh hả, mí hỏi ngoại khóa Anh chứ ^^ :D. Chị nghe loáng thoáng kế hoạch là tổ chức vào ngày thành lập đoàn 22-3 thì phải (chị ko nhớ ngày này :D :-s)

Ngày thành lập Đoàn là 26.03 Linh ạ! (cụ thể là 26/03/1931)! Anh có một ít thông tin, anh nghĩ là rất có lợi cho các em sau này vào ĐH, tham gia hoạt động thanh niên... Anh post lên các em tham khảo nhé!

Theo quá trình, điều kiện và hoàn cảnh lịch sử, Đoàn đã qua nhiều lần đổi tên:
Thực hiện chủ trương trên Mặt trận Thống nhất Dân chủ được thành lập nhằm tập trung mũi nhon đấu tranh chống bọn phản động thuộc địa và tay sai, đòi các quyền tự do, dân chủ cải thiện đời sống. Tại Hội nghị công tác vận động thanh niên cũng đặc biệt được coi trọng. Theo đó, thưòi kì cánh mạng từ giữa năm 1936 đến mùa thu năm 1939 , Đoàn thanh niên Cộng sản Đông Dương được đổi tên thành Đoàn Thanh niên dân chủ Đông Dương
Tháng 11 năm 1939 Hội nghị TƯ 6 Theo chủ trương của Đảng, Đoàn Thanh niên Dân chủ Đông Dương mang tên mới là Đoàn Thanh niên Phản đé Đông Dương tiếp nối sự nghiệp vẻ vang của các tổ chức TNCS và TNDC trước đây.

Tại Hội nghị T.Ư Đảng lần thứ 8 (tháng 5/1941), Nguyễn Ái Quốc đã quyết định thành lập Mặt trạn Việt Minh và các Hội Cứu quốc trong đó có Đoàn Thanh niên Cứu quốc Việt Nam nhằm tập hợp hết thảy mọi lực vào mục tiêu đánh đổ tổ quốc, tay sai giải phóng dân tộc, giành lại độc lập tự do.

Thực hiện Di chúc thiêng liêng của Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại, đáp ứng nguyện vọng của thế hệ trẻ Việt Nam và theo đề nghị của Đoàn TNLĐ Việt Nam, nhân dịp kỉ niệm lần thứ 40 ngày thành lập Đảng (3/2/1930 - 3/2/1970), BCH T.Ư Đảng đã ra nghị quyết cho Đoàn Thanh niên và Đội Thiếu niên, Đội nhi đồng được mang tên vị Lãnh tụ vĩ đại của dân tộc - Hồ Chí Minh. Theo đó Đoàn Thanh niên đổi tên thành Đoàn Thanh niên lao động Hồ Chí minh.

Sau kháng chiến chống mĩ thắng lợi, ngày 26/3/1976, nhân dịp Lễ kỷ niệm lần thứ 45 ngày htành lập Đoàn, các tổ chức Đoàn trong cả nước đã thống nhất mang tên chung là Đoàn TNLĐ Hồ Chí Minh. Tại Đại hội lần thứ IV của Đảng (tháng 12/1976) đã quyết định đổi tên Đoàn TNLĐ Hồ Chí Minh thành Đoàn Thanh niên Cộng Sản Hồ Chí Minh.

R

rungbachduong

miomeo37 said:
linhtho0211 said:
miomeo37 said:
Kinh kinh, em ủng hộ ghê quá he he :)). Đúng là dân Anh có khác, híc, buôn chuyện là khủng khiếp luôn :-S
Dân Anh em mí nhau cả, phải bênh nhau chớ, chị nhể >:)

:) Chuyên Anh năng động quá! Câu ấy nói bằng tiếng Anh thế nào nhỉ! "You are very ...năng động" Sorry vì anh ko rành tiếng Anh lắm! Mặc dù rất muốn biết!
Thanks các em về những thông tin chia sẻ nhé!

R

rungbachduong

miomeo37 said:
mà hình như anh Cường đang ở nước ngoài phải ko ạ?
Uh, anh xa nhà lâu rồi miomeo ạ! Anh ở bên này 8 năm rồi, chỉ thi thoảng có dịp mới được hát bài "Về quê" thôi! Sắp Tết rồi! Sẽ nhớ nhà lắm đấy!

V

vuonglinhbee

hix , mọi người nói chuyện vui quá
lâu lắm em mới được on
khổ thân cái bọn ở trọ như em
xa nhà, hàng đống cái để đau đầu, lại thêm cái chuyện cứ muốn on lại phải ra quán ngồi
hú, mà ngồi quán thì ...vừa ngán vừa tốn tiền... hix
:(( -------
em Linh lớp 11 Anh ơi, chị hỏi mấy đứa lớp chị về em rồi, ha ha
thứ 2 này đi học chắc chị sang tận lớp tìm xem ai là em lun ha^^

V

vuonglinhbee

rungbachduong said:
Chào các em!
Anh là môt cựu học sinh chuyên Bắc Giang. Thấy các em tham gia cũng sôi nổi nên cùng vào góp vui, các em không phản đối chứ!. Anh học từ năm 94 cơ, vậy là K bao nhiêu nhỉ. các thầy cô dạo đó, người đi, người ở, hè vừa rối về thăm nhà, tiếc là anh chỉ gặp được một số thầy cô. Cho anh hỏi cô Hồ Lân bây giờ còn dạy không các em?
Thấy bây giờ các em có nhiều hoạt động vui thật. Trường lớp mới khang trang, lại có cả hoạt động ngoại khóa nữa, đi tình nguyện - cái này ngày trước bọn anh ko có. Trường vẫn duy trì chế độ thi tháng chứ! Học bổng có được tăng lên ko? Vẫn đầy đủ các lớp chuyên: Toán, Lí, Hóa, Sinh, Văn, Anh, Pháp, Nga và chuyên Tin chứ! Ngày trước Liên chi Đoàn trường tổ chức giải bóng đá, lớp anh nhất đấy.
......
Nghe các em nói chuyện, trao đổi thấy bồi hồi, nên lần đầu gia nhập diễn đàn mà cứ như thân quen rồi. Hy vọng các em cùng sôi nổi nhé. Ta cugnf trao đổi thông tin về trường, về các môn học và cả thông tin sau này cho các em: thi ĐH, trường ĐH...Anh nghĩ là đều bổ ích.
Thế nhé!

Hello sư huynh!
sư huynh là dân Lý chắc là ngày xưa" nghịch" lắm nhỉ?
hi hi, sư huynh còn nhớ cô Hồng dạy ANH và cô Phi Yến dạy văn không? em học các cô ấy đấy...
học sinh trường mình vào forum nhìu lắm, nhưng vào box này...hóng hớt thì chủ yếu là 3 chị em lớp Anh bọn em thui...hihi( em lớp 12 , Linh lớp 11, miomeo lớp 10)
hà hà, tình hình là 3 lớp Anh ở cạnh nhau trên tầng 3 mà chả ai biết ai( lại thế nữa cơ), cho nên qua đây cũng biết thêm chút ít về các bé :p

cô Lân bây giờ không dạy nữa
cô dạy nốt 12 Văn khóa trước thôi thì phải
trường mình bây giờ thầy Hiền làm hiệu trưởng được 2 năm rùi
hix , tất nhiên vẫn thích thầy Thành hơn, nhưng làm thế nào được nhỉ :(

V

vuonglinhbee

linhtho0211 said:
Cứ phải tách ra nhìu cho cái topic này đứng vào top 15 :D
Híc, sáng nay cô Hồng xuýt xoa mãi cái khoản văn nghệ văn ngõng hum nọ. Cô bẻo là lớp cô tập hát hay lắm, đặc biệt là chị Lý. Thế mà ghép chung vào mấy lớp loạn cả lên ---> chuối.
Chị Linh ơi thế chị Lý là chị nào thế :D. Hum nào bảo chị hát chúng em nghe với :)
Mà thầy Hào nữa ý, văn nghệ lần này chán quá híc híc. Mai phỉ chỉ trích thầy 1 trận mí đc. Nhất định lần ngoại khóa sau chúng mình phải là thật hoành văn tráng
ha ha, hay thì cũng có thể nói là ko sai, nhưng cũng ko có gì đặc biệt đâu, chảng qua là nhóc đấy rất chi là nhiệt tình cách mạng thui :D
hôm nào gặp em thì chị chỉ cho cả thể nhá

R

rungbachduong

vuonglinhbee said:
Hello sư huynh!
sư huynh là dân Lý chắc là ngày xưa" nghịch" lắm nhỉ?
hi hi, sư huynh còn nhớ cô Hồng dạy ANH và cô Phi Yến dạy văn không? em học các cô ấy đấy...
học sinh trường mình vào forum nhìu lắm, nhưng vào box này...hóng hớt thì chủ yếu là 3 chị em lớp Anh bọn em thui...hihi( em lớp 12 , Linh lớp 11, miomeo lớp 10)
hà hà, tình hình là 3 lớp Anh ở cạnh nhau trên tầng 3 mà chả ai biết ai( lại thế nữa cơ), cho nên qua đây cũng biết thêm chút ít về các bé :p

cô Lân bây giờ không dạy nữa
cô dạy nốt 12 Văn khóa trước thôi thì phải
trường mình bây giờ thầy Hiền làm hiệu trưởng được 2 năm rùi
hix , tất nhiên vẫn thích thầy Thành hơn, nhưng làm thế nào được nhỉ :(
Hi Vuonglinhbee!
Co Phi Yến thì anh ko đc học, nhưng cô Hồng thì anh biết cô từ hồi cấp 2, trường chuyên Lê Quý Đôn ấy! Chiều sâu kiến thức tiếng Anh của cô tốt lắm. Lên cấp 3 vào trường mình thì cô cuãng chuyển sang rồi, anh ko được học cô nhưng vẫn nhớ và biết cô. Vương Linh chắc đang thọ giáo 2 cô à! Em thật là may mắn!
Uh, anh cũng đang thắc mắc là sao trong này thấy các em lớp Anh là chủ yếu, mọi người vào những topic nào nữa em nhỉ. Forum trường mình anh thấy khối Lý cũng sôi nổi, nhưng anh ko đăng kí được.
Ngày xưa lớp anh hiền lắm. Cô Lân chắc ghi nhận điều này, một trong những lớp Lý hiền (anh nghĩ thế) hoặc là "nghịch hiền". :) Hồi lớp anh học, thấy Hiền (lý) làm chủ nhiệm, thầy bầy giờ chuyển về Bắc Ninh rồi vì nhà thầy ở BN.
Thầy Thái hiẹu trưởng trường Ngô Sĩ Liên bây giờ ngày trwuwocs dạy Hóa lớp anh.
Thầy Hiền làm hiệu trưởng thì anh ko biết, nhưng thầy Thành tuyệt vời.

Top Bottom