Thơ Nguyễn Bính

C

conu

Bài này đã được phổ thành nhạc rồi đấy, hay lắm, tiếc là mình không nhớ nhạc sỹ nào đã phổ nhạc cho Bài thơ này:

Gái xuân

Em như cô gái hãy còn xuân,
Trong trắng thân chưa lấm bụi trần,
Xuân đến, hoa mơ, hoa mận nở.
Gái xuân giũ lụa trên sông Vân.

Lòng xuân lơ đãng, má xuân hồng.
Cô gái xuân mơ chuyện vợ chồng,
Đôi tám xuân đi trên mái tóc.
Đêm xuân cô ngủ có buồn không ?

K

kakas

conu said:
Bài này đã được phổ thành nhạc rồi đấy, hay lắm, tiếc là mình không nhớ nhạc sỹ nào đã phổ nhạc cho Bài thơ này:
Xin lỗi bác conu nói riêng và toàn thể anh chị em trong box nói chung cho em cười phát... :lol: hahha, hô hô hô.
Không biết thì đừng có nói, nói người ta bảo khoe. hé hé hé

C

conu

kakas said:
conu said:
Xin lỗi bác conu nói riêng và toàn thể anh chị em trong box nói chung cho em cười phát... :lol: hahha, hô hô hô.
Không biết thì đừng có nói, nói người ta bảo khoe. hé hé hé
Thôi ngay, chấm dứt ngay, tui và tất cả mọi người đều ko thích giọng khiêu khích của cậu, rồi sẽ còn những vụ cãi nhau nổ ra từ cách nói này của cậu đấy. Tôi ko có tâm địa khoe gì hết, sao cậu lại suy diễn như thế, thế là ko tốt, thế là xấc xược. Còn cái bài đấy phổ nhạc thì rất nổi tiếng, đâu phải chỉ mình tôi biết mà cậu nói tôi khoe? Tôi ko muốn đối thoại như thế này nữa đâu, cậu suy nghĩ về lời đề nghị trên của tôi nếu ko muốn bị mọi người ghét và bị đuổi ra khỏi diễn đàn như mấy hôm vừa rồi. :evil:Mới đi được mấy ngày thì nhà yên, mà về một cái thì lại gây chuyện.

K

kakas

Nếu thế thì bác cứ nói thẳng ra là sau đây xin post bài thơ "Gái Xuân" của Nguyễn Bính (hình như nó được phổ thành nhạc nhưng em không biết, có bác nào biết thì chỉ cho em và cả nhà biết với). :lol:
Kakas đây sẽ chỉ cho : Thơ Nguyễn Bính, Nhạc của Từ Vũ...
Em không khiêu khích mà em chỉ nói cái em thấy. Cuộc đời mà cứ bình lặng quá không thấy nó nật nhẽo sao bác?

B

bebu2412_2008

Ôi bài thơ Núi Đôi >:D< trời ơi mình thích bài thơ này lắm :x hì hì lâu rồi ko đọc nên ko nhớ hết mấy khổ cuối :) hôm nay thấy ở đây có người post bài thơ này mừng quá :D

A

amaranth

Spam rõ nét...
Sau đây xin có 2 câu vịnh Post Đôi

Nick lụi bỗng dưng mờ bóng off
Post lỡ đôi mà anh block em!

A

amaranth

Cái đó thường thôi, thấy tụi nhỏ nó thích nên lâu lâu mình cũng thử tí cảm giác vậy mà.

B

bebu2412_2008

amaranth said:
Cái đó thường thôi, thấy tụi nhỏ nó thích nên lâu lâu mình cũng thử tí cảm giác vậy mà.
à há
thế thì mình cũng phải thử một tí mới đc ;;)

Em ngước nhìn lên hai câu chế
Lòng đau, lệ chảy, ôi buồn ghê =))
Lỡ dại mới sinh xì pam thế^^
Đã block đâu mà anh chế em! =))
;))

Top Bottom