Sinh 10 Thi sinh học lớp 10 học kì hai

Tuấn V-III-II-VI

Học sinh
Thành viên
1 Tháng ba 2022
156
127
46
18
Vietnam
Hà Nội

Quana26

Cựu TMod Sinh
Thành viên
31 Tháng bảy 2019
467
1
804
101
18
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Chào em
Vì học kì 2 của Sinh học 10 tập trung nhiều về quá trình Nguyên phân, giảm phân nên em nên học thêm về các phần như công thức tính số NST đơn, kép ở mỗi kì. Hay các diễn biến của mỗi kì trong Nguyên phân và Giảm phân, luyện thêm các dạng bài tập
Còn lý thuyết thì em nên đọc thêm, ôn kĩ về phần chuyển hoá vật chất và năng lượng ở vi sinh vật; sinh sản và sinh trưởng ở vi sinh vật. Và phần virus thì chú ý nhất về phần cấu tạo và sự nhân lên của virus nhé.
Chúc em học tốt.
Tham khảo kiến thức tại:Trọn bộ kiến thức miễn phí

Last edited:
  • Love
Reactions: Tuấn V-III-II-VI

Bùi Thuỳ Trang

Cựu TMod Sinh
Thành viên
23 Tháng mười 2021
257
326
71
20
Thái Nguyên
Bởi vì sinh 10 hầu hết là lý thuyết, chỉ có phần phân bào là có một số bài tập, thế nên em cần nắm chắc lý thuyết SGK ( nên viết đề cương để học) và một số công thức phân bào ( nên làm thêm nhiều bài tập để nắm vững công thức ) được học chương trình lớp 10.

Ngoài ra em có thểm tham khảo thêm một số kiến thức liên quan đến chương trình học kỳ 2 ở đây nhé:
Chuyên đề Vi sinh vật
Tổng hợp về giảm phân

Lên men etylic và lactic
Một số câu hỏi về virus

jagbaskerville2001

Cựu TMod Sinh
Thành viên
28 Tháng hai 2022
219
287
66
22
Hà Nội
Chào em,

Em nên tóm tắt các chương, nếu cô có cho câu hỏi ôn tập thì tập trung ôn tập các câu hỏi và bài tập cô cho. Học kì 2 chủ yếu là nguyên phân giảm phân nên em nên học bằng hình ảnh và làm thêm bài tập để chắc kiến thức nha.

Chúc em học tốt nhé!

Tham khảo tài liệu thêm tại: Trọn bộ Kiến thức Miễn phí

• Like
Reactions: Tuấn V-III-II-VI
Top Bottom