CLB Âm nhạc Thể loại nhạc nước ngoài mà bạn thích?

Từ Lê Thảo Vy

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng hai 2018
1,434
3,424
356
Thanh Hóa
THCS Nguyễn Du
Hẳn là mọi người không ít thì nhiều cũng từng nghe nhạc nước ngoài để thư giãn sau những giờ vật lộn căng thẳng với công việc. Mình muốn biết các bạn thích thể loại nhạc gì, nhóm nhạc/ca sĩ nào, một phần muốn tìm hiểu khái quát sở thích âm nhạc của các thành viên HMF, một phần cũng muốn thử vài thể loại mới :v
Cá nhân mình thích R&B, EDM, Alternative Rock ( Charlie Puth, Justin Bieber, Alan Walker, Imagine Dragons và vài nghệ sĩ khác )
Mình thường nghe nhạc K-pop, J-pop và Ballad thôi. Thỉnh thoảng thì cũng có nghe EDM.

Tzuyu-chan

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng một 2019
1,420
2,113
261
Thanh Hóa
THCS Nguyễn Du
Hẳn là mọi người không ít thì nhiều cũng từng nghe nhạc nước ngoài để thư giãn sau những giờ vật lộn căng thẳng với công việc. Mình muốn biết các bạn thích thể loại nhạc gì, nhóm nhạc/ca sĩ nào, một phần muốn tìm hiểu khái quát sở thích âm nhạc của các thành viên HMF, một phần cũng muốn thử vài thể loại mới :v
Cá nhân mình thích R&B, EDM, Alternative Rock ( Charlie Puth, Justin Bieber, Alan Walker, Imagine Dragons và vài nghệ sĩ khác )
mỗi người có một sở thích khác nhau riêng mình thì lại thích K-Pop và J-Pop

• Like
Reactions: Từ Lê Thảo Vy

0943102198

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng năm 2019
12
11
6
17
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Du
Mk chỉ thích EDM của DEAMN mà thôi. Nhưng mk sẽ thử các loại khác mà bạn ns xem sao.

Cho e xin vài bản Baroque nghe thử xem sao, chắc hay, mà cx thấy bọn nó bảo nghe xong ghi nhớ tốt hơn

Taylor ra bài nào bài ấy thành hit :v
Fan đông thật ...
mk đồng tình. Trường mk cx có nhiều người thích Taylor, rồi suốt ngày bàn tán, nhìn tụi nó nói mà thấy sợ=)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Maianh2510

Lê Duy Vũ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
439
846
164
18
Thanh Hóa
Thanh Hóa
Cho e xin vài bản Baroque nghe thử xem sao, chắc hay, mà cx thấy bọn nó bảo nghe xong ghi nhớ tốt hơn

mk đồng tình. Trường mk cx có nhiều người thích Taylor, rồi suốt ngày bàn tán, nhìn tụi nó nói mà thấy sợ=)
Mk chỉ thích EDM của DEAMN mà thôi. Nhưng mk sẽ thử các loại khác mà bạn ns xem sao.
Thì Taylor Swift hát nhạc đồng quê US&UK hay nhất mà, fan đông cũng phải =))
Còn ông DEAMN thì hơi tội vì channel của ổng có vài triệu view mà bọn đăng lại nhạc thì đến cả chục triệu:Rabbit53

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,657
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
- hmm,cá nhân mình thì lại thích những nhạc dạng như là soft,chill,K-POP,USUK,C-POP,EDM :> dạo gần đây mình lại thích những bài hát của BTS chuyển sang ver rain,sea,...Nghe rất phiêu.Ca sĩ mình rất thích như là BTS,TXT,TFBOYS,SHAUN,Charlie Puth,Alan Walker,Marshmello,Halsey,Ariana Grande,IU,The Chainsmokers,TheFatRat,DEAMN,Bolbbalgan4...vv Gần đây mình cũng ít nghe nhạc VPOP hẳn vì nó khiến mình chán hơn so với nghe nhạc nước ngoài,nhưng mà nhạc của Bích Phương với Sơn Tùng thì nghe hoài nghe mãi cũng khá ok,không bị nhàm cho lắm...Mình thích nhạc mấy bản nhạc nhẹ,đặc biệt là nhạc K-POP và C - POP :3 Thật sự nó làm mình nghe không chán luôn ý,dễ nghe và luôn làm mình dễ tập trung vào mọi việc..Mình ít khi nghe nhạc kiểu như sôi động lắm :> Vì dạo gần đây mình học hơi nhiều nên mình chọn mấy bản nhạc nhẹ :v nghe nhạc chill or soft thì làm việc hay thư giãn cũng dễ lắm :)))

Last edited:

Lê Duy Vũ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
439
846
164
18
Thanh Hóa
Thanh Hóa
- hmm,cá nhân mình thì lại thích những nhạc dạng như là soft,chill,K-POP,USUK,C-POP,EDM :> dạo gần đây mình lại thích những bài hát của BTS chuyển sang ver rain,sea,...Nghe rất phiêu.Ca sĩ mình rất thích như là BTS,TXT,TFBOYS,SHAUN,Charlie Puth,Alan Walker,Marshmello,Halsey,Ariana Grande,IU,The Chainsmokers,TheFatRat,DEAMN,Bolbbalgan4...vv Gần đây mình cũng ít nghe nhạc VPOP hẳn vì nó khiến mình chán hơn so với nghe nhạc nước ngoài,nhưng mà nhạc của Bích Phương với Sơn Tùng thì nghe hoài nghe mãi cũng khá ok,không bị nhàm cho lắm...Mình thích nhạc mấy bản nhạc nhẹ,đặc biệt là nhạc K-POP và C - POP :3 Thật sự nó làm mình nghe không chán luôn ý,dễ nghe và luôn làm mình dễ tập trung vào mọi việc..Mình ít khi nghe nhạc kiểu như sôi động lắm :> Vì dạo gần đây mình học hơi nhiều nên mình chọn mấy bản nhạc nhẹ :v nghe nhạc chill or soft thì làm việc hay thư giãn cũng dễ lắm :)))

Nghe đa dạng thế :v Mình chưa thử Kpop bao giờ... Không thích cái cách họ làm MV

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,657
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
Nghe đa dạng thế :v Mình chưa thử Kpop bao giờ... Không thích cái cách họ làm MV
- Đối với mình mà nói MV hay gì nó cũng bình thường vừa mắt người xem cậu ạ..Thử nghe nhạc KPOP đi ạ..Nhưng mà mình nghĩ mỗi người sẽ có cái cảm nhận âm nhạc riêng..Riêng mình là mình ghét mấy cái nhạc quẩy vinahouse đồ ấy ạ..Nhạc VPOP ít nhạc dễ nghiền,vì mình ít cảm nhận được điều đó..Nó nổi rồi nó chìm,khi mình nghe lại nó cảm thấy chán lắm á...
- Giống cậu ? Cậu thích nhạc CPOP ấy nhỉ

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời

Chẳng biết đây là loại nhạc gì nữa, nhưng có Frank Ocean :v

Mình thích nhiều thể loại lắm, nhưng chủ yếu là bị underrated các thứ và ở Việt Nam tuyệt nhiên chẳng ai biết cả.

Ê mà các bạn có ai biết Old Town Road không nhỉ :))

An Hòa 0124

Học sinh
Thành viên
8 Tháng ba 2019
105
54
36
19
Quảng Nam
THCS LQS
Mình thì thích nghe nhạc của idol và nhạc buồn :D:p

• Like
Reactions: Lê Duy Vũ

tudiepthao28042004

Học sinh
Thành viên
3 Tháng năm 2019
10
9
21
19
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Văn Tám
- Đối với mình mà nói MV hay gì nó cũng bình thường vừa mắt người xem cậu ạ..Thử nghe nhạc KPOP đi ạ..Nhưng mà mình nghĩ mỗi người sẽ có cái cảm nhận âm nhạc riêng..Riêng mình là mình ghét mấy cái nhạc quẩy vinahouse đồ ấy ạ..Nhạc VPOP ít nhạc dễ nghiền,vì mình ít cảm nhận được điều đó..Nó nổi rồi nó chìm,khi mình nghe lại nó cảm thấy chán lắm á...

- Giống cậu ? Cậu thích nhạc CPOP ấy nhỉ
ừa.. mình chủ yếu nghe CPOP( TFBOYS) với KPOP(BTS, BLACKPINK, EXID,...)

• Like
Reactions: peekaiyuan64

Nguyệt 2k4

Banned
Banned
Thành viên
15 Tháng tư 2019
207
228
51
19
Hưng Yên
Trường THCS Đặng Lễ
UvU , mình thì có niềm đam mê với nhạc Trung , dễ thương đặc biệt là mấy bài cổ trang , hoặc là những bài đang hot :D

• Like
Reactions: tudiepthao28042004

Lê Duy Vũ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
439
846
164
18
Thanh Hóa
Thanh Hóa

Mình thích nhiều thể loại lắm, nhưng chủ yếu là bị underrated các thứ và ở Việt Nam tuyệt nhiên chẳng ai biết cả.

Nhạc của Frank Ocean chắc là R&B...

• Like
Reactions: realjacker07

Pineapple <3

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng mười hai 2018
750
964
111
Hà Nội
THCS-THPT Tạ Quang Bửu
Fan trung thành của Vpop :D
Fan trung thành của Vpop :D

jeanne yuki

Banned
Banned
Thành viên
22 Tháng mười 2018
415
751
86
18
Nghệ An
thcs quynh hong
luôn luôn là fan trung thành với kpop do 1 nhóm nhạc toàn cầu ảnh hưởng tới mình. Chắc mọi người biết nhóm đó rồi nhỉ

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường

ME !! ME !!
Nghe đoạn
"I got the horses in the back
Horse tack is attached
Hat is matte black"

mà thấy nó cứ phe như thế nào ý !
Dài hơn tí nữa thì tuyệt ! nhưng là rap

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Chưa nghe nhạc của ổng nhưng hình như Ocean từng viết nhạc cho Justin
Justin Bieber à? Mà thực ra mình cũng không hẳn là fan ông ấy, chỉ là thấy bọn Mỹ suốt ngày rêu rao về ông. Có cái meme ở trên Vine trước kia chế lại bài "Thinking about you" buồn cười cực :)))

ME !! ME !!
Nghe đoạn
"I got the horses in the back
Horse tack is attached
Hat is matte black"

mà thấy nó cứ phe như thế nào ý !
Dài hơn tí nữa thì tuyệt ! nhưng là rap
Billboard từng đẩy Old Town Road ra khỏi charts của mình vì không đủ chất "đồng quê", nên Lil Nas X mới mời Billy Ray Cryus... (chắc bạn cũng nghe đến đoạn này). Mình thấy bài ấy chắc thuộc thể loại hip-haw :))

Có bác nào thích thể loại kiểu bị underrated, toàn nghe mấy cái nhạc lạ lạ theo recommend của YouTube hay Spotify không?

• Like
Reactions: Hazu No No Money
Top Bottom