thầy ngọc vào giải đáp tại sao lại cắt giảm nội dung các bài giảng trực tuyến

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hoctap_2244

thay Ngoc oi thay noi gj vs chung em di chu.That su ngay hom qua doc dc nhung dong tin ma thay dua ra em cam thay rat buon va hoang mang.Ca dem hom qua em da suy nghi ve viec nay.Neu thay ma lam nhu vay vs chung em thi dung that la bat cong vi chung em cung chag co loi gi o viec nay ma phai ganh chiu hau qua.Neu k dc thay day do nhiet tinh nua thi sao day?chung em se phai lam ntn?Lop 12 ganh nang hoc tap rat lon va mon hoa cung la 1 mon hoc kha' la kho', chung em tin tuong nen da gui gam o thay,mong thay se dan dat nhiet tinh.Em nghi co le cung k phai rieng em ma tat ca nhung ban da tham gia khoa hoc cua thay deu thay thay la 1 thay giao gioi de chung em hoc tap o thay nhieu dieu.La 1 thay giao thi chac rang thay cung se rat hanh phuc neu hoc sinh cua minh thành đạt, nhung thay ma cat bo noi dung va k nhiet tinh vs chung em nua thi chung em lam sao co the lam dc dieu do ha? thay.Em chac chan 1 dieu la tat ca nhung ban tham gia khoa LTDH DB deu muon dc do dai hoc nhung neu gap phai van de nay thi co le la 1 dieu kho khan.Em kinh mong thay suy nghi lai de em va nhung ban khac-nhung nguoi chang co loi trong viec nay phai ganh chiu hau qua dang tiec.Em cung hi vong hocmai se co cach giai quyet van de nay de k lam anh huong den chung em va cung hi vong thay Ngoc se giang day dung nhu vs cai ten LUYEN THI DAI HOC DAM BAO.Em tin o thay,xin thay hay nghi lai

T

trangle94

Em cũng như các bạn thật sự rất hoang mang thầy ạ. Em ko biết là những thông tin trên có thật sự chính xác ko nhưng em tin là thầy sẽ ko đối xử với bọn em như vậy đúng ko ạ. Bởi vì em tin rằng đa số các bạn trong khoá đều ủng hộ, tin tưởng ở thầy.Chỉ có những kẻ thiếu suy nghĩ, học ko lo học, chỉ nghĩ rằng chỉ học qua tất cả bài giảng của thầy mà ko tự rèn luyện hay tự học thêm thì sẽ đậu đại học, chỉ lo phàn nàn. Em nghĩ là thầy hãy tin tưởng ở mình, tin tưởng ở bọn em và ko nên để ý tới những con sâu đó thầy ạ. Em thấy rằng ko chỉ có thầy mà còn nhiều giáo viên trong khoá khác cũng bị nhiều người nói này nói nọ nên thầy đừng bận tâm nhiều. Có nhiều góp ý chân thành thì thầy cũng nên lưu tâm thầy ạ còn những kẻ nói năng thiếu văn hoá thì em nghĩ thầy đừng nên để ý làm gì. Em cũng đã từng đọc được một tin nhắn trên mạng thấy ăn nói rất bất lịch sự và xúc phạm nặng nề tới danh dự của thầy Hùng_ thầy dạy vật lý trên họcmai.Nhưng em nghĩ ko thể vì những kẻ như vậy thì các thầy đổ trách nhiệm lên những người đã tin tưởng vào thầy và đăng ký khoá học của thầy, ở những người vô tội như bọn em.Có lẽ thầy cũng đã từng trải qua quá trình học 12 năm vô cùng vất vả và đặc biệt là quá trình ôn thi đại học. Cánh cửa đại học thực sự là một khát khao lớn mà ai cũng muốn đạt được. Bọn em rất tin tưởng ở một người thầy trẻ mà giỏi và đầy nhiệt huyết như thầy. Em thực sự rất thích học thầy. Ngay từ bài giảng đầu tiên.Em và các bạn mong thầy nghĩ lại.

Last edited by a moderator:
L

lache

thầy ơi sao lại vậy.em học thầy cảm thấy rất dễ hiểu và thích phong cách dạy của thầy ngay từ lần học thử. em khi biết tin này em cũng cảm thấy rất lo lắng.Em là người có thể nói học kém hoá nhưng từ khi học thầy em vỡ vạc ra nhiều điều. bởi vậy em xin thầy nghĩ lại coi như thầy vì chúng em những học trò luôn tin tưởng và kính trọng thầy. em cũng đề nghị ban quản trị hocmai giải quyết triệt để vấn đề này không thể để những kẻ vô ý thức huỷ hoại tương lai của người khác được

Last edited by a moderator:
M

mr_elite

Mình đã gọi điện lên đường dây nóng của hocmai.vn và nhận được xác nhận từ đại diện bên phía học mãi là chuyện cắt giảm nội dung bài giảng hay chuyện thầy Ngọc không tiếp tục giảng dạy là thất thực và sẽ không xẩy ra.
Bên cạnh đó hocmai.vn cũng cam kết đảm bảo chất lượng cho mọi khóa học của hocmai.vn
Nên chúng ta có thể dừng topic tại đây, hạn chế bàn tán về vấn đề này và tập trung vào việc học vì thời gian không còn nhiều
Xin chân thành cảm ơn!

V

vuvanchienaida

Trích:
Nguyên văn bởi vuvanchienaida
không ạ em không phải như thế em "sợ" khả năng của mình còn nhiều hạn chế không đủ học lực để theo học hơn nữa bây jowf em đăng kí nhiệu có thể theo kịp không thầy
thầy chủ nhiệm của em dạy hóa cũng có lời khuyên đối với hoc sinh là phải tự tin vào bản thân mình đừng vì những bài tập khó mà nản chí k biiets chúng ta còn có bạn bè và thầy cô giải đáp
mỗi bài giảng của thầy đều tỉ mỉ, chi tiết, cặn kẽ, học sinh nào cũng có thể hiểu được chỉ cần em tự tin với bản thân và nỗ lực, cố gắng để biến kiến thức của thầy thành của em
thầy sẽ hết sức giúp đỡ em
Tham gia trọn vẹn khóa học Luyện thi Đại học đảm bảo: http://hocmai.vn/course/view.php?id=257&cid=12 dành cho các bạn học sinh khá giỏi để giành điểm 8 trở lên trong kỳ thi ĐH - CĐ . Chúc tất cả các em học tốt!
Thay đổi nội dung bởi: hocmai.vukhacngoc, cách đây 3 tuần lúc 20:17.

V

vuvanchienaida

Trích:
Nguyên văn bởi vuvanchienaida
"Tham gia trọn vẹn khóa học Luyện thi Đại học đảm bảo: http://hocmai.vn/course/view.php?id=257&cid=12 dành cho các bạn học sinh khá giỏi để giành điểm 8 trở lên trong kỳ thi ĐH - CĐ . Chúc tất cả các em học tốt!"
thế những bạn hok o muc tb thi k nen tham gia khoa hoc cua thay phai k ạ
cái đó còn phụ thuộc vào mục tiêu và sự tự tin của em, khóa học của thầy rất dễ hiểu nhưng chỉ dành cho những người đủ kiên nhẫn, chăm chỉ và tự tin vào bản thân. Mỗi bài giảng đều có cả trăm bài tập từ dễ đến khó theo đúng các dạng bài thầy đã phân loại và đúng "chuẩn" của đề thi Đại học.
Thầy rất mệt mỏi khi thấy các bạn tham gia khóa học lại cứ kêu ca phàn nàn về việc giải bài tập tự luyện.

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=169099

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=168246

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=170535

Các em có thể tham khảo các khóa học khác, có thể sử dụng các tài liệu tham khảo khác, có thể chọn những bài tập thật dễ để làm, ... nhưng thi thoảng hãy thử tự đối chiếu với đề thi Đại học xem mình đang ở vị trí nào và việc làm những bài tập dễ như vậy có mang lại kết quả gì khi thi Đại học không nhé.
Nếu các em thuộc mẫu người dễ dãi với việc học như thế thì không cần phải tham gia khóa học của thầy.

P

phamvanquyet

những gì thầy khuyên làm em thấy mình còn nhiều điều thiếu sót.mong thầy giúp đỡ chúng em nhiều hơn.mong thầy thường xuyên vào diễn đàn giải đáp giúp chúng em.em chân thành cảm ơn thầy.

V

vnbot99

Có lẽ từ nay thầy ngọc sẽ không vào 4rum này nữa ,
Tớ đã đăng thông báo thất lạc lên tivi mấy ngày nhưng chưa có tin tức gì các bạn ạ
=))

V

vnbot99

đây là scangdan thứ 3 từ khi mình đi học:D.
Một lần bị đuổi ra khỏi lớp
1 lần vô lễ giáo viên
Lần này là đình đám nhất =))
Tất cả vì học sinh không ngoan:D

T

trucha1994

Mấy bạn ơi. Các bài giảng của thầy Ngọc không mở ra nữa rồi. Bây giờ phảo làm sao. =_=

V

vnbot99

thôi có gì học nấy đừng đòi hỏi ở thầy quá nhiều , tự rèn luyện nhiều bài tập có khi còn tốt hơn là kêu ca thầy thế này thế nọ

Y

yolkstar

việc ngăn chặn download bài giảng là điều khó thực hiện được, dân cntt hay đơn giản là mấy thằng hay ra quán net chơi game cũng có thừa khả năng để download bài giảng về học mà chẳng tốn xu nào cả, nói chung là chất xám của thầy bỏ ra và kinh nghiệm mà thầy tích lũy để truyền đạt cho chúng ta là không nhỏ và thử hỏi trong mỗi chúng ta ai có thể đi tìm được 1 người thầy nhiều kinh nghiệm và nhiều thủ thuật làm bài như thầy Ngọc chứ, chính vì vậy, việc thầy đưa ra quyết định như trên theo mình cũng hợp lý thôi, công sức của thầy, nào là biên soạn bài giảng, nào là thiết kế bài giảng sao cho truyền đạt được kiến thức cho chúng ta hiểu, nào là quay phim lại... Cũng mất rất nhiều thời gian và công sức, ấy thế mà bọn nó tự tin và thoải mái download bài giảng ấy về mà chẳng tốn 1 xu nào...Than ôi, nghĩ mà thấy thiệt thòi cho mình quá...em nghĩ thầy cứ cắt bớt nội dung đi, sau đó ghi lại danh sách các bạn đã đăng kí luyện thi với thầy, sau đó gửi qua mail bài giảng của thầy đến các bạn, em nghĩ như vậy phần nào giải quyết được tình trạng bất cập như hiện nay.

T

trangle94

các bạn thôi bàn luận ở đây đi. các anh chị hocmai đã nói là ko có chuyện trên nữa mà. Sẽ ko bao giờ xảy ra vì vậy mà nên dừng cuộc tranh cãi nhau ở đây đi.Việc mở bài giảng chậm hơn chút mình nghĩ là vì có nhiều bạn đăng ký chậm , việc làm bài tập tự luyện cũng chậm hơn vì vậy mọi người cố gắng học bài nào kĩ bài ấy thì tốt hơn.

L

liti12345

thầy ơi sao ở khoa học luyện thi đại học đảm bảo mấy bài về hợp chất oxi, lưu huỳnh .... ghi lịch học từ hôm 12/3 nhưng em không vào học được ah

N

nguyenthanhdat1994

Em rất ngưỡng mộ thầy ở chổ thầy là 1 GV tâm huyết nhất em từng đc học! Hy vọng thầy ko làm HS thất vọng vì những chuyện ko đáng :D
Thân!
Nguyễn Thành Đạt

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom