(thảo luận trao dồi kiến thức)công nghệ thông tin

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
không phải em quên mà em nghĩ nó không cần thiết em có thể copy đc rất nhiều bạn bè anh cũng nghĩ thế
ơ em quên thật mà. bài viết của em dài thế em định viết thêm nhưng lúc viết xong lại không nhớ mình cần viết cái gì nữa, đăng luôn rồi anh nhắc mới nhớ.
cái copy thông minh mà em muốn nói đến thì bài đầy đủ anh phải tìm ở trang GenK, đọc thấm lắm.
em hỏi này, cái lập trình web có cần phải giải thuật với data structure các thứ không anh? em có nên học không?

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
ơ em quên thật mà. bài viết của em dài thế em định viết thêm nhưng lúc viết xong lại không nhớ mình cần viết cái gì nữa, đăng luôn rồi anh nhắc mới nhớ.
cái copy thông minh mà em muốn nói đến thì bài đầy đủ anh phải tìm ở trang GenK, đọc thấm lắm.
em hỏi này, cái lập trình web có cần phải giải thuật với data structure các thứ không anh? em có nên học không?
có anh đã nói rồi ccon gì

• Like
Reactions: realjacker07

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
ok chúng ta tiếp tục nhé ....về điện thoại thì các bạn đánh giá như thế nào về con u11 : mk nghĩ khá ngon ...và rất vip với tính năng BÓT ... thấy mặt lưng ngon hơn u utra ( quá đẹp ,, chắc chắn ...sang )
về camera khá ngon với nhiều tính năng chụp ảnh chuyên nghiệp (đc đánh giá là camera xuất sắc nhất thế giới )
++ về giao diện thì ko khá với gg pixel (thuần gg)
++++ cấu hình khỏi phải bàn với 6gb ram chip snapdragon 835 ....chắc tương vs s8
+++ nói thêm về tính năng bót ( từng nội dùng sẽ bót khác nhau vào)
oppo mới ra phân khuc rẻ hơn f3 ( chỉ có một camera trước ko kép ,và mặt lưng bằng như ko sang cho lắm nhỉ)
nhưng rất ổng cấu hình chạy chip sapdragon 435 (chạy 4g ) ko còn thời mediatek( cù bắp)

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
BPhone ra mắt rồi. Mình bỏ cơm để xem livestream đó.
Mà đúng là "Chát đến từng đồng" :D :)
bỏ luôn .......thất mấy ông bk nổ quá .........chữ '' chẩt;; được lặp lại quá nhiều
xem cái này trung lập hơn

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Em cũng xem livestream này :D
Năm nay không nổ như năm ngoái, chỉ có chất "nổ" thôi. Ông Quảng thuyết trình nhìn trông run, chắc sợ bom xịt như năm ngoái (bọn comment chúng nó bảo nghe nói ông bố trí 20 thằng vỗ tay cho đỡ ngượng). Mà em không hiểu nổi AI Camera là cái quái gì. Trí tuệ nhân tạo tích hợp trong camera thì MS, Google và nhiều startup khác đã làm rồi, nhưng BKAV bảo đây là smartphone đầu tiên có công nghệ này?
Nhìn qua trong đẹp hơn đời đầu rồi :)) Vừa mắt hơn. Còn giống cái gì thì em không cần nói. Giờ điện thoại nào chả giống nhau. Nói chung xuất sắc :D
Em chỉ ước 2 điều:
1. Bphone 2017 có thêm một điểm nhấn, chỗ nào cũng được để nổi bật lên và người việt tin dùng! Lúc trước ra mắt S8, em chả kỳ vọng gì nhiều nhưng nhìn màn hình vô cực của nó em k còn care đến mấy cái khác.
2. Chất đến từng đồng hay Chất nổ đến từng đồng một? Những 10 củ cơ á? Em đây chỉ nghĩ cái này 6 hay 8 củ còn mua.
"Bphone 2017 nằm trong phân khúc cận cao cấp nhưng được trang bị những tính năng của một smartphone cao cấp"

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Em cũng xem livestream này :D
Năm nay không nổ như năm ngoái, chỉ có chất "nổ" thôi. Ông Quảng thuyết trình nhìn trông run, chắc sợ bom xịt như năm ngoái (bọn comment chúng nó bảo nghe nói ông bố trí 20 thằng vỗ tay cho đỡ ngượng). Mà em không hiểu nổi AI Camera là cái quái gì. Trí tuệ nhân tạo tích hợp trong camera thì MS, Google và nhiều startup khác đã làm rồi, nhưng BKAV bảo đây là smartphone đầu tiên có công nghệ này?
Nhìn qua trong đẹp hơn đời đầu rồi :)) Vừa mắt hơn. Còn giống cái gì thì em không cần nói. Giờ điện thoại nào chả giống nhau. Nói chung xuất sắc :D
Em chỉ ước 2 điều:
1. Bphone 2017 có thêm một điểm nhấn, chỗ nào cũng được để nổi bật lên và người việt tin dùng! Lúc trước ra mắt S8, em chả kỳ vọng gì nhiều nhưng nhìn màn hình vô cực của nó em k còn care đến mấy cái khác.
2. Chất đến từng đồng hay Chất nổ đến từng đồng một? Những 10 củ cơ á? Em đây chỉ nghĩ cái này 6 hay 8 củ còn mua.
"Bphone 2017 nằm trong phân khúc cận cao cấp nhưng được trang bị những tính năng của một smartphone cao cấp"
nát nát nát.........con iphone mới sắp ra ...s8/s8+ lại giảm giá ....opop F3 lại cùng phần khúc .....kèo này ,thì bờ ruộng phone ko có cửa bán tại fbt rồi ,.......gẩn 10 củ mua con 6s plus look còn ngon lắm ....................nhận định cả anh về maketing của bờ ruộng phone là ra ko đúng thời gian + mức tìn quá cao so với cái thương hiệu về chất lượng thì ko bằng iphone (mà suốt ngày cứ khoe là hơn iphone v:)

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Mà không hiểu BPhone 2017 lại sử dụng công nghệ màn hình là TFT. Mình nghĩ nên sử dụng IPS LCD hoặc là AMOLED thì tốt hơn.

• Like

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Mà không hiểu BPhone 2017 lại sử dụng công nghệ màn hình là TFT. Mình nghĩ nên sử dụng IPS LCD hoặc là AMOLED thì tốt hơn.
vậy mà bán giá cao nữa .......chứ chờ thử màn hình iphone kiểm niệm 10 năm của apple (oled)
bạn thử dự đoán talk id của iphone mới sẽ đặt chỗ nào khi màn hình chím hết rồi

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
vậy mà bán giá cao nữa .......chứ chờ thử màn hình iphone kiểm niệm 10 năm của apple (oled)
Mặt trước là màn hình 5,5 inch Full HD. Bên dưới có nút Home và 2 phím điều hướng. Phím home này được tích hợp cảm biến vân tay một chạm, tuy nhiên lại được thiết kế lõm xuống. Ít nhiều thì thiết kế này cũng sẽ ảnh hưởng đến trải nghiệm vân tay của người dùng.
Còn bán giá 9 triệu nữa

• Like

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Apple có thể đem Touch ID ra phía sau mặt lưng hoặc có thể bỏ luôn Touch ID để áp dụng các phương thức bảo mật khác...
Biết chết liền :))))))))

• Like

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Apple có thể đem Touch ID ra phía sau mặt lưng hoặc có thể bỏ luôn Touch ID để áp dụng các phương thức bảo mật khác...
Biết chết liền :))))))))
ko dc khả thi ....chắt chắn 99% là touch id sẽ ko bao h đặt sau màn hình ....rất xấu (khác thường vì thấy thương hiệu của apple thì họ sẽ để rõ logo trái táo khuyết nhất ,,,,,.......)
giải pháp là để nút nguồn ( hơn giống si no )
hệ thống nhận dạng mặt bằng hồng ngoại ( chắc chắn luôn rồi )
mong sẽ là touch id trong màn hình sẽ ok hơn nhiều

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Mặt trước là màn hình 5,5 inch Full HD. Bên dưới có nút Home và 2 phím điều hướng. Phím home này được tích hợp cảm biến vân tay một chạm, tuy nhiên lại được thiết kế lõm xuống. Ít nhiều thì thiết kế này cũng sẽ ảnh hưởng đến trải nghiệm vân tay của người dùng.
Còn bán giá 9 triệu nữa
nhóc đang nói về iphone hay bphone ...anh đang hỏi về iphone mà ,,,,,b phone tối này ông vật review chi tiết chút ,,rồi nhận định ..còn con ịphone đoán mới sướng

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
nhóc đang nói về iphone hay bphone ...anh đang hỏi về iphone mà ,,,,,b phone tối này ông vật review chi tiết chút ,,rồi nhận định ..còn con ịphone đoán mới sướng
Iphone 7 dùng sướng cực.Pin trâu.Chơi game mượt

• Like
Top Bottom