(thảo luận trao dồi kiến thức)công nghệ thông tin

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
có thể ví dụ ko bạn ? mẹo chi vậy
mk biết vài mẹo dùng js vd dụ
View attachment 10677

Mã:
$("#questions-nav").after("<li><a href='link' onclick='runImmersion()'>tên</a></li>");
onclick='runImmersion()'>Vận dụng</a></li>");

Mã:
Vd như: $("#questions-nav").after("<li><a href='https://www.duolingo.com/translations'

Thì:

Mình hay dán cái này lên Duo để người ta cứ tưởng mình có phần Vận dụng (như trước A/B test). Thật ra sau ngày hôm ấy thì mình vốn chẳng còn Vận dụng nữa (tất nhiên là admin bỏ rồi nên không ai có)

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mã:
$("#questions-nav").after("<li><a href='link' onclick='runImmersion()'>tên</a></li>");

Mã:
Vd như: $("#questions-nav").after("<li><a href='https://www.duolingo.com/translations'

Thì:

View attachment 10680

Mình hay dán cái này lên Duo để người ta cứ tưởng mình có phần Vận dụng (như trước A/B test). Thật ra sau ngày hôm ấy thì mình vốn chẳng còn Vận dụng nữa (tất nhiên là admin bỏ rồi nên không ai có)
chị cũng học duolingo cơ à. Của em mất cả phần từ vựng lẫn phần hoạt động luôn. Chị sướng :))

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Mã:

Mã:

Thì:

View attachment 10680

mấy cái trò này đơn giản chỉ có mk thấy còn người khác đâu có thấy trừ khi là admin của web thì mới sửa cho nó có vĩnh viễn dc
muốn có thì lập cái web rồi chuyển file html hoặc php vào là dc ngay ...hoặc chạy trực tiếp file html với php

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mã:

Mã:

Thì:

View attachment 10680

mà sao em không biết đến hàm (hay là method) after nhỉ?

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
chị cũng học duolingo cơ à. Của em mất cả phần từ vựng lẫn phần hoạt động luôn. Chị sướng :))
À, phần từ vựng thì khóa Anh-Việt, Việt-Anh không có đâu nhé, chỉ là chị cũng làm một số thủ thuật...
mấy cái trò này đơn giản chỉ có mk thấy còn người khác đâu có thấy trừ khi là admin của web thì mới sửa cho nó có vĩnh viễn dc
muốn có thì lập cái web rồi chuyển file html hoặc php vào là dc ngay ...hoặc chạy trực tiếp file html với php
Chủ yếu là để khi chụp màn hình có người ít hiểu biết, thấy lạ, hâm mộ ấy :v

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
À, phần từ vựng thì khóa Anh-Việt, Việt-Anh không có đâu nhé, chỉ là chị cũng làm một số thủ thuật...

Chủ yếu là để khi chụp màn hình có người ít hiểu biết, thấy lạ, hâm mộ ấy :v
sống ảo dữ ......... có biết dùng nopad++ ko cô bé

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
sống ảo dữ ......... có biết dùng nopad++ ko cô bé
Không ạ, em dùng Sublime text 3, nhưng mà dạo này lười viết mã, tính làm cái khác, nên tạm thời gỡ bỏ cho tiết kiệm dung lượng tí, dạo này tải nhiều quá dung lượng tắt nghẽn.

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Không ạ, em dùng Sublime text 3, nhưng mà dạo này lười viết mã, tính làm cái khác, nên tạm thời gỡ bỏ cho tiết kiệm dung lượng tí, dạo này tải nhiều quá dung lượng tắt nghẽn.
View attachment 10684
chị mua ổ mới đi chị. Có 28GB thôi à. Máy nhà em cả hai ổ là 236GB rồi đấy, định mua thêm ổ 1TB nhưng không có tiền

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
KÌ LẠI NHỈ sao có 1 ổ vậy.......với ổ c nó ít vậy em
Laptop dởm, bị anh 2k3 nói vậy. Vì nó cũng có tầm 4 triệu.
Hồi đó h xài lap xịn (14 triệu) mà không biết giữ gìn, giờ thì xài láp dởm :v
Thật ra cũng chẳng lạ gì đâu, có một số lap cũng có riêng một ổ.
chị mua ổ mới đi chị. Có 28GB thôi à. Máy nhà em cả hai ổ là 236GB rồi đấy, định mua thêm ổ 1TB nhưng không có tiền
Bữa anh 2k3 bảo là có thể tạo thêm khoảng trống với phần mềm EaseUS, mà tải về thì không biết xài + không đủ dung lượng tải :v

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời

Bữa anh 2k3 bảo là có thể tạo thêm khoảng trống với phần mềm EaseUS, mà tải về thì không biết xài + không đủ dung lượng tải :v
khoảng trống ảo ấy mà, đc mấy. Với lại chị xóa windows.old chưa?

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017

anh tư vấn này
nguồn tải miễn phí
Ứng dụng này cài đặt tương đối đơn giản, bạn chỉ cần ấn Next vài lần theo hướng dẫn của chương trình là được

- Sau khi cài đặt phần mềm UltraISO trên máy tính, bạn vào Computer sẽ thấy xuất hiện thêm một ổ CD Drive mới. Nếu bạn để ý kĩ sẽ nhận ra sự khác biệt về biểu tượng giữa ổ CD/DVD thật và ổ đĩa ảo. Như vậy là bạn đã tạo ổ đĩa ảo cho máy tính thành công.

Bước 2: Để sử dụng ổ đĩa ảo này để đọc các file iso của phần mềm, game, phim... bạn khởi động chương trình UltraISO bằng cách Double Click vào biểu tượng ngoài màn hình nền Desktop, sau đó Click chuột và menu Tools, chọn Mount to Virtual Drive… hoặc nhấn F6

Bước 3: Click chọn chỗ khoanh vùng mầu đỏ như trên hình minh họa

Bước 4: Tại đây bạn tìm đến nới lưu và chọn file .iso đang cần sử dụng sau đó click Open. Trong ví dụ là đĩa Hiren's Bootcd 15.2.

Bước 5: Sau cùng bạn click Mount

Sau khi ấn Mount, một số máy sẽ có cảm giác hơi đơ 1 2 giây. Sau đó bạn ấn Close.

Bước 6: Trở lại kiểm tra bạn vào Computer sẽ thấy ổ CD Drive mới đã có chứa đĩa Hiren Boot. Như vậy là bạn đã Mount đĩa ảo thành công.

Từ đó bạn có thể sử dụng ổ đĩa ảo một cách bình thường giống như ổ CD gắn trên máy tính. Click chọn và thao tác với các file bên trong nó.

Trong khuôn khổ bài viết chúng tôi đã hướng dẫn các bạn cách tạo ổ ảo và cách sử dụng ổ ảo bằng phần mềm UltraISO. Phần mềm có giao diện trực quan và tương đối dễ sử dụng ngay cả đối với người lần đầu làm việc với định dạng này. Nếu bạn có nhu cầu cao hơn bạn có thể tham khảo các phần mềm tạo ổ đĩa ảo chuyên nghiệp và mạnh mẽ hơn như PowerISO, Daemon Tools, Alcohol 120%... hoặc tham khảo th

• Like
Reactions: Narumi04
Top Bottom