Tâm sự [Thảo Luận] Bạn thân khác giới

ღ๖ۣۜPɦυσηɠℓĭηɦღ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng mười một 2019
1,241
1,487
211
16
Thanh Hóa
THCS thiệu chính
mình cũng từng có nè nhưng vì cứ hễ chơi thân là lại bị gán ghép
mà con trai lớp mình nó dị ứng với kiểu này nên cứ hễ bị là xin chuyển chỗ , tránh xa ,...để bứt ra khỏi dính dáng
hồi trước quyết định cho nó tát mình mấy bạt tai trước mặt mọi người để minh chứng cho sự trong sạch .Khổ!
y như mình nhá!!!! nhưng mà gán ghép chỉ có con tai thoai:D

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên

Lê Quỳnh Anh'ss

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng ba 2018
148
347
61
18
Thanh Hóa
THCS Nguyễn Du
Minh cũng có một đứa bạn khác giới, bạn học thêm được 1,5 năm rồi nhưng gần đây nó xin ai được fb mình thế là tối nào cũng nhắn tin. Nhắn nhiều thành quen, tối nào cũng mở lên chờ nó ib mình. Không những thế, suốt ngày nó hỏi : " Mày thấy t thế nào? ", ' m ghen à",.... nhiều lúc cứ nghĩ nó ....Nhưng đc câu trước câu sau nó lại nhây, làm mình hết nghĩ ngợi luôn. Cũng ko biết thế nào nhưng mình là người sống cho hiện tại, nó là một người tốt bụng, chơi với nó cũng rất vui chỉ là mình ko thích thân lắm. Thân quá họ lại nói nọ nói kia, cứ bình bình như thế lại vui mà ko phiền hà. Nhỉ ?

DieuGigi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng ba 2017
383
196
156
22
Nghệ An
THPT Lê Hồng Phong
thực sự cũng muốn kết bạn khác giới...Nhiều khi bọn nó lầy lầy mà vui phết
Chắc hẳn ai cũng có (hoặc từng có) một người bạn thân khác giới chứ nhỉ?

Từ thời đi học, cấp 2, cấp 3, đại học. Lúc nào mình cũng (đã) có chơi thân một người bạn khác giới. Lúc đi học cứ thấy chơi với con trai là gán ghép đủ kiểu (bạn cùng bàn khác giới cũng bị chọc luôn), bực lắm luôn í. Có ai bị như mình không ta? Hay chỉ tụi bạn lắm chuyện của mình mới chọc ghẹo kiểu ấy thôi :3.

Lớn rồi mới biết, có bạn thân khác giới không phải chuyện đơn giản. Có khi hồi xưa tụi nó gán ghép thế cũng có lý do. Haha. Có những lúc mình tưởng nó thích mình, có lúc mình lại nghĩ mình thích nó. Căng não lắm luôn í. Ai chơi thân với bạn khác giới chắc cũng trải qua cảm giác này rồi. Mà đến bây giờ tụi bạn mình chẳng thèm chọc nữa, hỏi thẳng luôn, "M yêu thằng đó hả?", "Sao m không tán nó?", "Nó có tán m không?", "Hai đứa m hốt đại nhau cho rồi, khỏi suốt ngày than ế". Bé em mình còn bạo hơn "Anh tán chị em đi, chị em 24 năm chưa có mối tình vắt vai" :>(:>(:>(

Tiện thể kể cho mấy bạn luôn, hôm rồi ngày 20-11 lớp mình (nói lớp cho oai chứ được có 4 đứa à ) lễ đến thăm cô chủ nhiệm cấp 3, cô cũng bảo là "Sao 2 đứa không làm một cặp đi cho rồi, tìm đâu cho xa cuối cùng người đó lại ở ngay bên cạnh mà không biết". Thế rồi thằng bạn mình là "Em tán nó mà nó không cho tán", mình cũng chơi lầy luôn "Em xin về làm dâu nhà nó mà nó không chịu". Và rồi cô tiếp tục câu chuyện "Sao 2 đứa không..." =)). Mà tui thề, tui hứa, tui đảm bảo, nó có bao giờ tán tui đâu :((. Mà lớp mình rảnh lắm cơ, mình chơi thân với 2 đứa lận, xong rồi có lúc tụi nó hỏi mình với thằng này, lúc thì gán với đứa khác. Mắc mệt!

Lảm nhảm tí cho vui thôi, có bạn thân khác giới vui lắm chứ, mình ế, nó cũng ế, có đứa chở mình đi chơi này nọ cũng đỡ chán. Sau này nó có ny rồi tính sau, còn mình có ny trước thì mình đá nó trước. Haha. Nghe có vẻ hay đấy, nhưng mà...

Để giữ được một người bạn tốt và một tình bạn đẹp lả cả một quá trình khó khăn cho cả hai.
Tình bạn đẹp nhất là khi cả 2 đều không có ý gì với nhau.
Tình bạn đẹp sẽ trở thành tình yêu đẹp khi cả 2 đều có tình cảm với nhau, và nói ra điều đó đúng thời điểm 2 trái tim đang rung động với đối phương.
Bi kịch của tình bạn khác giới là tình đơn phương.

Có câu nói "Đúng người, sai thời điểm" cũng phải kể đến trong chuyện tình này đấy. Có lúc bạn thấy rung động với bạn thân của mình nhưng không dám nói ra, để bẵng một thời gian rồi rung động ấy lại biến mất. Sau này mới biết được người ta cũng từng rung động với mình nhưng cũng không dám nói...

Đây chỉ là vài dòng tản mạn của mình, là chia sẻ, là cảm nhận về tình bạn khác giới (sau khi thằng bạn thân hỏi "Sao không có thằng nào tán m vậy".

Bạn có bạn thân khác giới không? Bạn có đang ở tình huống nào mình đã kể đến không? Có gì khó xử không? Hãy kể câu chuyện của bạn với mình, với các bạn trong diễn đàn đi nào. Mọi người đều sẵn sàng lắng nghe và chia sẻ với bạn. Đừng ngại ngần chia sẻ nhé, tụi mình sẽ cho lời khuyên thật lòng, chứ không gán ghép như bạn bè của bạn đâu mà lo :W:W:W
[/QUOT

Top Bottom