Hỏi-Đáp [Thảo Luận] Bạn thân khác giới

Thảo luận trong 'Góc Thanh xuân' bắt đầu bởi anh_anh_1321, 30 Tháng mười hai 2018.

Lượt xem: 1,764

1. anh_anh_1321

anh_anh_1321 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ĐHSP Huế
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chắc hẳn ai cũng có (hoặc từng có) một người bạn thân khác giới chứ nhỉ?

Từ thời đi học, cấp 2, cấp 3, đại học. Lúc nào mình cũng (đã) có chơi thân một người bạn khác giới. Lúc đi học cứ thấy chơi với con trai là gán ghép đủ kiểu (bạn cùng bàn khác giới cũng bị chọc luôn), bực lắm luôn í. Có ai bị như mình không ta? Hay chỉ tụi bạn lắm chuyện của mình mới chọc ghẹo kiểu ấy thôi :3.

Lớn rồi mới biết, có bạn thân khác giới không phải chuyện đơn giản. Có khi hồi xưa tụi nó gán ghép thế cũng có lý do. Haha. Có những lúc mình tưởng nó thích mình, có lúc mình lại nghĩ mình thích nó. Căng não lắm luôn í. Ai chơi thân với bạn khác giới chắc cũng trải qua cảm giác này rồi. Mà đến bây giờ tụi bạn mình chẳng thèm chọc nữa, hỏi thẳng luôn, "M yêu thằng đó hả?", "Sao m không tán nó?", "Nó có tán m không?", "Hai đứa m hốt đại nhau cho rồi, khỏi suốt ngày than ế". Bé em mình còn bạo hơn "Anh tán chị em đi, chị em 24 năm chưa có mối tình vắt vai" :>(:>(:>(

Tiện thể kể cho mấy bạn luôn, hôm rồi ngày 20-11 lớp mình (nói lớp cho oai chứ được có 4 đứa à ) lễ đến thăm cô chủ nhiệm cấp 3, cô cũng bảo là "Sao 2 đứa không làm một cặp đi cho rồi, tìm đâu cho xa cuối cùng người đó lại ở ngay bên cạnh mà không biết". Thế rồi thằng bạn mình là "Em tán nó mà nó không cho tán", mình cũng chơi lầy luôn "Em xin về làm dâu nhà nó mà nó không chịu". Và rồi cô tiếp tục câu chuyện "Sao 2 đứa không..." =)). Mà tui thề, tui hứa, tui đảm bảo, nó có bao giờ tán tui đâu :((. Mà lớp mình rảnh lắm cơ, mình chơi thân với 2 đứa lận, xong rồi có lúc tụi nó hỏi mình với thằng này, lúc thì gán với đứa khác. Mắc mệt!

Lảm nhảm tí cho vui thôi, có bạn thân khác giới vui lắm chứ, mình ế, nó cũng ế, có đứa chở mình đi chơi này nọ cũng đỡ chán. Sau này nó có ny rồi tính sau, còn mình có ny trước thì mình đá nó trước. Haha. Nghe có vẻ hay đấy, nhưng mà...

Để giữ được một người bạn tốt và một tình bạn đẹp lả cả một quá trình khó khăn cho cả hai.
    Tình bạn đẹp nhất là khi cả 2 đều không có ý gì với nhau.
    Tình bạn đẹp sẽ trở thành tình yêu đẹp khi cả 2 đều có tình cảm với nhau, và nói ra điều đó đúng thời điểm 2 trái tim đang rung động với đối phương.
    Bi kịch của tình bạn khác giới là tình đơn phương.

Có câu nói "Đúng người, sai thời điểm" cũng phải kể đến trong chuyện tình này đấy. Có lúc bạn thấy rung động với bạn thân của mình nhưng không dám nói ra, để bẵng một thời gian rồi rung động ấy lại biến mất. Sau này mới biết được người ta cũng từng rung động với mình nhưng cũng không dám nói...

Đây chỉ là vài dòng tản mạn của mình, là chia sẻ, là cảm nhận về tình bạn khác giới (sau khi thằng bạn thân hỏi "Sao không có thằng nào tán m vậy".

Bạn có bạn thân khác giới không? Bạn có đang ở tình huống nào mình đã kể đến không? Có gì khó xử không? Hãy kể câu chuyện của bạn với mình, với các bạn trong diễn đàn đi nào. Mọi người đều sẵn sàng lắng nghe và chia sẻ với bạn. Đừng ngại ngần chia sẻ nhé, tụi mình sẽ cho lời khuyên thật lòng, chứ không gán ghép như bạn bè của bạn đâu mà lo :W:W:W

Thanh Trúc Đỗ, Roshan, Jenny200323 others thích bài này.
  2. Trương Đặng Cẩm Anh

Trương Đặng Cẩm Anh Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trung Học Cơ Sở Chu Văn An

Em còn ghê hơn chị ! Chị biết sao hok , còn 1 cái kẹo cho thằng A , bọn nó tị bọn nó bảo em yêu thằng A . Cho thằng B cây bút , bọn nó bảo đã có A rồi còn lăng nhăng với B , xuống căng-tin mua nước với thằng C bọn nó nói bắt cá 3 tay . Xong , chiều mưa ướt , trú chung với thằng D thằng E thì bọn nó loan tin khắp trường rằng , ôi bọn mày ơi , con này có 4 , 5 bạn trai mày ak ! Tức muốn hộc máu !

Ann Lingg, Minh Dora, Tóc Xoăn4 others thích bài này.
  3. Jeon Jungkookie

Jeon Jungkookie Học sinh chăm học Thành viên

đám bạn của bạn thặc thú zị :) :) :)

4. anh_anh_1321

Trường học/Cơ quan:
    ĐHSP Huế

Haha, phục mấy đứa bạn em quá. Chắc em xinh gái quá nên dễ bị chọc đấy ^_^

Tóc Xoăn thích bài này.
  5. Kuroko - chan

Kuroko - chan Học sinh tiêu biểu Thành viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

úi giời
    có tình bạn khác giới đúng là vui thiệt đó
    Tớ thì cx chả biết chắc ko có tình cảm đâu
    tớ có 3 thằng bạn thân
    1 thằng ko có j
    1 thằng mắc trường hợp từng thích nhau
    và 1 thằng chơi rất bth nhưng thả thính hoài à
    @Bong Bóng Xà Phòng mày nhỉ ^^

6. Trương Đặng Cẩm Anh

Trường học/Cơ quan:

vbach430 thích bài này.
  7. phamkimcu0ng

phamkimcu0ng Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành

Em cũng có đây, có bạn thân khác giới vui lắm nhưng đôi khi bị chọc :D

Tín Phạm thích bài này.
  8. Bong Bóng Xà Phòng

Bong Bóng Xà Phòng Cựu Mod Hóa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ⇝ะƵü₥ßiє۞

Tao là trường hợp nào thế

vantuoivietanh@gmail.com thích bài này.
  9. realjacker07

realjacker07 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Mình thân với ai cùng giới hay khác giới trẻ hơn hay lớn hơn đều bị gán hết

Tóc XoănLê Văn Đông thích bài này.
  10. hip2608

hip2608 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT

E từng có, phụ huynh chơi thân nên 2 đứa cũng thân luôn, cơ mà càng lớn nên mỗi đứa có hội riêng đấy chị. Nhưng nói thật là nói chuyện với nó vui, như 2 đứa con trai/con gái nói chuyện với nhau, nó thì tự tin nói: "ny t tương lai sẽ xinh hơn m nhiều", còn e thì nói: " *** nó yêu m" : )))))

11. Hồng Minh

Hồng Minh Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Hà Trung

Thấy mn kể mà vui quá. Mình cũng luôn ao ước có được một đứa bạn thân khác giới cơ mà khó quá, mình thấy trường hợp của bản thân mình cứ như kiểu k bao giờ tồn tại từ "bạn thân" giữa nam và nữ vậy. Mình chưa bao giờ giữ đc đoạn tình bạn nào thân thiết với các bạn nam cả:>(:>(

B.N.P.Thảo thích bài này.
  12. Lê Văn Đông

Lê Văn Đông Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd

Không nên đâu em, anh lại thấy bạn thân mà khác giới thực sự không bao giờ tồn tại, kiểu như nó chỉ là cái ranh giới giữa bạn bè và người thương. Rất dễ thành người thương của nhau, hoặc cũng có thể sẽ thành bạn bè của nhau trong blacklist :D
    Nếu muốn kiểu cua gái theo cách này thì được, nhưng thật sự làm bạn thì không :D

13. Hồng Minh

Hồng Minh Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Hà Trung

Em cũng chẳng biết thế nào nữa, thấy mọi người kể với cả xem trên tv thấy rất ngưỡng mộ nên em cũng muốn có, nhưng mà em thì chưa bao giờ có cả:D:D

14. The Joker

The Joker BTV World Cup 2018 Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ๖ۣۜHØℂℳムノ➻❥ℱøԻμ๓™★彡

Em đã từng có bạn thân khác giới rồi :> Nhưng khi em nảy sinh tình cảm thì biết được rằng bạn ấy đã thích bạn khác từ trước :> Nên để yên ổn cả đôi bên thì em chấm dứt tiếp xúc luôn :>

phamkimcu0ng thích bài này.
  15. Răng Khểnh

Răng Khểnh Luôn luôn lắng nghe Cố vấn chuyên môn

Hồi đi học mình thích chơi cùng các bạn nam lắm. Cảm giác chúng nó vừa dễ chơi, tính cách phóng khoáng và đặc biệt không nói xấu người khác là đã thích chơi lắm rồi. Đã thế đi đâu, làm gì cũng đk ưu tiên chứ!!!!
    Còn vì việc vị trêu thì... chắc mình bị gán đến chúc ng mất, thầy thể dục thì hỏi mình yêu thằng A à, con lớp bên hỏi mình yêu thằng B à, mấy bà tám cùng lớp thì nghĩ mình yêu thằng C D E F gì đó... Nhưng thực sự, "ngừi iu" hồi còn trẻ của mình là một bạn mà thậm chí đi lướt qua nhau mình còn k dám nhìn, k dám chào vì quá ngượng... Và rồi chẳng ai biết =)))
    Ôi ngày xưa, nhớ quá!

Cô Bé Mặt Trăngphamkimcu0ng thích bài này.
  16. anh_anh_1321

Trường học/Cơ quan:
    ĐHSP Huế

Hình như bạn bi quan quá rồi í, mình đang có vài người bạn thân khác giới nè.
    Chơi với tụi nó khỏi lo bị giận hờn vu vơ như đám bạn con gái (chỉ có mình dỗi bắt nó dỗ thôi :3 )
    Mà thật sự là giữ được tình bạn cũng không dễ, phải khéo léo một chút chứ nc nhiều dễ nảy sinh tình cảm thật chứ đùa =))
    Có khi bạn thân mình có ny thì mình cũng như kiểu "thất tình" í, trước chán chán kêu nó chở đi ăn đi chơi, mà nó có ny thì đâu dám nữa =))
    Dù hơi ác nhưng mà mình luôn mong tụi nó có ny sau mình =))

Chị có chơi chung với hội nào của bạn c đâu, có người dù bạn ờ ngoài nhưng gần như kiểu "bạn onl" luôn, ít có cơ hội gặp nhau, nhưng nc hợp cạ lắm. Chán chán lôi nó ra chọc cũng đỡ buồn. Haha

Last edited by a moderator: 20 Tháng sáu 2019
    Lê Văn Đônghip2608 thích bài này.
  17. hip2608

hip2608 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT

đúng rồi chị ạ, bth với mấy đứa con gái "chửi nhau" phải nghĩ là nó có hiểu đúng ý mình ko hay lại hiểu linh tinh, giận hờn vu vơ, còn e với nó thì cứ choảng thoải mái luôn :p

18. Mai Anh 2k5

Mai Anh 2k5 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trung học cơ sở Gia Thắng

em cũng từng đã có một đứa bạn thân khác giới ,hai đứa thân nhau lắm rồi nảy sinh tình cảm lúc nào không biết :(

Last edited by a moderator: 8 Tháng một 2019
  19. tuấn dũng 2k8

tuấn dũng 2k8 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    hỏi làm chi

nếu là bn thân thì e chưa có chị ạ

20. Trương Đặng Cẩm Anh

Trường học/Cơ quan:

Có bạn thân khác giới vui thiệt là vui đó , nó và mình có nhiều điểm chung nên mới thân , nếu bị gán ghép cũng đành mặc thui , cố hy sinh , kệ đi mấy lời vớ vẩn để có tình bạn đẹp !

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted