Thành phố Hải Dương nhỏ bé, chưa đựng bao kỉ niệm lớn lao của con người

P

_phonglinh_

Re

^^!! thấy sf làm pic này hay qua' nên L cũng muốn góp vài lời vậy
Ai sinh ra mà chẳng iu quê nhương của mình nhất là khi nơi đó là nơi mà mình đã gắn bó.Người ta thật đúng :"tình cảm là thước đo chính xác nhất cho tình cảm của con người ".
Linh ở Nha Trang -nơi mà biển xanh cát trắng thật đẹp ,nơi ai đến cũng phải thik, phải tán thưởng ,những bức ảnh chụp về Nha Trang thật lộng lẫy nhưng ... đó ko phải là tất cả .Với L ,tp quê hương là căn nhà,cái cây trc cổng,là những con đường mà mỗi khi buồn L vẫn mong nó dài bất tận, là buổi chìu tắt nắng đỏ hồng , hay những ngày mưa dầm ko dứt.........
Mối khi đi đâu xa là lại muốn về nhà ,Sài Gòn lớn lắm nhé !! Nhưng cuộc sống lúc nào cũng tất bật chẳng như NT, Ha` Nội thơ mộng lắm nhé !! Nhưng ko đáng iu bằng ...

hi` hi`^^! Có lẽ mọi người thấy L thật chủ quan khi chỉ nói về quê mình . L iu quê hương như vậy đấy ,đơn giản vì iu quê hương,yêu nơi "chôn nhau cắt rốn",iu nơi gắn bó vơi cuộc sông ,bao kỉ niệm thân thương vì đó như 1 bản năng tự nhiên của con người mà !! ^^

P

phalaibuon

Kinh Môn thì có Đền Cao thờ cha của Hưng Đạo Vương Trần Quốc Tuấn , Động Kính Chủ là 2 danh lam nổi tiếng nhất . Nhìn chung 2 chỗ này là ok vì có núi , nhiều cây , không khí trong lành lắm như Côn Sơn ấy .
Tết này phải đi đền thờ thầy giáo Chu Văn An thôi . Đền này linh lắm đấy nhá . Thằng em năm tới thi ĐH rủ nó đi cầu may :D

cũng hok biết có linh hay hok nhưng mà do từng người nghĩ

em đến đây cũng nhìu lần rồi

hôm nào đj alo

em đi ké với

nhớ là đj ké thôi nhá

:p

Vui nhỉ ?
Mọi người đi học thật là vui !
Bạn học BK vậy có ở trong ký túc hok ?
Tôi 2 năm thi trươt rồi !
Bây giờ lại làm lính xa nhà !
Hic !
Buồn wa' !

lính cũng có cái hay của lính mà

rèn luyện đc tính kỉ luật

trưởng thành chín chắn hơn

cố gắng lên :)

Last edited by a moderator:
D

duckien253

@kimthuyhp: Trường bạn hỏi là trường THPT Hoàng Văn Thụ, nằm ở chân cầu Phú Lương.
Tình cờ tìm google lại ra bài viết của bé này. Đến từ nơi có Hải, có Dương mà không có biển. Hải Phòng ngày xưa là Hải Dương tách ra nên Hải Dương mới không có biển bạn à

P

phalaibuon

Hải Dương vùng đất thân thương , nơi ghi dấu tuổi ấu thơ , nơi chứ đựng bao niềm vui nỗi buồn.

Từng con đường , từng mái nhà , từng gốc cây dường như đều chứa đựng sự gần gũi , thân thương đến lạ.
Mỗi khi bước chân từ trên ô tô xuống là lại có một cảm giác gì đó ùa về trong tôi.
Một cảm giác yên bình , nhớ nhớ , thương thương.

Tết này sẽ có thêm một niềm vui nữa gắn với vùng đất Phả Lại yêu dấu.
Có thể bạn cảm thấy bình thường , thấy nhàm chán , còn tôi thì ko bởi gia đình tôi ở đấy , bạn bè tôi ở đấy , tuổi thơ tôi ở đấy.

Nhớ mãi , yêu mãi một cái tên ...

Tết này tôi sẽ mời bạn đi thăm những địa danh nổi tiếng của H Chí Linh qua ảnh.

Hứa đó.

S

suphu_of_linh

Hải Dương vùng đất thân thương , nơi ghi dấu tuổi ấu thơ , nơi chứ đựng bao niềm vui nỗi buồn.

Từng con đường , từng mái nhà , từng gốc cây dường như đều chứa đựng sự gần gũi , thân thương đến lạ.
Mỗi khi bước chân từ trên ô tô xuống là lại có một cảm giác gì đó ùa về trong tôi.
Một cảm giác yên bình , nhớ nhớ , thương thương.

Tết này sẽ có thêm một niềm vui nữa gắn với vùng đất Phả Lại yêu dấu.
Có thể bạn cảm thấy bình thường , thấy nhàm chán , còn tôi thì ko bởi gia đình tôi ở đấy , bạn bè tôi ở đấy , tuổi thơ tôi ở đấy.

Nhớ mãi , yêu mãi một cái tên ...

chị iu nói hay wa ^^! em chưa đến Chí Linh bao giờ, mặc dù quê mình ở đây, hihi.

cái em thích nhất chính là cảm giác bình yên khi bước chân xuống ô tô khi về nhà rùi đấy ^^!

@kimthuyhp: Trường bạn hỏi là trường THPT Hoàng Văn Thụ, nằm ở chân cầu Phú Lương.
Tình cờ tìm google lại ra bài viết của bé này. Đến từ nơi có Hải, có Dương mà không có biển. Hải Phòng ngày xưa là Hải Dương tách ra nên Hải Dương mới không có biển bạn à

Hải Dương trước còn ghép với Hưng Yên nữa :)) giờ phân thân tùm lum cả rùi

F

flora_quynh_anh

Topic thứ 2 về Hải Dương! :x
Nhiều bức đẹp thiệt!

@
suphu_of_linh: u ở đâu ở Hải Dương vậy?

S

suphu_of_linh

hì hì, tớ khai quật topic nì lên thui chớ nó lâu lắm rùi :))

tớ ở TPho, gần Cao Đằng sư phạm, nếu ấy có luyên thi ở lớp cô Tân, cô Thưa thì tớ ở gần đấy đó ;))

L

lovelovelove_96

Em cũng ở HD! nhưng em ở CÂM GIANG cơ! cái chỗ nhà thi đấu là chỗ gần nhà thầy giáo dạy thêm em môn toán!hjjjjjjjjj! I LOVE HAI DUONG

S

suphu_of_linh

quê nội anh ở cẩm giàng, tết nào cũng về :))..............................................................

C

congchuateen258

ôi
hải dương quê mình đó
ôi iu quá ak
cảm ơn bạn cho tôi thấy quê hương
nhưng bạn có ảnh và xã phạm mệnh huyện kim tỉnh hải duong thì gửi cho mình cái nhak
thank

F

flora_quynh_anh

Quê nội mình ở Thanh Hà cơ nhưng không hay về đấy!

@suphu_of_linh: Anh đợi đấy nhớ! :)) Bao giờ em qua chơi nhớ đón tiếp chu đáo! ;;)
P/s: Bao giờ chắc đợi thi xong à :-? , không thì hôm nào rảnh qua nhà nhỏ bạn rủ nó ra nhà anh luôn! :)) Gần đấy à! :))

S

suphu_of_linh

Quê nội mình ở Thanh Hà cơ nhưng không hay về đấy!

@suphu_of_linh: Anh đợi đấy nhớ! :)) Bao giờ em qua chơi nhớ đón tiếp chu đáo! ;;)
P/s: Bao giờ chắc đợi thi xong à :-? , không thì hôm nào rảnh qua nhà nhỏ bạn rủ nó ra nhà anh luôn! :)) Gần đấy à! :))

sao bao ngày tháng hít khí zời, ăn cá gỗ và sống bằng niềm tin, anh đã được gia đình vỗ béo =.= tháng 8 lại xuất chuồng rồi =.=

em tính bao giờ vô thì vô nhanh nha ;))

C

chimnon94

:) Hi mình ở Bình Giang.... rất vui được làm quen các bạn
Bình giang mình nhiều cảnh đẹp lắm...hihi....
Bình giang có lò tiến sĩ sứ đông đáy các bạn:)
tự hào khi mình sinh ra ở Bình Giang Hải Dương:D

G

ghim_xinh

trùi ui ra là mấy người ở HD à, cho mình hỏi nhé, ở HD có 1 cái trường mà có 2 ngôi mộ ở trước cổng ý, có đúng ko và đó là trường nào vậy? :D

Đấy là trường THPT Hoàng Văn Thụ cũ ạ,bây giờ nó qui hoạch sang trường mới rồi .Đẹp lắm ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!
---------------------------------------
Cái lúc anh viết bài này up ảnh thì bưu điện chưa xây xong,nhưng bây giờ Hải Dương đẹp nhiều rồi ạ(mặc dù mới lên đô thị loại II).Ngày xưa trường Hồng Quang giỏi nhất,nhưng bây giờ mở thêm trường năng khiếu Nguyễn Trãi ở chỗ đường Ngô Quyền,vừa to vừa đẹp .Hehe,yêu Hải Dương nhất!!!!!!À mà cái công viên cũng to đẹp lắm rồi ạ!!

G

ghim_xinh

chuyên gì thế em :D .............................................................................

Trường đấy không chuyên ạ,trường đấy là trường công lập thôi.Trường chuyên bây giờ là trường THPT chuyên Nguyễn Trãi:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Đây trường Hồng Quang đây ạ!!!!

Đây là toàn cảnh công viên

Bắn pháo hoa tại công viên vào dịp Tết

Trường THPT chuyên Nguyễn Trãi đây

Bưu điện tỉnh Hải Dương

Khu đô thị Nam Cường

Sân bách hoá tổng hợp

Ngã sáu

Chợ hoa xuân tại quảng trường Thống Nhất

Tiếp về khu đô thị Nam Cường

Ngày hội ở khu đô thị phía tây Nam Cường

Đường Thanh Niên

Nốt cái cuối,thành phố về đêm

S

suphu_of_linh

Trường đấy không chuyên ạ,trường đấy là trường công lập thôi.Trường chuyên bây giờ là trường THPT chuyên Nguyễn Trãi:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

anh thấy avatar của em là phù hiệu của Nguyễn trãi nên anh nghĩ e là dân nguyễn trãi, nên hỏi em học chuyên gì =)) vậy thôi

chứ anh là dân hồng quang đây. :D

mấy cái ảnh của em ghim trông ảo quá =)), pháo hoa ở Bạch đằng vs Nam cường có năm nào được như thế kia, vẫn phát nổ phát xịt mà =)),

với mấy bức ảnh về đêm lấy đâu ra lắm điện thế nhỉ, hôm trước a chạy bộ ra đó tối om, chỉ có các bạn trẻ quần ngắn, áo ngắn, tóc màu ôm nhau lượn đường cho người ta nhìn bổ con mắt =))

:D Tuy nhiên quê hương là nơi để quay về :) ghim nhỉ

G

ghim_xinh

anh thấy avatar của em là phù hiệu của Nguyễn trãi nên anh nghĩ e là dân nguyễn trãi, nên hỏi em học chuyên gì =)) vậy thôi

chứ anh là dân hồng quang đây. :D

Thế anh phải nhìn cả cái chữ kí nữa;em sẽ thi vào đó :khi (186)::khi (186)::khi (186):.Với lại ngày bình thường ai người ta mở điện thế kia:D;chỉ dịp Tết,với cả dịp Hải Dương lên đô thị loại II :)>-.Có phải năm nào cũng bắn pháo hoa xấu đâu:rolleyes::rolleyes::rolleyes:.Những cái cảnh mà anh thấy ở đâu chẳng có,cái gì nó cũng có mặt trái.Cái này em lấy mặt tốt:khi (185)::khi (185):.Dân Hồng Quang thì cũng học giỏi lắm,nhưng em chỉ kinh mỗi đoạn "con gái đánh nhau xé............":-SS:-SS:-SS.

S

suphu_of_linh

Thế anh phải nhìn cả cái chữ kí nữa;em sẽ thi vào đó :khi (186)::khi (186)::khi (186):.Với lại ngày bình thường ai người ta mở điện thế kia:D;chỉ dịp Tết,với cả dịp Hải Dương lên đô thị loại II :)>-.Có phải năm nào cũng bắn pháo hoa xấu đâu:rolleyes::rolleyes::rolleyes:.Những cái cảnh mà anh thấy ở đâu chẳng có,cái gì nó cũng có mặt trái.Cái này em lấy mặt tốt:khi (185)::khi (185):.Dân Hồng Quang thì cũng học giỏi lắm,nhưng em chỉ kinh mỗi đoạn "con gái đánh nhau xé............":-SS:-SS:-SS.

xé cái gì cơ ;;) rách không ;;) sao anh hem biết nhẩy =((=(( có tấm hình nào hok em ;;)

ý anh là pháo hoa trong ảnh đẹp quá :x hơn cả bình thường, vì pháo hoa trong ảnh nó là hàng giả :D

ừ, thế em thi chuyên gì ? gio` đang học trường nào thía ;;) có học lê quý đôn không :D

Top Bottom