Thành phố Hải Dương nhỏ bé, chưa đựng bao kỉ niệm lớn lao của con người

S

suphu_of_linh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hải Dương quê tớ nè...:), ngày nào....à quên đúng hơn là ngày lễ nào cũng phải rủ lũ bạn cuốc xe đạp hết 1 vòng HD, nhưng mà sao bây giờ mới bít là HD đẹp như zị nhỉ :)

Các bạn đừng như tớ nhé, quê hương mình đẹp lắm, hãy cảm nhận hết vẻ đẹp quê hương mình bằng chính trái tim nhé ^^!

Mọi người cũng xem na:)

Cung thiếu nhi thành phố...^^!. nhớ ngày trước, tuần nào cũng ra đây bơi, thỉnh thoảng thì đi thú quay hoặc nô trong nhà bóng, thick cực lun. ước gì còn bé tý nhỉ...8->

còn đây hình như là phố Quang Trung...^^!...bọn tớ cứ đá bóng xong là ra đây ăn chè, thick phải bít...;))

Đầu phố Phạm Hồng Thái nè, phố ăn của Hd đó các bạn :), ẩm thực đa dạng cực. Ngày xưa học tuyển có lần thầy dẫn cả đội đi làm 1 bữa ở đây đấy...:D

Hông rõ nữa, lạ ghê, hình như là hồ Bạch Đằng ý :D

This is đường Trần Hưng Đạo :D, cứ tết đến là mọi người lũ lượt đi trên con đường này ra hồ bạch đằng để xem pháo hoa ý..^^!..Tớ đương nhiên là cũng phải đi rùi, hjhj, pháo xem bắn hay cực :D

Còn mặt đường lớn nì mọi người thường gọi là Tổng hợp, nghe kì lắm nhỉ ;)). Bạn có thấy cái sân Ngân hàng công thương to đùng kia hok :D, mùa hè đi chạy thể dục sáng, đúng 6h là đến đấy ngồi nghỉ chân :D, còn có người mang bóng ra đá lúc 5h ở đó cơ...^^!

Hjhj, típ nè, Hội trường đảng đấy, cách đây mấy năm chú tớ tổ chức đám cưới ở đây đấy, vẫn còn nhớ :D

:D, đây là bảo tàng, tớ chưa vào đấy bao giờ cả, nhưng mà hình như nó ở trên cái đường mờ tớ hay ăn chè ý...:D

:), bức ảnh này cũng là chỗ tổng hợp đấy, nhưng mà các bạn tưởng tượng là cái máy ảnh quay 180 độ và tách 1 cái, :), hỉu hem ;))

:), đường Chương Dương vào trường Hồng Quang tớ nè...:D, đường nhỏ xíu nhỉ, vừa đúng 1,5 cái ô tô =)) :D. Trường tớ là cái phần vàng vàng bên phải ý ^^!.
Các bạn chưa nhìn thấy cổng trường đâu :p, cổng bằng sắt ở sâu bên trong cơ :D. Nhìu cây quá che hết ùi ;))...
À còn thêm 1 kỉ niệm nữa là =.=, tớ + lũ bạn tớ, chuyên đi đá bóng trong giờ thể dục + ứ thèm tập trung, đâm ra mấy bữa học đầu tiên toàn bị thầy cho chạy đúng 1 vòng cái hồ này ý >"<. Đã zị còn phải viết bản kiểm điểm, đi lao động nữa :((

Hì hì, đây là nhà thi đấu, chuyên diễn ra các trận đấu bóng bàn đấy :D, hồi nhỏ tớ có zô đó 1 lần cơ mờ là xem xiếc cơ :D. Lớp 10 vừa rùi tớ có zô đây zới chuyên Nguyễn Trãi ý :D, xem cái gì cũng ko nhớ cơ, khai mạc gì đó :)

^^!...zà đây là chuyên Nguyễn Trãi cũ nì. Bây giờ Nguyễn Trãi chuyển sang gần nhà tớ ùi, ước tính Dtích mới = 50 Dtích cũ :eek:

^^!, và đây chính là Hồng Quang trường tớ đấy :D. Các bạn tưởng tượng ra là nó được chụp ở mặt hồ bên kia đấy ;). Lớp tớ bị cây che khuất ùi :((. :D
Đây là tiền trường, còn hậu trường... (=)) )... 1 khoảng sân rất rộng nữa ở đằng sau đấy :D

Nữa nhé, đây là toàn cảnh Đường Đôi...^^!, cũng không lạ lắm đâu. Các bạn lại tưởng tượng là cầm cái máy anh, quay 180 độ là lại thấy Tổng Hợp rùi :D, Đường Đôi ngay cạnh cái Ngân hàng công thương đấy...^^!

:D, mình đi hết đường Trần Hưng Đạo lúc nãy :D, sẽ ra đường Thanh Niên, chính là nơi bắn pháo hoa ở HD lúc nãy tớ kể ý...^^!. Và trên đường thanh niên có 1 cái công viên, gọi là công viên Bạch Đằng :D...nó đây nì...^^!
Hè bọn tớ chạy quanh 1 vòng hồ nì rùi ra sảnh ngân hàng chỗ Tổng hợp ngồi nghỉ đoá :)

^^!...hjhj, đi chơi típ đi ;))

Đây là cảnh đường Nguyễn Lương Bằng đó:D. Các bạn thấy mấy người đi xe dừng lại ko. Đó gọi là Ngã tư máy sứ, nó tẽ ra làm 3 đường: Điện Biên Phủ, Phạm Ngũ Lão và Lê Thanh Nghị.

Bên trái chỗ người cầm máy ảnh, có nhìu nhà cao và cây xanh đóa, có gần chục cửa hàng bán Bánh đậu xanh zới Bánh Gai, chắc các bạn bít đó là đặc sản HD rùi đúng hông :)

Trên đường NLB nì còn có rất nhìu chỗ dừng xe buýt nữa đấy...zị nên có lần em tớ bảo đi du lịch, có dừng xe ở HD mua bánh đậu xanh...Tớ cứ nghĩ là chỗ này cơ ;)), nhưng mờ hông bít có phải hông ^^!

:), đây là khu đô thị Nam Cường phía Đông hay Tây tớ cũng hông bít nữa ( >"<, mãi ko nhớ đc cái nào vào cái nào >"< )...:D, nó có thác nước nhân tạo đúng hem :D. Bên trong còn có 1 cái hotel 24,25 tầng gì đóa :D. Đây cũng là 1 nơi bắn pháo hoa tết ở HD sau Công viên Bạch Đằng ở đường Thanh Niên đó...^^!

Hotel 24,25 tầng này :D

Quay lại Tổng hợp nha, cái nhà đang xây kia là bưu điện mới đó...:)

Ngã 6, sau đường Phạm Ngũ Lão, bên phải máy ảnh là Chợ lớn ^^!...tớ đi qua chợ đủ loại mùi =)), nhưng thick nhứt vẫn là mùi Lạp Xường Đài Loan :D, thơm hơn cả thịt nướng :p

Một số hình ảnh của khu đô thị Nam Cường :D, các bạn xem nhé

Tớ ở thành phố nên có bấy nhiu thôi, chứ ở HD còn nhìu cảnh đẹp lắm, như Côn Sơn chẳng hạn :D
Nếu các bạn rảnh thì tới thăm Hải Dương quê tớ nhé :)

Nguồn ảnh: Từ HQERS
Lời Bình: Từ suphu_of_linh =)) )

Last edited by a moderator:
N

nuthantuyet1311992

ô hoá ra suphu_of_linh ỏ HẢI DƯƠNG àh,bạn biết HƯNG YÊN không?
ngày trước hưng yên và hải dương là 1 tỉnh (HẢI HƯNG) tuy mình chưa đến hải dương bao giờ ,nhưng xem những bức ảnh trên mình có thể tưởng tượng ra ,khung cảnh rất đẹp,nhìn cũng thấy,hải dương chắc chắn khá giả hơn hưng yên rồi
khu đô thị đẹp!

S

suphu_of_linh

hì hì, thanks Nữ thần nhìu lắm...^^!, bạn là vị khách đầu tiên đấy...^^!

Ừ đúng ùi, xưa thì bạn zà mình ở cùng 1 tỉnh ý, nhưng sau tách ra làm 2 tỉnh...^^!..chắc là do Hải Hưng...quá to...;))

:), nhưng ko sao, HD và HY ở ngay gần nhau, đôi lúc đi lên Hn mình đều qua HY cả đấy...:D. Nhà bạn của bố mình cũng ở HY...^^! Nửa năm tới đó chơi 1 lần đấy...;))

Hì hì, chụp nhìu ảnh zị thui chứ Thành phố HD mình đạp 1 buổi chiều là hết à...^^!...Phải đi cả tỉnh mới đc ngắm nhìu, mình thấy ngắm cảnh đẹp như là tiên ý, quên hết mọi buồn phiền...:)

Hì hì, khi nào rảnh thì qua nhà mình chơi nhé...:D ;)). Lúc ý tìm đc mấy nơi mình chỉ dễ ợt lun...:)...

Thanks nữ thần nhé...:)

X

xilaxilo

nhìn cảnh Hải Dương mà thấy có cái giống Ninh Bình, có giống Nam Định, cũng có giống Vinh

mà đường ở đây sao vắng ng thế?

mấy cái hồ nhìn đẹp

(suphu ơi, cô chơi đá bóng sao? =))=))=)))

P

phalaibuon

hoá ra suphuoflinh học trường HQ ah`

tớ đến trường này 2 lần rồi

lần thi học sinh giỏi

trường mới rộng thật

nhưng hơi ít cây

HD còn rất nhiều nơi có cảnh đẹp

hôm nào rảnh tớ post lên cho

S

suphu_of_linh

hì hì, thanks bạn phalaibuon nhé :)

tớ học trường HQ, bạn có đứa bạn nào ở đấy hem, nói tớ mai tớ đi gặp =)) :D

Mà tớ thấy HQ có nhìu cây đẹp mà, cái cây cổ thụ ở trong hậu trường to đùng đóa, trên ngọn còn có chim làm tổ. Lớp tớ trên tầng 3 ngày nào cũng nghe :D, mà ko bị nắng vì cây cao hơn nóc nhà mà...:D :D

Ừ, bạn post lên nhé :D..thanks

H

hoangminh_bk2007

À thì ra là Hồng Quang à . Tớ cũng lên Hồng Quang rồi . Khá rộng nhưng mà nói thực đúng là trường ở thành phố có khác : rộn nhưng vẫn thua xa trường tớ :) Mà bây giờ cơ sơ hạ tầng Hồng Quang có khi cũng thua Phúc Thành ấy chứ :D
Đùa vậy thôi chứ lâu lâu rồi cũng ko lên TP nên chẳng biết bây giờ TP HD thế nào .Tớ giờ còn thuộc đường HN hơn cả đường HD mất rồi :(( Chán nhỉ ...........

S

suphu_of_linh

Hì hì, anh Hoàng Minh đang học Bách Khoa năm thứ 2 đúng hem :D

em chưa xuống huyện Kinh Môn bao giờ nhưng mờ đất huyện chắc rộng lắm...T_T, chắc bù cho trên đây suốt ngày sửa đường =.=

:D

H

hoangminh_bk2007

@ suphu_of_linh : :D tớ học năm thứ 3 rồi . Hic cái yahoo này lập năm 2007 nên lấy vậy , ai cũng tưởng là năm thứ 2 :)
Cậu chắc cũng học ĐH rồi chứ hả ? Trường nào vậy ?

K

kimthuyhp

trùi ui ra là mấy người ở HD à, cho mình hỏi nhé, ở HD có 1 cái trường mà có 2 ngôi mộ ở trước cổng ý, có đúng ko và đó là trường nào vậy? :D

H

hoangminh_bk2007

Ơ thật thế à ? nhưng mà nghe suphu_of_linh nói như là đã học qua cấp 3 rồi ấy . Hic . Tưởng bở nữa rồi.....:D

P

phalaibuon

=))=))=))

nản

suphu già thế ah?

cô ý sinh năm 93 mà anh

sao anh ném cô ý lên ĐH sớm thế

oầy thế mà giờ mình mới biết

cứ nghĩ giống như anh hoàng minh

tại lời lẽ khẩu khí nghe hơi già già

khi nào mọi người rảnh mời mọi người tới nhà mình nhá

ở Phả Lại _ Chí Linh

khá gần C Sơn , K Bạc và đền thờ thày giáo Chu Văn An

mình nói thật đến đền thờ TG CVA mình thích nhất ( cũng ko biết tại sao)

:)
hân hạnh đón tiếp
:)&gt;-
:-*

Ơ thật thế à ? nhưng mà nghe suphu_of_linh nói như là đã học qua cấp 3 rồi ấy . Hic . Tưởng bở nữa rồi.....:D

anh H M ới ơi

ở K M ý

có chỗ nào chơi đc hok

em chỉ thích nơi có nhìu cây thôi

không khí trong lành . thoải mái lắm ý

Last edited by a moderator:
H

hoangminh_bk2007

anh H M ới ơi

ở K M ý

có chỗ nào chơi đc hok

em chỉ thích nơi có nhìu cây thôi

không khí trong lành . thoải mái lắm ý

Kinh Môn thì có Đền Cao thờ cha của Hưng Đạo Vương Trần Quốc Tuấn , Động Kính Chủ là 2 danh lam nổi tiếng nhất . Nhìn chung 2 chỗ này là ok vì có núi , nhiều cây , không khí trong lành lắm như Côn Sơn ấy .
Tết này phải đi đền thờ thầy giáo Chu Văn An thôi . Đền này linh lắm đấy nhá . Thằng em năm tới thi ĐH rủ nó đi cầu may :D

H

hoangminh_bk2007

trùi ui ra là mấy người ở HD à, cho mình hỏi nhé, ở HD có 1 cái trường mà có 2 ngôi mộ ở trước cổng ý, có đúng ko và đó là trường nào vậy? :D

Thế ai bảo cậu thế ? Tớ còn ko biết nữa là . Ai bảo cậu diều đó thì cậu cứ đi hỏi người đó là rõ nhất thôi chứ HD biết bao nhiêu trường , sao mà biết hết đc ?

K

kimthuyhp

Thế ai bảo cậu thế ? Tớ còn ko biết nữa là . Ai bảo cậu diều đó thì cậu cứ đi hỏi người đó là rõ nhất thôi chứ HD biết bao nhiêu trường , sao mà biết hết đc ?

Ờ chính mình cũng đang kiểm chứng điều đó đây, chứ hỏi lại thì bằng hòa à :D
Trường này ở trong thành phố, tên là trường Hoàng Văn Thụ hay Dân lập Hoàng Văn Thụ gì đó :confused:

H

hoangminh_bk2007

Ờ . Nhưng mà cái này thì chắc mình chịu vì giờ cũng không hay lên TP HD lắm . Ai biết thì hộ bạn ấy chút đi nhỉ :D

Y

yenthang

Vui nhỉ ?
Mọi người đi học thật là vui !
Bạn học BK vậy có ở trong ký túc hok ?
Tôi 2 năm thi trươt rồi !
Bây giờ lại làm lính xa nhà !
Hic !
Buồn wa' !

H

hoangminh_bk2007

Hồi xưa thì mình có ở trong ký túc nhưng giờ mới chuyển ra ngoài rồi . Cậu là lính à ? Lính mà cũng còn tham gia 4rum về học tập này , thật là khâm phục . Chắc bạn vẫn định thi tiếp ? Như thằng em mình đấy : giờ là lính nhưng nó vẫn cố gắng học lắm để sắp tới nó cũng thi tiếp . Chúc cậu thỏa mong ước của mình :D Tôi yêu những người lính............

Top Bottom