thách đố đây ko khó nhưng ko dễ đâu

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi arxenlupin, 27 Tháng một 2008.

Lượt xem: 5,594

1. arxenlupin

arxenlupin Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

tại sao ruồi muỗi vướng phải mạng nhện thì bị dính lại đó mà con nhện lại có thể đi trên đó dễ dàng được

2. dadaohocbai

dadaohocbai Guest

Tại sao mình chê người khác thì giỏi thế nhưng tự kiểm điểm lại kém thế???

3. akai

akai Guest

sao Mr đả đảo vướng phải Net mà ko dứt ra đc? chẳng lẽ nó là hạng ruồi muỗi =))

4. arxenlupin

arxenlupin Guest

có lẽ vậy thật =))=))=))

5. arxenlupin

arxenlupin Guest

thế ko ai trả lời được câu hỏi đưa ra ban đầu à

6. ngoisaotim

ngoisaotim Guest

Nếu mình nhớ ko nhầm là do trong mạng nhện, có 1 số sợi dính, nhưng có 1 số sợi ko, và con nhện đi trên những sợi ko dính đó (Tuy nhiên cũng có tài liệu khác nói là do chân con nhện có chất gì đó giúp nó ko bị dính, và nếu lật lại đằng lưng thì nó vẫn bị dính màng nhện như thường, ko biết cái nào đúng nên post của 2 lên vậy).

7. arxenlupin

arxenlupin Guest

cảm ơn thư ký nghe
    mình cũng đọc được cả 2 cách giải thích đó nhưng ko bít có đúng ko nên mới hỏi

8. arxenlupin

arxenlupin Guest

ko ai có ý kiến gì nữa à

9. tinhphai1710

tinhphai1710 Guest

:-/

10. vì trên mạng nhện có những sợi dính và sợi ko dính
    con nhện phân biệt dc những sợi ko dính nên di chuyển dc trêm mạng nhên
    chính xác là vậy

11. Sai đừng trách nhé

Hình như là vì ở mạng nhện có những sợi tơ chăng dọc ko có chất dính nên nó di chuyển trên những sợi trục dọc đó. Còn những sợi chăng ngang có chất keo dính thì khi ruồi muỗi đập vào sẽ bị dính

12. tuandayem

tuandayem Guest

Câu này dễ mà.
    Do trên mạng nhện có 1 nhìu chấm nhỏ có chất dính của nhện mà con nhện nhìn thấy còn các loài khác thì hok.

13. girl_l0v3

girl_l0v3 Guest

sao bạn đưa ra câu hỏi mà mình h0k trả lời đc :D

14. hunganhdo

hunganhdo Guest

nhện làm ra mạng nhện, mà chân của nó còn có 1 số chất đệm bóng nên nó k bị dính
    còn ruồi muỗi thì bị vì k có n chất đó, mà nc lại, tr mạng nhện còn có chất kết dính với lông r muỗi

15. honghai9x

honghai9x Guest

Trên mạng nhện có nhưng cái tơ dính và tơ không dính nó nhận biết được là đúng.Ngoài ra ở chân nhện còn có các cái lông để chống dính nữa

16. um_nhabachoc

um_nhabachoc Guest

vì chân nhện có một chất dịch nên => dfcm ? đúng hem

17. xilaxilo

xilaxilo Guest

oh my God. con nhện đi dc trên tơ nhện vì tơ nhện do con nhện tạo ra và sử dụng hay nói cách # nó như thế vì nó phải thế

18. hunganhdo

hunganhdo Guest

ồơ, kiểu như là mình tạo ra thì mình phải hiểu hơn ai hết:D:D:D:D

19. quyluabn95

quyluabn95 Guest

Dễ vậy mà, hồi nhỏ mình thường xem Thế giới động vật nên rành lắm: trong mạng nhện có những sợi tơ dính và ko dính, nhện ta đi trên những sợi ko dính! Thế thui!!|||

20. mình hok bít nữa nhưng theo mình nghĩ thì do ở chân nhện có một lớp gì đó giúp nó ko bị zi'nh
    và nó có thể tự do di chuyển trên mạng nhện
    Vui vui(do mạng nhện là nhà của nó) Hí hí...

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted