thách đố đây ko khó nhưng ko dễ đâu

D

dadaohocbai

Tại sao mình chê người khác thì giỏi thế nhưng tự kiểm điểm lại kém thế???

A

akai

arxenlupin said:
tại sao ruồi muỗi vướng phải mạng nhện thì bị dính lại đó mà con nhện lại có thể đi trên đó dễ dàng được
sao Mr đả đảo vướng phải Net mà ko dứt ra đc? chẳng lẽ nó là hạng ruồi muỗi =))

N

ngoisaotim

Nếu mình nhớ ko nhầm là do trong mạng nhện, có 1 số sợi dính, nhưng có 1 số sợi ko, và con nhện đi trên những sợi ko dính đó (Tuy nhiên cũng có tài liệu khác nói là do chân con nhện có chất gì đó giúp nó ko bị dính, và nếu lật lại đằng lưng thì nó vẫn bị dính màng nhện như thường, ko biết cái nào đúng nên post của 2 lên vậy).

A

arxenlupin

cảm ơn thư ký nghe
mình cũng đọc được cả 2 cách giải thích đó nhưng ko bít có đúng ko nên mới hỏi

L

lehoanganh007

ngoisaotim said:
Nếu mình nhớ ko nhầm là do trong mạng nhện, có 1 số sợi dính, nhưng có 1 số sợi ko, và con nhện đi trên những sợi ko dính đó (Tuy nhiên cũng có tài liệu khác nói là do chân con nhện có chất gì đó giúp nó ko bị dính, và nếu lật lại đằng lưng thì nó vẫn bị dính màng nhện như thường, ko biết cái nào đúng nên post của 2 lên vậy).
vì trên mạng nhện có những sợi dính và sợi ko dính
con nhện phân biệt dc những sợi ko dính nên di chuyển dc trêm mạng nhên
chính xác là vậy

S

supermassiveblackhole_93

Sai đừng trách nhé

Hình như là vì ở mạng nhện có những sợi tơ chăng dọc ko có chất dính nên nó di chuyển trên những sợi trục dọc đó. Còn những sợi chăng ngang có chất keo dính thì khi ruồi muỗi đập vào sẽ bị dính

T

tuandayem

Câu này dễ mà.
Do trên mạng nhện có 1 nhìu chấm nhỏ có chất dính của nhện mà con nhện nhìn thấy còn các loài khác thì hok.

H

hunganhdo

nhện làm ra mạng nhện, mà chân của nó còn có 1 số chất đệm bóng nên nó k bị dính
còn ruồi muỗi thì bị vì k có n chất đó, mà nc lại, tr mạng nhện còn có chất kết dính với lông r muỗi

H

honghai9x

Trên mạng nhện có nhưng cái tơ dính và tơ không dính nó nhận biết được là đúng.Ngoài ra ở chân nhện còn có các cái lông để chống dính nữa

X

xilaxilo

oh my God. con nhện đi dc trên tơ nhện vì tơ nhện do con nhện tạo ra và sử dụng hay nói cách # nó như thế vì nó phải thế

Q

quyluabn95

Dễ vậy mà, hồi nhỏ mình thường xem Thế giới động vật nên rành lắm: trong mạng nhện có những sợi tơ dính và ko dính, nhện ta đi trên những sợi ko dính! Thế thui!!|||

B

billy_nguyentuan

mình hok bít nữa nhưng theo mình nghĩ thì do ở chân nhện có một lớp gì đó giúp nó ko bị zi'nh
và nó có thể tự do di chuyển trên mạng nhện
Vui vui(do mạng nhện là nhà của nó) Hí hí...

Top Bottom