Thách đố của Little Chick đây, mại dzô.....

Status
Không mở trả lời sau này.
A

amaranth

Nếu 3. là letter A thì 2. là the fourth letter cũng được mà
Câu 5 viết sai chính tả kìa :p

N

neomc8x

neomc8x said:
He he, gợi ý câu trên là "VIP" ( câu này của bạn tui ko phải của tui ) :D

Câu mới :
1. what do men do when they r standing And dogs do when they r sitting with 3 legs.
2.what does ADAM have but EVA doesn't?
3.what does ADAM have 2 but EVA has 1?
4.find a word with 10 "T"
5.A VIP sit in the car beside a skybuilding, A sniper on the 100th floor of the buiding, the VIP still be assistanted. Why?
6.why do birds fly to the South when the winter come?
7. Fill it F_ _ K
Hê hê, 7 câu cả khó lẫn dễ. Post 1 lần luôn thể. Của bạn tớ và tớ, tụi tớ học khối a, yêu tiếng anh, yêu màu tím mộng mơ, rất mong được chỉ giáo =))
:mrgreen:

Chân thành xin lỗi vì câu 2 ko có câu trả lời phù hợp. Nhưng ko phải là ko có câu trả lời.

T

teahee14

Theo tớ nghĩ, lỗi sai là ở giới từ "on" trong câu " You've no need to light a nightlight on a light night like tonight" -> dùng "at". Không biết tớ sửa thế có đúng k? :D
Nhân đây làm quen mọi người trong room luôn nhe.

D

dinhthithay

bạn không cần thắp sáng lên cái ánh sáng ban đêm vào một đêm sáng giống như đêm nay,mà cần thắp sáng vào những đêm sáng mờ ảo,và đêm nay là một đêm sáng.Khi một đêm sáng như đêm nay thì chẳng có lý do gì mà chúng ta phải thắp sáng bằng những ánh sáng mờ ảo đó

góp ý cho mình nha,mình còn gà lắm

D

dinhthithay

lỗi sai

tớ nghĩ đề sai ở chỗ:nightlight's light's.....
sửa lại là: nightlight's a slight light....

đúng ko?

Last edited by a moderator:
N

nhen_kieu

Học tiếng anh la` cần sự kiên nhẫn mà, diễn đàn này dành cho những người bít tiếng anh bít nhìu hay bít ít điều tham gia đc mà. Có gà thì mới có pro có cần mẫn mới có thành công chứ.

S

seagirl_41119

Phải có ng này ng kia chứ.Ai cũng giỏi hết thì còn nói làm j???????????
Mọi ng thảo luân sôi nổi wa nhưng thực sự mình vẫn chưa tìm ra lỗi sai trong bài đó

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom