Thắc mắc!!!

D

dieulinh_a1

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn cho mình hỏi vấn đề này nhé!
Mình được biết trong đoạn trích :" Hạnh Phúc Của Một Tang Gia" thì ông Văn Minh là cháu đích tôn của cụ cố tổ. Sao có người lại nói cậu Tú Tân mới là cháu đích tôn của cụ cố tổ??? Có phải cậu Tú tân là con trai lớn của ông bà Văn Minh hay không???:confused::confused::confused:

T

trandangphuc

Có gì đâu mà phải thắc mắc.??? Nhân vật Tú Tân chỉ được đề cập tới trong chuyện trong việc "Cậu tú Tân sướng điên người vì được dịp dùng mấy cái máy ảnh mới mua " cho nên mọi thứ đều là suy đoán chứ trong sách không nói rõ. !!!

D

dieulinh_a1

Nhưng có sách lại phân tích đến sự bất hiếu của đám con cháu cụ cố tổ, trong đó đề cập rất nhiều đến cậu TÚ TÂN, vì là cháu đích tôn của cụ cố tổ mà lại xem đám tang của ông mình như một hội chợ để phô tài chụp ảnh. Còn sách lại nói ông Văn Minh là cháu đích tôn của cụ cố tổ, trước cái chết của ông mình mà mang một bộ mặt đưa đám chỉ vì bận giải phương trình hóc búa về hai cái tội nhỏ và một cái công to của Xuân tóc đỏ nên mình muốn biết cụ thể về hai nhân vật này để phân tích khỏi sai ấy mà.

T

trandangphuc

Đính chính rõ ràng:
_Tú Tân là con của Văn Minh. (Con trưởng hay con út thì không rõ vì trong chuyện không nói rõ, chúng ta không thể suy đoán đúng được) Đặc tính cơ bản của Tú Tân là một con người chạy theo chiều hướng xa hóa là người bất hiếu và vô tình

Top Bottom