Thắc mắc về nội dung bài giảng trong khóa luyện thi cấp tốc môn Hóa

Status
Không mở trả lời sau này.
B

bokute2302

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho hỏi có phải toàn bộ bài giảng môn hóa được cắt xén từ khóa học vip ra để thành cấp tốc không ạ! sau khi em xem bài giảng đầu tiên thì thấy là như vậy! tưởng hocmai.vn ghi hình bài giảng mới theo tinh thần cấp tốc chứ! những bài giảng sau lấy từ khóa vip hay là ghi bài giảng mới đây! mong hocmai.vn cho cái ý kiến phản hồi!

Q

quangvu321

cái gì ??? họcmai làm ăn kiểu này hã vậy thôi !! cũng chẳng biết phải nói làm sao nữa ? coi như cống hiến 350k cho hocmai chứ khóa đảm bảo cũng đk 530k rồi mà có học được đâu? ! Sao hocmai mún giết học sinh hay sao môn hóa lại làm như vậy??? như vậy là khỏi hy vọng vô môn hóa đc 4 đ thoy vẫn là niềm ao ước của nhiều học sinh khi tham gia hocmai ! quá thất vọng ! thầy Sơn sao để mọi người phàn nàn nhiều thế ?? thầy là thạc sĩ sao thầy giạy chán quá đi !

Q

quangvu321

Đề Nghị Hocmai up hết phần giải tất cã bài tập chứ có 20% thì thôi những câu còn lại bỏ ak`?? em mong thầy Sơn thà cho 20% bài tập đó còn hơn chứ cho nhiều bài tập giải có 20% còn 80% còn lại nếu học sinh giỏi thì còn có cơ hội giải hết còn em là học sinh kém môn hóa thì phải làm sao??? dù em đã cố ghén để giải nhưng giải hok đc chã lẽ hỏi ?? phải đợi trã lời >>>> đề nghị môn hóa up 100% hướng dẫn giải đi

9

944716

Hình như là bài đầu tiên lấy từ khóa đảm bảo thì phải?? bài thứ 2 thì mới! mà nhưng mọi người vẫn mong mốn môn hóa up 100% hướng dẫn giải! môn lí thì còn biết đường mà mò chứ còn môn hóa vận dụng quá nhiều kiến thức nên mò không đúng hướng chỉ thấy đáp án mà ko biết vì sao? nên hocmai nên up hết phần hướng dẫn giải cụ thể tất cã bài tập để mọi người hoc tốt môn hóa hơn.

N

nhatminhb5

không lo mà học còn phàn nàn gì.................năm trước có học gì hocmai mà vẫn được 4đ Hoá...giờ có hocmai hi vọng nâng thành tích lên chút xíu.........mấy bạn cứ tập trung vào học đi...mình tập trung học là được chứ thầy nào dạy thì chả vậy...quan trọng là ở mình tiếp thu thế nào thôi..nếu tiếp thu tốt thì thấy thầy dạy hay...còn tiếp thu kém thì toàn thấy la là thầy dạy dở

H

hocmai.cskh

Cho hỏi có phải toàn bộ bài giảng môn hóa được cắt xén từ khóa học vip ra để thành cấp tốc không ạ! sau khi em xem bài giảng đầu tiên thì thấy là như vậy! tưởng hocmai.vn ghi hình bài giảng mới theo tinh thần cấp tốc chứ! những bài giảng sau lấy từ khóa vip hay là ghi bài giảng mới đây! mong hocmai.vn cho cái ý kiến phản hồi!
Chào bạn :)

Trước tiên, Hocmai.vn xin cảm ơn bạn đã góp ý, thắc mắc cho chúng tôi!

Mình vừa kiểm tra quá trình học tập của tài khoản bokute2302 thì nhận thấy bạn chưa hề học bất kì một bài giảng nào trong khóa luyện thi cấp tốc môn Hóa. Nên để làm rõ hơn những quan điểm trên, bạn vui lòng cung cấp cho mình những dẫn chứng hợp tình, hợp lí.

Xin trân trọng cảm ơn bạn!

H

hocmai.cskh

cái gì ??? họcmai làm ăn kiểu này hã vậy thôi !! cũng chẳng biết phải nói làm sao nữa ? coi như cống hiến 350k cho hocmai chứ khóa đảm bảo cũng đk 530k rồi mà có học được đâu? ! Sao hocmai mún giết học sinh hay sao môn hóa lại làm như vậy??? như vậy là khỏi hy vọng vô môn hóa đc 4 đ thoy vẫn là niềm ao ước của nhiều học sinh khi tham gia hocmai ! quá thất vọng ! thầy Sơn sao để mọi người phàn nàn nhiều thế ?? thầy là thạc sĩ sao thầy giạy chán quá đi !

Theo như thông tin mà mình kiểm tra, thì tài khoản của bạn chưa đăng kí khóa học đảm bảo môn Hóa của thầy Sơn. Mình rất mong muốn nhận được những ý kiến chính xác của bạn về khóa luyện thi đảm bảo môn Hóa.

Xin trân trọng cảm ơn bạn!

B

bokute2302

ok! mình đăng ký ở tài khoản khác cskh ạ! đề nghi hocmai kiểm tra tài khoản này 944716

9

944716

là mình đây hocmai ạ! kiểm tra đi mình đăng ký đủ đảm bào với cấp tốc đấy ạ!

H

hoanghuy888

mình thấy khoá giải đề lý do thầy hùng giảng dạy là có chất lượng tốt nhất

H

hocmai.cskh

ok! mình đăng ký ở tài khoản khác cskh ạ! đề nghi hocmai kiểm tra tài khoản này 944716

là mình đây hocmai ạ! kiểm tra đi mình đăng ký đủ đảm bào với cấp tốc đấy ạ!

Sau khi tiếp nhận được ý kiến của bạn, Hocmai.vn đã phân tích bài giảng cũng như tham khảo ý kiến của thầy Sơn. Hocmai.vn xin trả lời các thắc mắc của bạn như sau:

1. Bài giảng số 1 trong khóa cấp tốc môn Hóa: Cấu tạo nguyên tử và bảng tuần hoàn là bài giảng duy nhất trùng với nội dung của khóa đảm bảo. Đó là điều mà Hocmai.vn cam kết với tất cả các bạn học sinh.

2. Như trong nội dung bài giảng (link: http://hocmai.vn/mod/scorm/view.php?id=32260) mà thầy đã đề cập: đây là 1 nội dung tương đối khó trong đề thi và cả trong chương trình phổ thông, là 1 phần rất trừu tượng nằm trong phần đầu trong chương trình lớp 10.
Chính vì căn cứ vào độ khó của kiến thức và số lượt xem bài giảng này trong khóa đảm bảo nên Hocmai.vn đã quyết định không rút gọn kiến thức trong Cấu tạo nguyên tử, mà để nguyên vẹn trong khóa cấp tốc. Tất nhiên đây là bài giảng duy nhất mà chúng tôi làm như vậy, bởi tầm quan trọng của kiến thức được đề cập trong bài giảng đó.

Trên đây là những thông tin giải đáp thắc mắc của bạn đối với bài giảng số 1 của khóa cấp tốc. Hocmai.vn rất mong nhận được thêm những ý kiến đóng góp của bạn :)

Chúc bạn 1 tối vui vẻ!

M

maichungduong02

ừm! đúng ak! môn toán 2 ông thầy chỉ được cái tiếng mà k có miếng! dạy trên trời dưới đất! k biết cấu trúc đề thi mà cũng ra đề! người ta bỏ cái tiệm cận xiên rồi mà cứ nhắm vô đó mà ra! ngay cả 1 điều căn bản nhất mà thầy không nắm được! còn thầy sơn thì khỏi nói! giảng k hiểu gì lun! hoho! thà xem mấy đề năm trc còn chất lượng hơn đề của mấy cái ông này! k biết hocmai kiếm đâu ra thế nhỉ!.........đừng nói là mình không đăng ký mà sao mình lại biết nha! mình cũng học bằng tài khoản khác nữa

B

banhuyentrang123

Ý kiến : nếu các bạn đăng ký học các khóa học đảm bảo trên hocmai thì chỉ nên dùng một nick duy nhất thôi ,chứ không nên tạo nhiều nick gây phiền hả cho người quản trị cũng như đội ngũ giúp đỡ của hocmai.\

Một số điểm của hocmai chưa phản ánh đến các thầy là một số nội dung học đã được giảm tải không có , trong chương trình thi đại học thì không nên giảng quá xâu vào. Nhưng mình thấy học mãi đã cố gắng vì học sinh việt của mình khi đã mở ra rất nhiều lớp cho học sinh ,đặc biệt từ năm ngoái trở lại đây đã có thêm các môn anh văn, văn ..

Mong trung tâm ngày càng phát triển

H

hocmai.cskh

ừm! đúng ak! môn toán 2 ông thầy chỉ được cái tiếng mà k có miếng! dạy trên trời dưới đất! k biết cấu trúc đề thi mà cũng ra đề! người ta bỏ cái tiệm cận xiên rồi mà cứ nhắm vô đó mà ra! ngay cả 1 điều căn bản nhất mà thầy không nắm được! còn thầy sơn thì khỏi nói! giảng k hiểu gì lun! hoho! thà xem mấy đề năm trc còn chất lượng hơn đề của mấy cái ông này! k biết hocmai kiếm đâu ra thế nhỉ!.........đừng nói là mình không đăng ký mà sao mình lại biết nha! mình cũng học bằng tài khoản khác nữa

Trước thông tin mà bạn cung cấp về cấu trúc đề thi Đại học môn Toán 2011, Hocmai.vn đã rất cẩn thận tìm kiếm các nguồn thông tin đáng tin cậy (website của Bộ Giáo dục - Đạo tạo, trang dantri.com.vn), tuy nhiên chúng tôi không tìm thấy bất kì thông tin nào liên quan đến cấu trúc đề thi Đại học 2011 nói chung và của môn Toán nói riêng.

Bạn vui lòng cung cấp thông tin tin cậy để chúng tôi có ý kiến phản hồi với thầy Khải.

Xin cảm ơn góp ý của bạn!

M

maichungduong02

phần chung là phần giao thoa giữa cơ bản và nâng cao cskh ạ! mà cơ bản thì không biết thế nào là tiệm cận xiên đâu!vì mình học ban cơ bản mà! cskh có thể tham khảo sách giáo khoa 12 ban cơ bản! mà câu vẽ đồ thị thì là phần chung rồi! mà cskh xem rất nhiều đề thầy khải và thầy phương vẽ cho hàm bậc 2 trên bậc nhất hay hàm bậc 3 trên bậc nhất! và có thể cskh xem tất cả các đề năm trước cũng được!
ngoài ra cskh còn có thể hỏi tất cả các bạn đang ôn thi đại học! ai cũng biết là không có vẽ cái đồ thị có tiệm cần xiên ạ!

T

triaiai

Xin chân thành góp y!

Trước thông tin mà bạn cung cấp về cấu trúc đề thi Đại học môn Toán 2011, Hocmai.vn đã rất cẩn thận tìm kiếm các nguồn thông tin đáng tin cậy (website của Bộ Giáo dục - Đạo tạo, trang dantri.com.vn), tuy nhiên chúng tôi không tìm thấy bất kì thông tin nào liên quan đến cấu trúc đề thi Đại học 2011 nói chung và của môn Toán nói riêng.

Bạn vui lòng cung cấp thông tin tin cậy để chúng tôi có ý kiến phản hồi với thầy Khải.

Xin cảm ơn góp ý của bạn!

PHẦN CHUNG, cụ thể là phần khảo sát hàm số không có học khảo sat hàm hữu tỷ (do lớp 11 chương trình chuẩn không học tiệm cận xiên, sách giáo khoa 12 chuẩn cũng không đề cập tới Tiệm cận xiên) tuy nhiên hết thầy phương rồi tới thầy khải cứ ra đề thi nhằm vào hàm hữu tỷ, khiến chúng em khó hiểu??? còn parabol,hyperpol cũng bỏ lâu rồi, thế mà phần riêng cơ bản vẫn có. Số phức dạng lượng giác chương trình chuẩn tuyệt đối bỏ (Trích lời của TS Toán Hà Văn Chương - TT Luyện thi chất lượng cao Vĩnh Viễn, chuyên giải đề thi đại học cho báo tuổi trẻ)

Còn môn hóa khóa luyện thi đảm bảo thầy sơn rất hay, không có ý kiến, tuy nhiên xin thầy giảng chuyên sâu phần AMINO AXIT, phần này năm ngoái khối B bộ ra chuyên sâu lắm, ví dụ như trong sách giáo khoa hóa nâng cao chỉ dạy CnH2n+1NO2, CnH2n+3NO2, tuy nhiên bộ giáo dục cho đề suy rộng tới CnH2n+3N2O4,...không biết năm 2011 bộ còn cho những cái nào lạ nữa, xin thầy Sơn giảng chuyên sâu cho em phần đó.Với lại bộ đã cho làm toán nâng cao tới peptit(Khối B 2010) trong khi sách giáo khoa, peptit chỉ dạy giáo khoa, không có toán gì hết

Last edited by a moderator:
H

hocmai.cskh

Những ý kiến của các bạn về khóa luyện thi cấp tốc môn Toán và khóa tương tự, mình hứa sáng mai sẽ chuyển đến giáo viên để có sự phản hồi chính xác cho các bạn :).

Chậm nhất tối mai, mình sẽ có câu trả lời cho các bạn :). Mong các bạn thông cảm và vui lòng chờ đợi :).

B

buiductri_93

Mình đoán ko lầm thì khóa học cấp tốc môn toán, nội dung sẽ giống khóa luyện thi đảm bảo,
Nội dung các bài toán thì chắc nhặt từ bài khóa luyện thi đảm bảo!
Thứ 2 đây là khóa luyện thi cấp tốc năm 2010, học mãi lấy lại!
còn bài tập tự luyện toàn bài trong khóa Luyện thi đảm bảo, cắt xén lại!
Thật sự chúng em muốn 1 khóa học hay, chất lượng mới như vật lý, càng ngày càng cải Tiến,
em Thấy bên( hoc 360 độ ) họ cũng đang cố gắng hút học sinh, nhưng em vẫn tin yêu họcmai,vn mong học mãi đừng phụ lòng tin chúng em!

Last edited by a moderator:
9

944716

Thôi góp ý gì thì cũng việc học là của mình tự tìm kiếm mà học thôi !! Từ nay thôi đừng phàn nàn nữa đi các bạn gần thi rồi cái gì thiếu thì tự tìm kiếm thầy cô hay bạn bè sách vở học thêm tất cã vì mục đích đậu đh

S

segtdhkiul

mình thấy các bạn nói chưa đúng rồi .môn toán thầy phương dạy rất nhiều kiến thức . rất rất nhiều đấy các bạn ạ .phần tiệm cận xiên trong cơ bản ko có . t xác nhận .thầy giáo cấp 3 của t năm ngoái cũng nói vậy .nhưng khi dạy thầy t vẫn dạy .và đặc biệt dạy rất sâu .vì dạng đó là dạng hay nhất của khảo sát hàm số .khó nữa . đấy có thể nói là tạo cách tư duy cho các bạn về khảo sát hàm số đó . và khảo sát hàm bậc 2 trên bậc 1 có thể có trong phần phân ban mà . nếu các bạn học cơ bản cảm thấy ko tiếp thu đc thỳ có thể bỏ qua .thày dạy là 1 chuyện .tiếp nhận thế nào và hướng học của mình thế nào mới là quan trọng chứ

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom