Thắc mắc Pascal - lớp 8

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
19
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Ấn tổ hợp phím[tex]Ctrl+F9[/tex], Muốn kiểm tra lổi chính tả hay cú pháp thì bạn ấn [tex]Alt+F9[/tex] ,F9
Sao mình nhấn Ctrl + F9 nó không chạy chương trình mà lại hiện ra cái bảng để lưu? Bây giờ làm sao để chạy chương trình?
Có thể bàn phím máy bạn hỏng hoặc phần mềm bị vấn đề

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Sao mình nhấn Ctrl + F9 nó không chạy chương trình mà lại hiện ra cái bảng để lưu? Bây giờ làm sao để chạy chương trình?

Mình gõ chương trình rồi xong cho nó chạy không cần lưu mà vẫn hoạt động bình thường
Nếu bạn đang sử dụng Free Pascal thì khi bạn sử dụng tổ hợp phím Ctrl + F9 khi chưa lưu lại chương trình thì nó bắt bạn lưu là chuyện bình thường. Còn Turbo Pascal không cần lưu vẫn chạy chương trình bình thường.

• Like
Reactions: Linh's Nguyễn's

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
19
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo
Nếu bạn đang sử dụng Free Pascal thì khi bạn sử dụng tổ hợp phím Ctrl + F9 khi chưa lưu lại chương trình thì nó bắt bạn lưu là chuyện bình thường. Còn Turbo Pascal không cần lưu vẫn chạy chương trình bình thường.
Nhưng mà lưu xong nó vẫn không chạy. Dịch cũng không được

mỳ gói

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
3,580
6,003
694
Tuyên Quang
THPT NTT
alt F9 - ctrl F9- alt F5
là được
chẳng phải lưu trước

Nguyen Hanh Minh Khanh

Học sinh
Thành viên
5 Tháng mười một 2017
6
2
21
19
Hà Nội
Nếu bạn lưu rồi Ctrl+F9 vẫn không được thì ctrl F9 đúng là chạy chương trình rồi nhưng do máy tính làm quá nhanh bạn không nhìn thấy được nên bạn có thể thêm câu lệnh readln; vào trước end. để xem kết quả hoặc là nhấn tổ hợp phím alt F9. Nếu không được bạn xem lại phần viết chương trình , có thể là thiếu câu lệnh gì đó

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
À, bạn xài Free Pascal đúng chớ? Chứ mình xài Turbo là không có (Free mới có).
Nó không lỗi, nó chỉ là chức năng do thế, Free pascal nâng cấp cao hơn Turbo một chút nên mới vào sách mới mà.
Nó lưu để lỡ như có thoát không mất cậu nhé :')
Bạn cứ lưu đi, cái đã. Sau đó hãy nhấn Alt + F9 như bình thường để kiểm tra và Alt + F5 để chạy.

Top Bottom