[Thắc mắc - Góp ý] Cho chức năng hỏi bài trên diễn đàn.

S

spibluvip25797

Sau khi quá trình Hỏi - Đáp - Tính điểm kết thúc bằng việc xác nhận câu trả lời đúng, các bạn khác chưa hiểu, muốn thảo luận nhưng không thể tham gia vào quá trình cộng điểm sẽ sử dụng các nút đó để trao đổi tiếp.

Nút Gửi trả lời có tác dụng giúp các em gửi câu trả lời và bổ sung câu trả lời đó vào danh sách chờ xác nhận để được cộng điểm.

Tóm lại: Muốn câu trả lời được tham gia chương trình cộng điểm phải ấn vào nút Gửi trả lời.

Chức năng tính điểm sẽ được hoàn thiện căn cứ trên nhu cầu thực tế và sự đóng góp ý kiến của tất cả các bạn.

Tiếp tục nào!
zậy em lỗmất tiu oy` em toàn trả lời nhanh hjx:((...................

L

lythanhbinh

Sao em không tạo chủ đề được ở box LTĐH đảm bảo môn Hóa vậy? Em đk trọn gói khóa của thầy Ngọc rồi mà

H

hermes_legend

anh cho em hỏi:
- 4 câu trả lời nội dung gần tương tự nhau, vậy mà người cuối cùng lại có thông báo đúng là sao, hơn nữa đó lại là mod, em làm xong đầu tiên mà lại có chữ kết thúc, em chịu luôn.
Mod thì được đánh giá câu hỏi của chính mình là đúng hay sai hả anh.

Em chỉ thắc mắc vậy thôi, anh đừng nghĩ em búc xúc gì nhé.Ẻm cảm ơn.

H

hiensau99

anh cho em hỏi:
- 4 câu trả lời nội dung gần tương tự nhau, vậy mà người cuối cùng lại có thông báo đúng là sao, hơn nữa đó lại là mod, em làm xong đầu tiên mà lại có chữ kết thúc, em chịu luôn.
Mod thì được đánh giá câu hỏi của chính mình là đúng hay sai hả anh.

Em chỉ thắc mắc vậy thôi, anh đừng nghĩ em búc xúc gì nhé.Ẻm cảm ơn.

Mình cũng nhiều lần bị thế này rồi nhưng bạn cần xem lại bài của mình có phạm lỗi nào trong các lỗi sau hay không
+ thứ nhất: kết quả chưa đầy đủ
+ thứ 2: cách giải dài dòng
+ thứ 3: Trình bày khó nhìn, không sử dụng latex,....

H

hocmai.diendan

Em gửi bài trả lời ở Box nào? Gửi link bài viết vào đây anh xem!

Nếu có việc các Mod xác nhận cho nhau thì sẽ xử lý nghiêm. Còn nếu bạn ấy tuy làm sau nhưng được xác nhận vì hoàn thiện nhất, cách tốt nhất là chúng ta hãy gửi bài trả lời thật cẩn thận, kỹ càng, logic để xứng đáng là người trả lời nhanh nhất, đúng nhất nhé! Còn nếu mình chưa được xác nhận vì một thiếu sót hoặc lỗi nào đó mà người sau mình không vướng phải, em đã có thể rút ra được 1 kinh nghiệm quý đúng không nào?

Khi em nhận ra lỗi đó sau khi không được xác nhận Đúng trên diễn đàn Hocmai.vn, cá nhân anh thấy rất vui! :D

Vì nếu em nhận ra lỗi đó sau khi làm bài kiểm tra ở lớp thì.... :khi (131):

H

hoanby

Diễn đàn có nội quy dùng ít màu đỏ để viết chữ mà sao câu trả lời anh bôi màu đỏ nhiều thế ạ em đọc hoa hết cả mắt :( em xin góp ý thế này ạ! có nhiều câu hỏi đưa ra rất lâu mới được trả lời hoặc có khi ko được trả lời luôn chính vì thế cần đưa ra những biện pháp để khắc phục tình trạng trên thường xuyên cập nhập các câu hỏi tránh tình trạng để lâu:D

H

hardyboywwe

Diễn đàn có nội quy dùng ít màu đỏ để viết chữ mà sao câu trả lời anh bôi màu đỏ nhiều thế ạ em đọc hoa hết cả mắt :( em xin góp ý thế này ạ! có nhiều câu hỏi đưa ra rất lâu mới được trả lời hoặc có khi ko được trả lời luôn chính vì thế cần đưa ra những biện pháp để khắc phục tình trạng trên thường xuyên cập nhập các câu hỏi tránh tình trạng để lâu:D

Thứ nhất,đối với admin thì có thể dùng chữ đỏ nhấn mạnh các ý trọng tâm để các thành viên khác dễ theo dõi em nhé!

Thứ 2,mặc dù 1 số khu vực còn nhiều topic sử dụng chức năng hỏi bài có 0 lượt comment.Tuy nhiên đã có bộ phận riêng trên diễn đàn thường xuyên tổng hợp những câu hỏi chưa được trả lời đến các mod,vì thế tất cả các mod và thành viên tâm huyết trên diẽn đàn sẽ dựa vào những bản tổng hợp đó để cố gắng trả lời bài tập cho các em trong thời gian ngắn nhất.

H

hiensau99

Em có mấy ý kiến thế này ạ:

- Thứ nhất: Tại sao lại chỉ tổng hợp "Những câu hỏi chưa xác nhận hoặc chưa trả lời" cho Mod thôi ạ? Em nghĩ mỗi box nên có 1 pic để những bạn được giao nhiệm vụ tổng hợp và post lên đó, mem có thể xem và cùng mod giải quyết những câu hỏi tồn đọng.

- Thứ 2: Nên có phần thưởng cho những mod quản lí box tốt (box còn ít câu hỏi tồn đọng)

- Thứ 3: Nên có chế độ phạt đối với những thành viên lập 2 nick nhằm mục đích tự xác nhận cho mình.

L

lolemchamhoc93

" Box LTĐH ĐB cam kết trả lời bài tập trong vòng 24h"

Em nghĩ cần có biện pháp để thực hiện tốt lời hứa đó :D

H

hocmai.diendan

Em có mấy ý kiến thế này ạ:

- Thứ nhất: Tại sao lại chỉ tổng hợp "Những câu hỏi chưa xác nhận hoặc chưa trả lời" cho Mod thôi ạ? Em nghĩ mỗi box nên có 1 pic để những bạn được giao nhiệm vụ tổng hợp và post lên đó, mem có thể xem và cùng mod giải quyết những câu hỏi tồn đọng.

- Thứ 2: Nên có phần thưởng cho những mod quản lí box tốt (box còn ít câu hỏi tồn đọng)

- Thứ 3: Nên có chế độ phạt đối với những thành viên lập 2 nick nhằm mục đích tự xác nhận cho mình.

- Hay! Chuẩn! Tại sao chúng ta không Public ra để huy động sự tham gia của các thành viên khác đúng không? Cảm ơn em về ý kiến này và nó sẽ được thực hiện ngay lập tức.

- Cần có cơ chế kiểm tra để đánh giá việc ít câu hỏi tồn đọng. Ít câu hỏi tồn đọng có thể do thành viên ít gửi hoặc do Mod tích cực xử lý, tuy nhiên dù sử dụng tiêu chí gì đi nữa thì cũng chỉ đạt mức 60% là cùng. Bởi trên thực tế sự vất vả không chỉ do số lượng câu hỏi nhiều mà còn do câu hỏi đó khó hay là dễ, Mod ở box đó nhiều hay ít,..vv... Việc này sắp được xử lý rồi nhé. Anh đang bổ sung các tính năng mới để góp phần hoàn thiện chức năng này, sau khi OK chúng ta triển khai luôn và kết hợp với cả việc khen thưởng hàng tháng.

- Anh cần ý kiến cụ thể hơn. Bởi vì ai cũng biết là nên như thế em ạ! :D

S

sot40doc

dạo này em thấy có 1 số bài có chữ ưu tiên
em kick vào xác nhận
mà sao người trả lời ko đc tăng điểm học tập hả anh
hay là + tiền vào tài khoản nhỉ :D
thanks

A

anhtraj_no1

dạo này em thấy có 1 số bài có chữ ưu tiên
em kick vào xác nhận
mà sao người trả lời ko đc tăng điểm học tập hả anh
hay là + tiền vào tài khoản nhỉ :D
thanks

Những câu trả lời được xác nhận trong khu vực luyện thi đại học đảm bảo thì không được tính anh ạ . :D

H

hocmai.diendan

Hiện tại chức năng Hỏi bài đang trong giai đoạn hoàn thành nốt một số tính năng cần thiết. Khoảng thứ 3 tuần sau mọi thứ sẽ OK em nhé.

Khi đó anh sẽ hệ thống lại và trả lời mọi thắc mắc của các em!

V

vctpro

Những câu hỏi ở khu vực luyện thi đảm bảo thì chỉ có mod và memvip được tăng điểm thui còn tmod và các thành viên khác thì không ^^

L

luongduyhai123

Anh ơi nếu thêm chức năng lời giải hay hơn thì phải có cái mà để dừng hoặc tiếp tục pic hỏi bài đó chứ ạ

V

vctpro

Hiện nay, có thể chấm nhiều lời giải trong 1 pic
Vì vậy, ta nên cho điểm từ 1-->3 hay 5 gì đó để mod dễ chấm bài vì có thể có nhiều câu hỏi trong cùng 1 pic mà không phải ai cũng giải hết tất cả các câu hỏi
Nếu giải 1 câu thì dc 1 điểm
Nếu giải một nửa thì dc 2 điểm
Nếu giải tất cả thì dc 3 điểm
(Nếu số câu lẻ thì để mod tự xem chấm 1 hay 2 điểm)

L

lolemchamhoc93

Những câu hỏi ở khu vực luyện thi đảm bảo thì chỉ có mod và memvip được tăng điểm thui còn tmod và các thành viên khác thì không ^^

k phải đâu, chắc tại hệ thống có vấn đề chứ có lần hocmai.toanhoc xác nhận cho m cũng thấy gửi tn về bt mà có thấy + điểm đâu, cũng có vài lần khác nữa..

m chẳng có bức xúc j đâu chỉ thấy thế nên nói thôi :D

M

mia_kul

-Khi em ấn xác nhận câu tl Đúng:

Mong ad sớm khắc phục để em "giải tán" đống tnr chất chồng :'(

V

vctpro

Cái này tui cũng gặp phải
Một là trong luyện thi đảm bảo
Hai là bài người ở trên đã xác nhận đúng rùi thì người làm sau sẽ không xác nhận được nếu không chọn "lời giải hay hơn"
Ba là câu hỏi đã bị xóa

Last edited by a moderator:
Top Bottom