Tên Nick học mãi của bạn mang ý nghĩa gì?

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
  • Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
:oops::oops::oops: Mọi người gọi là Hy Nhiên . Đơn giản vậy thôi .
:rolleyes::rolleyes::rolleyes: Cơ mà muốn xin anh Hải đổi nick là SantoryuNhien cơ :p:p:p @Đình Hải đổi cho em đi
Tên bạn đẹp lắm đấy, bạn làm mình nhớ đến nữ diễn vien chính trong phim cô gái năm ấy chúng ta cùng theo đuổi, siêu đẹp lun, cắt tóc đuổi, mà tên là Trần Nghiên Hy , không biết bạn coi chưa hihi
một thèn trẻ trâu fo3 ; liên quân ; vvv thích nhất là clash of clan
Thôi chịu zoi, tưởng bạn chơi cờ tướng, bên bọn mình hay chơi trò đó đấy , à còn có cái trò tam quốc diễn nghĩa gì gì ấy, không nhớ rõ nữa nhưng mà cũng nổi, ko biết bn chơi chưa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hy Nhiên

Hy Nhiên

Cựu Mod Hóa
Thành viên
27 Tháng hai 2017
410
859
191
23
Thanh Hóa
Tên bạn đẹp lắm đấy, bạn làm mình nhớ đến nữ diễn vien chính trong phim cô gái năm ấy chúng ta cùng theo đuổi, siêu đẹp lun, cắt tóc đuổi, mà tên là Trần Nghiên Hy , không biết bạn coi chưa hihi
:):):):):) Trần Nghiên Hy ai mà k biết hả cậu . Mình là fan Hoa ngữ đấy .
Mình đc các anh chị gọi là Hy Nhiên cũng lâu rồi . :):):)

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
tên nick của em cũng khá đơn giản đó là tên của em là Lê Thị Nguyên
vì con bạn thân em tên Hải mà nó thì cũng chuyển đi rồi nên là em cho tên Hải chèn vào thành Lê Thị Hải Nguyên để thỉnh thoảng nhớ đến nó

còn biệt danh thì tên là Mi-ne á,cái này là một thằng bạn thân và cô bạn Hải gọi em á,nhưng giờ cả 2 đều chuyển đi nên nó giờ trở thành cái tên xa xưa rùi :)

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Dạo thấy topic này cũng vào góp vui.. tên nick mình khá khó nhớ những hiẻu ý nghĩa của nó thì nhớ rất lâu đó nha..
Shmily lần lượt là chữ cái đầu của "See how much I love you"
Karry's đương nhiên là idol rồi Karry Wang đó..hehe
Thật ra đúng mình muốn đặt thêm một từ nưa những không đủ kí tự đó là Lavender, hoa oải hương đây m.n ;)

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Dạo thấy topic này cũng vào góp vui.. tên nick mình khá khó nhớ những hiẻu ý nghĩa của nó thì nhớ rất lâu đó nha..
Shmily lần lượt là chữ cái đầu của "See how much I love you"
Karry's đương nhiên là idol rồi Karry Wang đó..hehe
Thật ra đúng mình muốn đặt thêm một từ nưa những không đủ kí tự đó là Lavender, hoa oải hương đây m.n ;)
Ôi, làm mình nhớ đến truyện hôn trộm 55 lần , nam chính đã mở 1 cửa hàng tên như thế và khắc dòng chữ ấy lên bàn nữ chính, lãng mạn quá hihi
Lavender, mình cũng mong được đến pháp để đến provence sau khi đọc trò chơi nguy hiểm hehe

• Like
Reactions: Shmily Karry's

Noname2k

Học sinh
Thành viên
23 Tháng sáu 2017
20
7
21
23
Đà Nẵng
Tên Nick học mãi của bạn có ý nghĩa là gì? Hay nói cách khác " hoàn cảnh sáng tác" nick ấy là gì hihi. Mình trước nhé, tên nick HM của mình là Thiên trường địa cửu, đại ý là mãi mãi, mình mong muốn mọi chuyện đến với mình ( tình yêu , tình thân, ... theo nghĩa tích cực) luôn luôn mãi mãi, không thay đổi mặc dù biết là khó nhưng vẫn mong thôi hihi
Tên HM mình là Noname2k
Mik ko thik lộ tên:p:p
ko cần người ta biết đến làm gì cảr12
vẫn luôn thích làm "người bí ẩn"Yociexp102
vì lí do"...(không thể nói)..."
Ahihi~~

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Tên HM mình là Noname2k
Mik ko thik lộ tên:p:p
ko cần người ta biết đến làm gì cảr12
vẫn luôn thích làm "người bí ẩn"Yociexp102
vì lí do"...(không thể nói)..."
Ahihi~~
Chúng ta bằng tuổi nhau hihi, bạn đặt 1 tên mình thích là được , đâu cần tên thật của mình hihi( như mình nè) , nhg tên này cũng độc đáo lắm hihi

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Tên Nick học mãi của bạn có ý nghĩa là gì? Hay nói cách khác " hoàn cảnh sáng tác" nick ấy là gì hihi. Mình trước nhé, tên nick HM của mình là Thiên trường địa cửu, đại ý là mãi mãi, mình mong muốn mọi chuyện đến với mình ( tình yêu , tình thân, ... theo nghĩa tích cực) luôn luôn mãi mãi, không thay đổi mặc dù biết là khó nhưng vẫn mong thôi hihi
Hoàn cảnh sáng tác: 10/07/2017 tác giả: Tôi
ý nghĩa nhan đề: bạn nào đọc cuốn " Xu Xu đừng khóc" chưa? Cách đặt tên nick của mình giống bạn Xu Xu đó. Tên của mình là Yến, mình lấy 2 chữ đầu là Ye, hợp lại thành Ye Ye thôi ( đọc là " de de").

xuanthanhqmp

Giải Ba Mùa hè Hóa học
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
1,437
1,114
269
21
Bình Dương
THPT chuyên Hùng Vương
Ten nick cua minh tren HMF la xuanthanhqmp
Xuân Thanh là tên của minj
QMP là Quanh Minh Pro ( Quang Minh là tên Pro là biệt danh) -nguoi minh thix gan 3 nam

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Hoàn cảnh sáng tác: 10/07/2017 tác giả: Tôi
ý nghĩa nhan đề: bạn nào đọc cuốn " Xu Xu đừng khóc" chưa? Cách đặt tên nick của mình giống bạn Xu Xu đó. Tên của mình là Yến, mình lấy 2 chữ đầu là Ye, hợp lại thành Ye Ye thôi ( đọc là " de de").
Thật sự câu trả lời bạn rất đặc biệt hihi
Mk thực sự chưa đọc nó, nhg mình sẽ đọc hihi

• Like
Reactions: Ye Ye

quynhphamdq

Cựu Mod Toán
Thành viên
7 Tháng mười hai 2014
5,938
1,875
599
Thanh Hóa
...
ngay trước mình định đặt là quynhpham ( vì mình họ Phạm tên Quỳnh)
Nhưng đã có tên này trong hệ thống diễn đàn nên đành thêm đuôi dq vào vì (DQ =Dương Quỳnh = tên lót+ tên đệm )
:p

Top Bottom