Tên Nick học mãi của bạn mang ý nghĩa gì?

Mai Thiện

Học sinh
Thành viên
4 Tháng năm 2017
80
60
36
22
Anywhere

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Bạn thân thì sẽ có mà, cảm thấy hợp rồi từ từ nó nhiễm vào trong người mình lúc nào k biết, thế là thân thôi bạn à^^
Bạn không hiểu đâu, định nghĩa bạn thân khớp với hoàn cảnh của mình là chỗ chữ kí mình đấy, mới gặp thì rất thân nhưng 1 thời gian thì tất cả cũng nhạt dần, nói chung phải hợp nhau nữa hihi, đâu phải ai cũng may mắn như bạn đâu, có 2 bạn thân lận, gato ngập họng hihi

Mai Thiện

Học sinh
Thành viên
4 Tháng năm 2017
80
60
36
22
Anywhere
Bạn không hiểu đâu, định nghĩa bạn thân khớp với hoàn cảnh của mình là chỗ chữ kí mình đấy, mới gặp thì rất thân nhưng 1 thời gian thì tất cả cũng nhạt dần, nói chung phải hợp nhau nữa hihi, đâu phải ai cũng may mắn như bạn đâu, có 2 bạn thân lận, gato ngập họng hihi
Gặp nhau là cãi nhau như chó ấy, "thân ai nấy lo" đấy bạn ơi. Bạn cũng đừng buồn, rồi sẽ tìm thấy 1 "tri kỉ" hen

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
Ngọc Đạt là tên nick diendanhocmai.vn của mình.
Trong đó: Ngọc là tên ny cũ.
Đạt: tên của mình.
Trước đây hai đứa mình khá thương nhau, mình muốn sau này con của 2 đứa mình sinh ra thừa hưởng gen đẹp trai của bố và gen xinh gái của mẹ đồng thời dù trai hay gái nó cũng lãnh hội được những đức tính công dung ngôn hanh, tam tòng tứ đức, giỏi việc nước , đảm việc nhà, anh hùng, bất khuất, nhân hậu, thủy chung. Và nó sẽ là đứa con tuyệt vời nhất. Vào tiết học Sinh có một bài về thai nhi gì gì đó, mình chỉ nghĩ đến vấn đề này mà quên viết bài, bị thầy nhắc. Đúng là cuộc đời.
Nhưng do một số mâu thuẩn nên mình và nyc chia tay và cái tên "Ngọc Đạt" chỉ còn trong hồi tưởng.
______Nguyễn Trần Thành Đạt mãi thương Nguyễn Minh Ngọc___________
m đang high à Đạt :v

Acc mình nghĩa là ba phải nhé :v

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,344
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Thật ra tên acc học mãi đầu tên đáng lẽ là tên acc weibo ( 一半 的 真相 )( Yībàn de zhēnxiàng ) nhưng sau đó acc weibo đặt là 暻Baby都 nên đặt "một nửa của sự thật" cho hocmai ngoài ra câu "một nửa cái bánh mì...không phải là sự thật" cũng rất hay nên đã cắt từ đó.Điều này cũng ảnh hưởng từ một chuyện đam mỹ mà mình đọc thấy đặt tên chơi chữ rất chất nên mới lấy tên như thế này

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Thật ra tên acc học mãi đầu tên đáng lẽ là tên acc weibo ( 一半 的 真相 )( Yībàn de zhēnxiàng ) nhưng sau đó acc weibo đặt là 暻Baby都 nên đặt "một nửa của sự thật" cho hocmai ngoài ra câu "một nửa cái bánh mì...không phải là sự thật" cũng rất hay nên đã cắt từ đó.Điều này cũng ảnh hưởng từ một chuyện đam mỹ mà mình đọc thấy đặt tên chơi chữ rất chất nên mới lấy tên như thế này
Cho hỏi 1 câu không liên quan là bạn giỏi tiếng trung à, hâm mộ quá đi, mình thấy hiếm người VN làm nick weibo lắm

hothinhuthao

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng chín 2015
793
143
171
Nghệ An
Mình cũng lập nick wei đc 1 năm rưỡi r nè ^^ Fol nhau đi nà. Mình là L chính hiệu luôn :v
Btw, tên trên dd cũng là tên mình luôn, đặt vậy gọn lẹ dễ nhớ :v

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
Tên Nick học mãi của bạn có ý nghĩa là gì? Hay nói cách khác " hoàn cảnh sáng tác" nick ấy là gì hihi. Mình trước nhé, tên nick HM của mình là Thiên trường địa cửu, đại ý là mãi mãi, mình mong muốn mọi chuyện đến với mình ( tình yêu , tình thân, ... theo nghĩa tích cực) luôn luôn mãi mãi, không thay đổi mặc dù biết là khó nhưng vẫn mong thôi hihi
mình nick thế là do nhập 1 cái nick tên thật mà nó bảo trùng tên nên thôi lập đại

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Trùng tên em ạ! Không phải bạn ấy
Mk đặt tên Trần Uyển Nhi vì đó nak tên của mk ♡
Ý nghĩa của tên Uyển Nhi theo anh là giúp em yêu điệu thục nữ giống nhữ nhi.
mình nick thế là do nhập 1 cái nick tên thật mà nó bảo trùng tên nên thôi lập đại
Lương ? Tên thật hả chị?
Mình đặt tên là Jotaro Kujo Vì mình thích Tiếng Anh nên mình đặt luôn tên là Tiếng Anh (Còn chẳng nhớ đọc như thế nào)
Ý nghĩa của cái tên?

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Narumi: tiếng gọi của đại dương (tên đẹp nhờ :v). Mà thật ra thì tên này là tên nghĩ ra lúc sd facebook, về sau dùng facebook dưới tên Miharu.2k4 (cái link ấy :v).
04: ngày sinh cũng như năm sinh của mình :v Mà thật ra chủ yếu là năm sinh thoy~

Top Bottom