Tập thơ " Gửi hương cho gió " của Xuân Diệu

L

linhmerino97

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em muốn hỏi các thầy ( cô ) là tập thơ " Gửi hương cho gió " của nhà thơ Xuân Diệu, em xem tư liệu ở SGK, ở các nguồn tư liệu khác đều ghi xuất bản năm 1945 mà tại sao trong tài liệu bài giảng của thầy giáo Phạm Hữu Cường lại ghi là xuất bản 1940 trước Cách mạng tháng 8 ạ? Mong thầy ( cô ) giải đáp giúp em. Em xin chân thành cảm ơn.

T

thuyhoa17

Em muốn hỏi các thầy ( cô ) là tập thơ " Gửi hương cho gió " của nhà thơ Xuân Diệu, em xem tư liệu ở SGK, ở các nguồn tư liệu khác đều ghi xuất bản năm 1945 mà tại sao trong tài liệu bài giảng của thầy giáo Phạm Hữu Cường lại ghi là xuất bản 1940 trước Cách mạng tháng 8 ạ? Mong thầy ( cô ) giải đáp giúp em. Em xin chân thành cảm ơn.

TẬP THƠ "Gửi hương cho gió" được xuất bản lần đầy tiên vào năm 1945, chính xác là thế tại thời điểm này, còn sau này khoa học có nghiên cứu lại thì chỉnh sửa như thế nào đó thì tính sau ^^.

Vấn đề ở đây là chị ko biết liệu BÀI THƠ "Gửi hương cho gió" có phải là cũng được Xuân Diệu sang tác vào năm 1945 hay không, tìm nãy giờ mà ko thể nào tìm ra được. Nên, nếu có thể, em có thể định hướng vấn đề theo 2 cách:

- Thứ nhất là thầy Cường ghi sai nă xuất bản của tập thơ.
- Thứ 2 là thầy ghi năm sáng tác ?(mchưa biết chính xác) của bài thơ?

Em nên hỏi lại thầy cô trên lớp của mình xem như thế nào nhé :).Còn chính xác thì là tập thơ "GHCG" đc xuất bản năm 1945.

:).

Top Bottom