Tản mạn ngoài lề: Cuộc thi cây bút trẻ lần 9/2011 - Phía cuối con đường

Thảo luận trong 'Cuộc thi "Đi tìm cây bút trẻ"' bắt đầu bởi thuy_078, 18 Tháng bảy 2011.

Lượt xem: 21,264

1. Chắc chắn rằng , trong cuộc sống có rất nhiều chuyện không như ý muốn , nhưng sự không hoàn mĩ ấy cũng được coi như là một nét đẹp . Trong cuộc sống , bất luận mình đã mất đi hay dành cho ai thứ gì đó , chúng ta cũng nên mở rộng tấm lòng hay đón nhận tất cả . Chúng ta có cuộc sống , thì nên hưởng thụ cuộc sống . Thật ra hưởng thụ cuộc sống không đồng nghĩa với việc bạn phải có nhiều tiền , có nhiều thời gian rỗi , mà ở chỗ bạn có muốn và đi thực hiện nó hay không . Hưởng thụ cuộc sống là một thú vui , trong thú vui ấy nhận thức một số triết lí của cuộc sống : Hưởng thụ cuộc sống là một tình cảm đẹp , biết ơn tất cả những gì cuộc sống đã ban cho ta

2. Chẳng biết viết gì về con đường, viết linh tinh, sợ bị cười kinh khủng =((

mà sao hình như có mh mh viết về "..." haizzz.. ngại dễ sợ :">

3. Không ai có quyền cười bạn vì đó cũng là một bài viết,một tâm hồn của một con người,nếu có kẻ chê cười bạn,chưa chắc kẻ đó đã làm được như bạn.

4. ĐÂy là câu nói tớ thấy hay nhất trong ngày :):) , tặng cho một cái thanks

5. meobachan

meobachan Guest

"Cuộc đời là quả lắc giữa nụ cười và nước mắt".... Đọc câu này bỗng chiêm nghiệm lại về những gì đã trải qua. Đôi khi ranh giới giữa hạnh phúc và khổ đau thật mong manh, thật mờ nhạt... Phía cuối con đường, nơi chất chứa bao cảm xúc hỗn độn, bao suy tư dồn nén để rồi bật ra thành những giọt nước mắt...
    Bài tản văn thật sự đem lại một cảm giác nhẹ nhàng, sâu lắng....

6. Nói mới nhớ, bài 2 đứa mình gần nhau. Nhớ event 1-5 năm đó quá. nhớ cậu lắm ý. huhu

7. ^^. T viết bài về "Phía cuối con đường" mà giờ T lại vô cùng tuyệt vọng. Mọi thứ sụp đổ. T thấy nhớ c nhiều hơn bao giờ hết. Giá như mọi thứ cứ dừng lại ở đó... thời gian cứ ngưng lại như những ngày ấy... thì T sẽ k đau như thế này...

Ôi yêu Thủy quá đi :x Cố sống tốt :] T yêu c nhiều lắm.

8. Bọn mình đều phải sống tốt. CÒn nhiều điều đang chờ đợi chúng ta lắm, hihi. Nhất định phải đi đến đc "Phía cuối con đường"

9. Bài viết của BFF hay thế,sinh động,lời văn vui tươi,lôi cuốn,nói chung là hay :x
    P/s:Tranh thủ quảng cáo cho box sinh hả,cáo đấy ;))

Last edited by a moderator: 20 Tháng bảy 2011
  10. hongnhung.97

hongnhung.97 Guest

:"> BFF của bà mờ ;)). Tiện thể chớ ;)). Nhưng cái này quýnh gấp quá, có nhiều chỗ lủng củng kinh :((. Tui thấy bài viết của bà con hay lắm :x. Đọc hết rồi :x

11. Sao bà phải làm gấp,thời gian còn nhiều cơ mà,tui cũng viết bài rồi,đang lưu trong máy nhưng chưa post lên,mỗi ngày tui mở ra xem rồi chỉnh sủa từng tí một,chả biết lúc post lên có hay không:p

12. hongnhung.97

hongnhung.97 Guest

Tại dạo này tui hơi bận bà ah :(. Với lại muốn thay đổi không khí chút nên viết bài này ^^. Có điều tui viết tệ quá :((. Hình như là không đạt được mục đích tui hướng tới :(
    Thực ra bài tui muốn và chắc chắn sẽ viết là một bài khác... một bài viết bằng những tình cảm đã bị chôn vùi... Có thể không hay, không ấn tượng, không có gì để nói là đặc sắc, là hấp dẫn. Nhưng tui vẫn nhất định sẽ viết và viết thật tốt, viết hết khả năng của bản thân...
    Tui sẽ chờ đợi tác phẩm của bà ;). Làm thiệt tốt nhé :x. Cố lên BFF

13. lovekut3_mc

lovekut3_mc Guest

Chà! Phía cuối con đường...có lẽ sẽ có những bậc thang cho ta bước tiếp. Vì đối với 1 số người, người ta chỉ nghỉ chứ ko dừng lại......

14. Bài thơ của ngoleminhhai12k rất hay! Hoan hô!!!!!!!!!!!!!!!

Maf nhớ trường nhớ thầy cô quá đi mất

15. thuy_078

thuy_078 Guest

Trình bày cũng rất là hợp với hình ảnh, hỳ, xa trường một năm rùi, mà gặp lại thầy cô vẫn quý như ngày nào :D:D

16. ooookuroba

ooookuroba Guest

Cuộc sống vốn muôn màu. Dòng thời gian thì vô tình...

Nơi cuối con đường của A, anh than thở về chuyện vợ con bìu ríu. Nơi cuối con đường của B, chị lắc đầu và thở dài vì kế sinh nhai. Nơi cuối con đường của C, anh cảm thấy gần như tuyệt vọng, buông xuôi tất cả vì căn bệnh hiểm nghèo. Bởi thế nên muôn màu. Vâng, cuộc sống thì muôn màu...

Có hay, họ cần một bàn tay, một bờ vai, một nơi dựa phía cuối con đường kia. Đành rằng phía cuối con đường ấy luôn mang một màu sẫm. Đau khổ thì bất tận mà hạnh phúc thì chỉ như một thứ mưa bóng mây. Đường đời vốn gập ghềnh. Phía cuối con đường có phải là kết thúc, kết thúc tất cả đâu.

Bởi vì sống là một nghệ thuật, và người sống là một nghệ sĩ...

Last edited by a moderator: 22 Tháng bảy 2011
  17. phalaibuon

phalaibuon Guest

Rõ ràng cây bút trẻ lần 7 mình đạt giải nhất thế mà chẳng có cái danh hiệu nào hết :-s

18. thuy_078

thuy_078 Guest

Hehe chào mọi người!
    Mới đây thuy_078 có nhận được 1 vài tin nhắn cá nhân là vote cho bài thì, các bạn chú ý nhé, thời gian này không phải là thời gian vote. Mọi lời cảm ơn đều không có tính điểm, các bạn đọc kĩ lại thể lệ nhé!
    18 sẽ do BGK chọn lựa trong tất cả các bài dự thi của các bạn, 2 bài còn lại là do thành viên vote trong những bài còn lại.
    Thân!

• Thời gian chính thức của cuộc thi từ ngày 18/7/2011
    • Nhận bài viết và liên tục cập nhật bài viết từ ngày 18/7/2011 – 9/8/2011 ( trong thời gian này độc giả chưa được bình chọn cho bài viết nhưng có thể cám ơn )
    • Hạn cuối nhận bài là 24h00 ngày 9/8/2011
    • Bắt đầu cho thành viên vote từ ngày
    Vòng 1: từ ngày 11/8/2011 – 18/8/2011
    Vòng 2: từ ngày 20/8/2011- 29/8/2011
    • Tổng kết và trao giải từ ngày : 1/9/2011

19. chị thúy ơi thế lần này các anh chị sàn một lần mới cho qua vòng II phải không ạ?
    Em hôm nộp bài phải nhập viện gấp quá nên đánh sai lỗi chính tả
    hôm nay mới onl lại, chị cho em sữa lỗi đc kg ạ?

20. thuy_078

thuy_078 Guest

Uk, đúng rồi em.
    Chị nghĩ là mọi người sẽ thông cảm cho em, em cứ sửa đi. :):):)

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted