[Tâm sự] Tự nhận xét bản thân!

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi, cả nhà!
Mọi người ăn cơm chưa. Ai ăn rồi thì bơi vô đây còn chưa ăn thì ăn đi nhé!
Nói thẳng vấn đề là thế này. Mình rất mong muốn được lắng nghe sự nhận xét của người khác về bản thân mình. Nhưng trước đó mình cũng muốn tự nhận xét bản thân mình nữa. Nói không phải khoe chứ lớp mình từng chơi trò này rồi. lấy bút ấy xoay đi xoay lại trúng ai thì phải nhận xét. Nhưng hầu như ai cũng nhận xét tốt về mình. Đúng là khoảng thời gian đó mình cũng thấy mình tốt thật. Nhưng dạo này mình hơi bị nhạy cảm nên đôi khi mình nói năng với bạn bè rất...khó chịu. Nhưng sau đó rồi cũng đi xin lỗi. Không hiểu sao cứ càng gần ngày cuối năm mình càng cảm thấy khó chịu và không thích chơi với bạn bè nữa. À cũng không hẳn như thế, mình rất ghét chơi với con gái thì đúng hơn. Dù bản thân là con gái nhưng mình cảm thấy những đứa con gái thật lắm chuyện phiền phức. Thay vào đó mình lại ất thích chơi với con trai, mình mê nhất là...móng tay của bọn nó. Ôi trời ơi con trai mà cẩn thận cực kì nhá! Móng dài hơn 1cm mà không bị gãy, con trai cũng có cái tính của con trai, thích nhất là mấy đứa có tính hài hước. Hình như hơi lạc đề rồi thì phải. Hihi. Nói chung mình tự nhận xét bản thân thế này: mình chưa hài lòng về bản thân lắm, tuy nhiên mình cũng trân trọng những gì mình có thể đạt được và cho là tốt nhất, mình cũng khá hòa đồng, có thể nói là"ai tốt với mình thì mình tốt lại", đôi khi hơi nóng tính(nói đôi khi vì rất ít và hầu như không có), vừa bước đầu khởi động để trở nên mạnh mẽ, can đảm mình rất hài lòng về kết quả đạt được. Mình rất yêu quý bản thân của mình.

Thế này nhé. Chúng mình vào topic này giống như chơi một trò chơi ấy. Đừng ngại khi tự nhận xét mình. Mình sẽ làm theo công thức này nhé:
"Tôi tự nhận xét bản thân tôi:.... Tôi muốn @..., @...@... nhận xét về tôi!"
Mình đã nhận xét ở trên rồi nhé! Bây giờ "mình muốn @Ngọc Đạt, @gabay20031@congchuatuyet204 nhận xét về tôi"
Hihi! Mọi người sẽ được hỏi nhiều lần nhưng phải cách bài viết trước đó 5 bài viết. Và đương nhiên không thể bỏ lỡ phần nhận xét về mình nữa(không được nhận xét giống đâu nhé)

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Tôi tự nhận xét bản thân tôi: ngu, chả làm được mấy việc cơ bản nhất, một nỗi thất vọng của bố mẹ, mẫn cảm với các loại bệnh, ghét đồ ăn có đường vì nó độc ác... Tôi muốn @Bé Thiên Bình @kingsman(lht 2k2)@Ng.Klinh nhận xét về tôi..

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
24
Nghệ An
"Tôi tự nhận xét bản thân tôi: là
1. 1 đứa con gái đa nhân cách, , lầy khi ở cùng bạn thân hoặc gia đình, thích trêu trẻ con đến khi nào nó khóc thì thôi đến nỗi, nghe tên mình là bọn chúng chạy mất dép.
2. Bề ngoài thì tỏ vẻ lạnh lùng, nghiêm túc mọt sách, tuy nhiên mặt non nên ai cũng nghĩ con này nó nhút nhát (huhu)
3. cứng đầu, đa sầu đa cảm, dễ chấp nhận, thích nghi với mọi hoàn cảnh, thích được ở 1 mình và đặc biệt ghét nhất thể loại trai gái lẳng lơ( tuy nhiên hiện tại ngoài đời thấy 90% trai gái bạn bè đều như thế)
4.Hiện tại tôi chỉ muốn mình có thêm võ công cái thế, đủ bình tĩnh, EQ cao để không bị ngoại cảnh tác động , biết thổi tiêu nữa là tôi sẽ thành nữ cường như mơ ước.
Tôi muốn @Lâm Băng Cự Giải @boyfriend905@Thủ Mộ Lão Nhân nhận xét về tôi!"
P/s mình muốn biết những người đã từng nói chuyện với mình nghĩ mình là người như thế nào? ^ ^,còn bạn @ohyeah97 nhận xét rồi nên mình không tag nữa hihi

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
tôi thấy tôi bình thường,có người nói,tôi có một vỏ bọc quá hoàn hảo,có nhiều người nói tôi lập lị,có người cũng bảo tôi ngốc nghếch,có người bảo tôi nham hiểm,........tôi cũng không biết mình thực ra thế nào......làm sao dám để người khác nhận xét

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
24
Nghệ An
tôi thấy tôi bình thường,có người nói,tôi có một vỏ bọc quá hoàn hảo,có nhiều người nói tôi lập lị,có người cũng bảo tôi ngốc nghếch,có người bảo tôi nham hiểm,........tôi cũng không biết mình thực ra thế nào......làm sao dám để người khác nhận xét
Chị có nói chuyện với em mấy lần, xem cả cmt em viết nữa, thấy em không chỉ xinh mà tính còn rất dễ thương, hoạt bát , còn rất thẳng tính nữa. đừng bi quan thế chứ, mình nghĩ mình như thế nào là sẽ như thế đấy, cảm thấy hài lòng về bản thân là được rồi, làm sao mà có thể vừa lòng được thiên hạ, hoàn hảo đồng nghĩa với con số 0 đấy hihi. Lạc quan lên nào JFBQ00181070411A:D:D

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Hi, cả nhà!
Mọi người ăn cơm chưa. Ai ăn rồi thì bơi vô đây còn chưa ăn thì ăn đi nhé!
Nói thẳng vấn đề là thế này. Mình rất mong muốn được lắng nghe sự nhận xét của người khác về bản thân mình. Nhưng trước đó mình cũng muốn tự nhận xét bản thân mình nữa. Nói không phải khoe chứ lớp mình từng chơi trò này rồi. lấy bút ấy xoay đi xoay lại trúng ai thì phải nhận xét. Nhưng hầu như ai cũng nhận xét tốt về mình. Đúng là khoảng thời gian đó mình cũng thấy mình tốt thật. Nhưng dạo này mình hơi bị nhạy cảm nên đôi khi mình nói năng với bạn bè rất...khó chịu. Nhưng sau đó rồi cũng đi xin lỗi. Không hiểu sao cứ càng gần ngày cuối năm mình càng cảm thấy khó chịu và không thích chơi với bạn bè nữa. À cũng không hẳn như thế, mình rất ghét chơi với con gái thì đúng hơn. Dù bản thân là con gái nhưng mình cảm thấy những đứa con gái thật lắm chuyện phiền phức. Thay vào đó mình lại ất thích chơi với con trai, mình mê nhất là...móng tay của bọn nó. Ôi trời ơi con trai mà cẩn thận cực kì nhá! Móng dài hơn 1cm mà không bị gãy, con trai cũng có cái tính của con trai, thích nhất là mấy đứa có tính hài hước. Hình như hơi lạc đề rồi thì phải. Hihi. Nói chung mình tự nhận xét bản thân thế này: mình chưa hài lòng về bản thân lắm, tuy nhiên mình cũng trân trọng những gì mình có thể đạt được và cho là tốt nhất, mình cũng khá hòa đồng, có thể nói là"ai tốt với mình thì mình tốt lại", đôi khi hơi nóng tính(nói đôi khi vì rất ít và hầu như không có), vừa bước đầu khởi động để trở nên mạnh mẽ, can đảm mình rất hài lòng về kết quả đạt được. Mình rất yêu quý bản thân của mình.

Thế này nhé. Chúng mình vào topic này giống như chơi một trò chơi ấy. Đừng ngại khi tự nhận xét mình. Mình sẽ làm theo công thức này nhé:
"Tôi tự nhận xét bản thân tôi:.... Tôi muốn @..., @...@... nhận xét về tôi!"
Mình đã nhận xét ở trên rồi nhé! Bây giờ "mình muốn @Ngọc Đạt, @gabay20031@congchuatuyet204 nhận xét về tôi"
Hihi! Mọi người sẽ được hỏi nhiều lần nhưng phải cách bài viết trước đó 5 bài viết. Và đương nhiên không thể bỏ lỡ phần nhận xét về mình nữa(không được nhận xét giống đâu nhé)

Tự nhận xét bản thân: lúc bình thường thì rất vui vẻ. Còn khi đã bực thì rất chi là... khó ưa :3
@Bé Thiên Bình thì rất là đáng yêu và vui vẻ. C mong bé sẽ luôn ntn mãi mãi.
Yêu bé.
"Tôi tự nhận xét bản thân tôi:..nhạt.. Tôi muốn @Đình Hải ..., @congchuatuyet204 ... và @yuper ... nhận xét về tôi!"
@aooyuki@gmail.com thì sống nội tâm lắm nhé. Hay buồn vu vơ nữa. Hay suy nghĩ về những chuyện xung quanh. Chị mong bé hãy thoải mái lên. Bớt suy nghĩ em nha. C tin cs k bao giờ bất công với ta. Mỗi sự việc đều có lts do của nó em ạ. Yêu em.

• Like
Reactions: Ng.Klinh

Ng.Klinh

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
1,516
3,108
534
tôi thấy mình bình thường thôi, chả có gì đặc sắc cả, dễ hòa nhập, luôn có cảm giác waste time, nhiều khi cảm thấy thụ động vì không muốn trưởng thành ... chăm chỉ và lười 1 cách bất thường,... VD như mấy ngày mưa ở miền Bắc thì chỉ ăn, ngủ, xem phim,... ngủ 1 cách vô tội vạ.:D và bây giờ đã trở lại ngoan ngoãn hơn:p
mọi người nhận xét về mình nhé: @vuhoangnam2001 @Lưu Thị Thu Kiều @Snowball fan ken [ nhiều hơn 3 người bạn được chứ??? @Tú Linh @joon_young#1
Tôi tự nhận xét bản thân tôi: ngu, chả làm được mấy việc cơ bản nhất, một nỗi thất vọng của bố mẹ, mẫn cảm với các loại bệnh, ghét đồ ăn có đường vì nó độc ác... Tôi muốn @Bé Thiên Bình @kingsman(lht 2k2)@Ng.Klinh nhận xét về tôi..
chị thấy em không " ngu " tí nào, và từ khi quen em trên HM chị luôn nghĩ phải học tập em rất nhiều, không chỉ ở môn Tiếng Anh mà còn cách sống, cách hòa nhập,...một số suy nghĩ của em khá người lớn,... cũng không hẳn vậy, nói chung là nó nhiều triết lý và chị cần phải học tập
--- mà đường là năng lượng chính cho cơ thể đó em, đừng ghét nó quá:cool:
===
còn cái " chả làm được mấy việc cơ bản" kia, em cứ yên tâm đi, chả bao giờ cô đơn đâu, chị thỉnh thoảng nấu cơm còn ăn chửi vì quên chưa bật nút cook
chị cảm thấy mình còn chả làm được mấy việc cơ bản hơn em nhiều, haha:D VD như đi làm CMND vẫn cần người viết hộ lý lịch
không hề muốn trưởng thành, mặc dù đó là sự thật mà đứa trẻ nào cũng phải đối đầu

tự thấy mình một thèn sống lỡ rất nhiều thứ ............... @Ng.Klinh nhận xét thử tui đi ..( mặc dù phải nói chuyện ngoài dời mới bít rõ ,,,,còn ảo thì cũng có vài cái đặc trưng
Sao chỉ tag mình tôi để nhận xét về ông nhỉ???
tôi thấy như thế này nhé: đz, thanh niên sống hơi ảo,... thể hiện qua mấy cái avatar từ yoona, bạn gì đó 15 tuổi đánh bóng chuyền [ nữ ],... avatar cơ bắp, đám cưới messi,... không thể nhớ hết được >>> cái avatar yoona làm tôi hơi sốc<<<

có quyết tâm nhưng thực hiện hơi hờn hợt, có lẽ đó là lý do vì sao mà ông luôn cảm thấy " lỡ " rất nhiều thứ
văn phong nói chuyện khá " mộc "
thấy mỗi vậy??? :p
=> nhận xét 2 người rồi đó, nhận xét lại nhé @Trường Thái @kingsman(lht 2k2)

Snowball fan ken

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
434
1,267
224
Địล ηgục đẫм мáu
snowball rất rất lười,rất dễ nản và là 1 đứa khá hấp tấp,có lúc lạnh (ít thôi)và có lúc vui (có lúc không giữ được cảm xúc,nhưng ít khi để lộ cxúc ra :3)
và phải công nhận snowball không phải người tư vấn tốt
Tôi muốn @Lưu Thị Thu Kiều , @lê thị hải nguyên@Nữ Thần Mặt Trăng nhận xét về tôi!

Lưu Thị Thu Kiều

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng ba 2017
710
1,214
249
Bắc Ninh
$\color{Blue}{\text{❄ Cô đơn vào đời ❄ }}$
tôi thấy mình bình thường thôi, chả có gì đặc sắc cả, dễ hòa nhập, luôn có cảm giác waste time, nhiều khi cảm thấy thụ động vì không muốn trưởng thành ... chăm chỉ và lười 1 cách bất thường,... VD như mấy ngày mưa ở miền Bắc thì chỉ ăn, ngủ, xem phim,... ngủ 1 cách vô tội vạ.:D và bây giờ đã trở lại ngoan ngoãn hơn:p
mọi người nhận xét về mình nhé: @vuhoangnam2001 @Lưu Thị Thu Kiều @Snowball fan ken [ nhiều hơn 3 người bạn được chứ??? @Tú Linh @joon_young#1
em thấy chị hai tốt bụng , hoà đồng , chị là người thẳng tính, quan tâm bạn bè và mọi người,....... và nhiều nữa nhưng em không biết diễn tả sao
snowball rất rất lười,rất dễ nản và là 1 đứa khá hấp tấp,có lúc lạnh (ít thôi)và có lúc vui (có lúc không giữ được cảm xúc,nhưng ít khi để lộ cxúc ra :3)
và phải công nhận snowball không phải người tư vấn tốt
Tôi muốn @Lưu Thị Thu Kiều , @lê thị hải nguyên@Nữ Thần Mặt Trăng nhận xét về tôi!
chị gái nhận xét em: snow là 1 người bạn cũng như một người em khá tốt, em thường suy nghĩ cho bạn bè khá nhiều tuy có đôi khi chị cũng không hiểu em nghĩ gì nhưng chị vẫn muốn nói: em xứng đáng có những người bạn tốt vì em đã nghĩ cho họ nhiều

Thủ Mộ Lão Nhân

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
304
589
131
"Tôi tự nhận xét bản thân tôi: là
1. 1 đứa con gái đa nhân cách, , lầy khi ở cùng bạn thân hoặc gia đình, thích trêu trẻ con đến khi nào nó khóc thì thôi đến nỗi, nghe tên mình là bọn chúng chạy mất dép.
2. Bề ngoài thì tỏ vẻ lạnh lùng, nghiêm túc mọt sách, tuy nhiên mặt non nên ai cũng nghĩ con này nó nhút nhát (huhu)
3. cứng đầu, đa sầu đa cảm, dễ chấp nhận, thích nghi với mọi hoàn cảnh, thích được ở 1 mình và đặc biệt ghét nhất thể loại trai gái lẳng lơ( tuy nhiên hiện tại ngoài đời thấy 90% trai gái bạn bè đều như thế)
4.Hiện tại tôi chỉ muốn mình có thêm võ công cái thế, đủ bình tĩnh, EQ cao để không bị ngoại cảnh tác động , biết thổi tiêu nữa là tôi sẽ thành nữ cường như mơ ước.
Tôi muốn @Lâm Băng Cự Giải @boyfriend905@Thủ Mộ Lão Nhân nhận xét về tôi!"
P/s mình muốn biết những người đã từng nói chuyện với mình nghĩ mình là người như thế nào? ^ ^,còn bạn @ohyeah97 nhận xét rồi nên mình không tag nữa hihi
Ko biết nên nhận xét thật hay xã giao nữa^^
Đang có xu hướng nam tính hóa. ghét cuộc sống hiện thực, hướng theo đạo phật, đang ở giai đoạn tiền con chiên của đạo.

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
24
Nghệ An
Ko biết nên nhận xét thật hay xã giao nữa^^
Đang có xu hướng nam tính hóa. ghét cuộc sống hiện thực, hướng theo đạo phật, đang ở giai đoạn tiền con chiên của đạo.
@Thủ Mộ Lão Nhân cứ nhận xét thật , chứ xem nhận xét xã giao làm gì, cơ mà thấy lời nx của bạn giống 100% các bạn nam khác nói vs mình là tính mình giống con trai, có lẽ thế thật nên con gái nó không mê nổi hihi. Cơ mà mình không theo đạo Phật, chỉ dùng đạo Phật để thay đổi suy nghĩ tiêu cực thôi

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
21
Bắc Ninh
Hogwarts
"Tôi tự nhận xét bản thân tôi: là một đứa con gái tính con trai, lầy, nhoi, bựa, ..v.v.. Tôi muốn @Shenn , @Shmily Karry's@Trịnh Đức Minh nhận xét về tôi!"
Chị nhiều chuyện và thân thiện và hơi điên :v Vậy thôi
Tôi tự nhận xét bản thân tôi: lười khó đào tạo, sở thích lớn nhất là ăn uống, bộ não rất chậm tiêu. Tôi muốn @Ng.Klinh @NYuuWindy @TajSaker nhận xét về mình. Thấy một vài bạn khác được tag rồi nên tag người khác vậy :v

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Ukm. Thái chị nhận xét nè: Em rất giỏi, giỏi nhất trong việc làm ảnh. Em có con mắt thẩm mĩ trong việc làm ảnh nhưng không có mắt thẩm mĩ về hình dáng, ngoại hình của một con người. Nói chung chị rất mến em

• Like
Reactions: realjacker07

NYuuWindy

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
218
197
66
TP Hồ Chí Minh
THPT Củ Chi
Chị nhiều chuyện và thân thiện và hơi điên :v Vậy thôi
Tôi tự nhận xét bản thân tôi: lười khó đào tạo, sở thích lớn nhất là ăn uống, bộ não rất chậm tiêu. Tôi muốn @Ng.Klinh @NYuuWindy @TajSaker nhận xét về mình. Thấy một vài bạn khác được tag rồi nên tag người khác vậy :v
Viết văn hay. Giọng nói ngọt ngào. Cá tính. Trẻ con :r2:r2:r2

Tú Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2017
170
218
71
Hà Nội
wind
Chị @Ng.Klinh chị như một người chị cả, tốt tính, quan tâm đến m.n và có những sở thích rất cool:D

• Like
Reactions: Ng.Klinh

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
xin lỗi mình nghĩ : '' họ sống , nói chuyện , giao tiếp với nhau mỗi ngày mà chưa chắc đã hiểu và nhận xét người kia một cách chính sát nhỉ ''''....vì vậy chỉ qua bàn phím có thật sự ổn ko hay là nhận xét một cách ảo ....
mĩnh topic vui thôi ....chứ để họ nhận xét thì hơi ảo nhỉ

Top Bottom