Tạm biệt anh, thiên sứ!

P

phantrang97

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thiên sứ thường mặc y phục màu trắng, có đôi cánh trong suốt như pha lê. Họ luôn luôn tươi cười và không bao h khóc bởi họ hạnh phúc và đem lại hạnh phúc cho mọi người. vậy nên thực sự em rất thích thiên sứ, rất thích. Ngày ấy, em vô tình gặp anh, không hiểu sao em đã rất thích anh, có lẽ bởi nụ cười ấy. nụ cười đẹp như thiên sứ.....
Tình iêu đầu tan vỡ, em tự dặn lòng không bao h iêu ai bằng cả trái tim như thế nữa nhưng khống hiểu sao em lại mở lòng vs anh như vậy. em đã dành trọn con tim đang rỉ máu cho anh. Có lẽ bởi em nghĩ, anh hoàn hảo như một thiên sứ nên anh sẽ không bao h làm tổn thương em, sẽ đem lại hp cho em như các vị thiên sứ khác vẫn làm. Nhưng..... em đã sai! Em thực sự sai nhiều lắm, anh àk! Khi anh ns anh thích em, em đã bật khóc, đã lâu lắm rồi em ms khóc , em khóc thật nhiều, khóc như chưa bao h đk khóc, những giọt nước mắt hạnh phúc, hờn tủi và cả những giọt nc mắt đau khổ mà em đã nuốt vào trong bấy lâu, bây h cứ thi nhau tuôn trào. Dòng lệ nóng lăn dài trên má, làm nhoè cả trang nhật kí. Từ hôm ấy, em đã mở lòng thêm lần nữa, em thích anh bằng cả con tim nhỏ bé, em hứa sẽ chờ đợi anh...... NHưng Em dần nhận ra khoảng cách giữa chúng ta quá lớn. em và anh không hề hiểu nhau. Em nhận ra anh ko iêu em nhiều như anh ns nhưng em đã nghĩ, em sẽ iêu anh thật nhiều để đủ cho cả hai. Em iêu anh nhiều như thế không phải vì những tn chúc ngủ ngon vào đêm khuya, không phải vì những lời càu nhàu của anh khi em nhịn đói, cũng không phải vì anh càng lạnh lùng càng làm em cuốn hút mà bởi vì sự bình yên mỗi khi em ns chuyện vs anh. Bình yên như thiên sứ vs màu trắng tinh khôi và ko chút bụi trần. Em vẫn iêu anh, iêu anh ngay cả khi có ng ns vs em anh không chỉ có mình em đâu. Em mặc kệ ng ta ns, mặc kệ tất kả vì em tin anh, chưa bao h em tin 1 ai như tin anh cả.
Cho đến 1 ngày......... Em bắt gặp anh và cô ấy trên đường, hạnh phúc, an nhiên và vui vẻ. Em ngỡ ngàng và bất ngờ. Em đã im lặng, im lặng để chờ sự thành thật nơi anh nhưng em đã ko nhận đk mất rồi.
Và một ngày....... em quyết định mình sẽ rời xa anh. Buông tay anh ra để anh có thể thoải mái hạnh phúc vs ai kia. Đêm! Em nhắn tin cho anh “em buông tay anh ra nhé”, chỉ vài câu ns, chúng ta xa nhau. Một điều làm em thật sự buồn đó là đến phút cuối anh vẫn ns dối em. Buồn vì lòng tin không đk đáp trả.
Iêu anh rất nhiều nhưng em vẫn quyết định rời xa anh. Có thể anh nghĩ, em sẽ mãi mãi ở đó, ngoan ngoãn đợi anh yêu thương anh hết mực, mặc kệ sự lừa dối của anh và những tổn thương anh gây ra. Nhưng anh nhầm rồi, không phải thế đâu anh àk.....
Chẳng cần tỏ ra mạnh mẽ, ừm, em đã khóc rất nhiều, khóc cho 1 t.y tan vỡ, khóc vì lòng tin bị đạp vỡ.....
Anh ns xin lỗi em, mong em quên anh đy và đừng buồn. Nhưng anh àk, đừng bao h ns em quên anh đy vì khi anh ns em quên anh đy thỳ em sẽ nhớ mãi mãi, cũng đừng ns em bừng buồn vì đảm bảo lúc em sẽ khóc ướt cả gối mất. Anh không phải xin lỗi em đâu, vì khi iêu một ng là trao cho ng đó quyền làm đau mình mà, em sẽ tự xin lỗi bản thân anh àk. Có những nỗi đau anh gây ra cho ng khác, anh không nhận ra không có nghĩa là nó không tồn tại. Em vẫn rất iêu anh nhưng em không còn chấp nhận anh nữa. Những ước mơ về tương lai hp vẫn còn trong em nhưng anh đã tự bước ra khỏi đó mất rồi. Thôy..... Chào anh, ng em đã từng nghĩ là một thiên sứ.
Tạm biệt!....

Top Bottom