tai sao va vi sao?

V

vinhx6

khi mở rượu vangcần uống hếtvì nếu để lâu có oxi nó sẽ xảy ra quá trình hô hấp hiếu khí làm chất trong rượu vang sẽ bị phân huỷ ruợu vang sẽ dở tệ mình nghĩ ra đến thế thui
con HIV là loại retrovirut(virut phiên mã ngược)có cấu tạo hình cầu; có bề ngoài là vỏ protein; còn bên trong là vật chất di truyền dạng ARN; cơ thể vật chủ là limphô T(TCD4); mình chỉ nhớ thế thui

B

boy_hoc_sinh

tui trả lời nè

mở rượu vang phải uống hết do trong đó có :
khí CO2 nếu để lâu sẽ bay hết ,hết ngon.

HIV là vius phá huỷ tế bào miẽn dịch ở người là tế bào limpô T làm cơ thể mất khả năng miển dịch ,nhưng con người 0 chết vì HIV mà bị mắc các bệnh cơ hội....
(Nếu có thắc mắc gì thêm cư hỏi nửa :D )

P

plmh

theo minh bik thi nguoi nhiem HIV ko phai la ko chet vi HIV ma la co day
nhung it
chu yeu la chet vi cac banh co hoi - cai do goi la SIDA phai ko nhi?

P

plmh

cho mình hỏi 2 câu:
1. Làm sao prion co the xam nhiem dc?
(vì bản chất của prion la protein, mà cơ thể hấp thu protein dưới dạng axit amin, nhưng thực sự là prion có thể xâm nhiễm đc)
2. Tại sao provirus( nghĩa là dạng ôn hoà) có thể hoạt động khác nhau ở từng cá thể?
À, có bạn nào bik zi về bệnh bò điên ko, cho mình bik với!

2

2thuy

trui ruou vang la su len men cua nho duoitac dung cua VSV.khi VSV hoat ding tiet ra chat proteada ra moi trong ben ngoai.trong moi truong tu nhien co nhieu nito vi sinh vat se khử axit amin => amoniac bay ra=>ruou mat mui,giam do cồn=> luc nay ko con la ruou nguyen chat nua
+virut HIV à minh cung bt ro lam chac no cung giong cac vi rut khac nhung no hoat dong manh dễ phá hủy tuyen bao vệ thứ I cua co thể nen ...............(hui do co nghe giang rui nhung ko nho ro lam )sr hen

tự tin ma sống tự do mà nghĩ ha

H

haivo

mở rượu vang làm cho hô hấp hiếu khí hình thành như bạn khác đã nói
song đến lúc đó lên men axetic------->thành dấm
mình đọc cái đó ở đâu thì fải.bao h fải tra lại

Y

yurihoa

showthread.php

hg201td ơi bạn muốn biết về HIV thì vào đây nè

T

toi9x

cac yeu to anh huong den sinh truong cua VSV

lay vi du ve cac yeu to vat ly anh huong den vsinh truong cua vi sinh vat. phan tinh mot so yeu to vat ly de kiem soat su sinh truong cua VSV:D

Top Bottom