Tại sao họ lại đối xử bất công vậy???

Thảo luận trong 'Dành cho Ba Mẹ!' bắt đầu bởi laco, 8 Tháng bảy 2009.

Lượt xem: 11,140

1. enrung

enrung Guest

vậy là cậu lấy chồng rồi hả:confused:, học lớp mấy rồi, tảo hôn à:eek:

2. laco

laco Guest

Tôi mới 16 tuổi.đấy là chuyện sau này mà,sau này mình mong là có 1 trai ,1 gái mà.Bạn hiểu lầm ruì.hix

3. http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=56293
    E Đã Bik Suy Nghĩ Như Thế Thì PHải Cố Gắn Mà Học Cô Bé Ạ ...
    Không Thể Trách ông Bà Được ... Họ Là Người " Âm Lịch " Mà , Tiền Bối Của Họ Như Thế , Xã Hội Ngày Xưa Họ Sống Như Thế Cho Nên Suy Nghĩ Họ Thế ...
    Bây Giờ E Có Thể Nhận Thấy Con Trai Hay Con Gái Không Quan Trọng , Nhưng Thử Nghĩ Xem Ngay Cả Bố E Khi Ko Có Con Trai Cũng Cảm Thấy Buồn Cũng " Cay Cú " Thì Làm Sao Có Thể Trách Ông Bà Hả Em ?
    Có Thể E Đang Rất Giận , Rất Trách Ông Bà , Nhưng Em Ạ , Khi Nào Em Lớn Hơn , Em Sẽ Hiểu Hơn Về Cảm Giác Của Họ ... Có Những Suy Nghĩ Mà Chỉ Người Lớn Mới Hiểu Hết Được
    Lời Khyên Duy Nhất Cho Em Là :
    Chuyện Người Lớn , Mình Là "Trẻ Con" Chỉ Nên Biết Thế Thôi , Không Nên Ý kiến Gì Cả , Việc Gì Đến Sẽ Đến ( Điều Này Không Có Nghĩa Là Nhu Nhược )
    Em Phải Cố Gắn Học , Học Thật Giỏi , Và Làm Sao Nhanh Chóng Chứng Minh Được Cho Ông Bà Thấy Là Họ Đã Sai Khi Ko Xem Trọng Con Gái ( Time Của Người Già Không Có Nhiều Để Đợi E Thi Rớt rồi Thi Lại Đâu :D)
    Thỉnh Thoảng Tâm Sự Với Bố ( Mặc Dù Đối Với Người VN Thì Chuyện Này Rất Hiếm Và Khó Khăn ) Đừng Ngại Nói Lên Suy Nghĩ Của Mình . Đó Là Cách Em Lấy lại Sự Tự Tin Và Hạnh Phúc Cho Bố Vì Những Gì ông Bà Nói Với Bố Làm Bố Rất Buồn ...

p/S : Chúc Em Đạt Được Những Gì Mình Mong Muốn ...

4. chitu

chitu Guest

Chào Bạn !
    Mình có trang kiếm tiền của việt nam này hay nè
    Mời Bạn ghé thăm trang http://www.hoclamgiau.vn/?refid=16670 – một môi trường giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm kinh doanh, làm giàu

Đến với http://www.hoclamgiau.vn/?refid=16670, Bạn sẽ có thể nắm bắt hệ thống kiến thức về nghệ thuật - khoa học làm giàu , được đào tạo, rèn luyện các kỹ năng thiết yếu phục vụ cho mục đích làm giàu

Hãy vào http://www.hoclamgiau.vn/?refid=16670 đăng ký tham gia để chia sẻ cơ hội hợp tác, đầu tư, hiện thực hóa các ý tưởng kinh doanh!

Thân, Vũ!

5. laco

laco Guest

bạn ơi!!!!Đây đâu phải nới quảng cáo,kinh doanh????????/
    Hixhixx

6. E nghĩ cái tục lệ trọng nam khinh nữ sẽ khó mừ thay đổi được

Nghĩ đến ngày xưa, khi pà tôi đối xử vô cùng tệ bạc với mẹ và chúng tôi

tôi hok thể nào chấp nhận được sự thật pà nội mình lại là một người như vậy

7. hongnhung.97

hongnhung.97 Guest

cảm ơn bạn về bài viết này nhé
    h thì mình mới hiểu được phần nào cái gọi là cổ tục
    mình biết còn nhiều người dân Việt có những suy nghĩ .... lạc hậu
    chính vì vậy mà bạn đừgn buồn và cũng đừng trách ông bà của bạn
    bề ngoài là vậy
    nhưng trong lòng họ chắc cũng yêu quý bạn và chị của bạn rất nhiều đó
    còn về việc chia đất đai...
    thì tuy là người ngoài cuộc, nhưng mình nghĩ những thứ đó bạn không dc nhận nhưng bạn có thể tự làm ra dc chúgn
    và bạn thấy không
    khi bạn bị đối xử một cách bất công như vậy, bạn lại có tinh thần học tập cao hơn
    còn như một vài người.... thì do dc nuông chiều quá nên có những thái độ, hành động không phải
    nhgững đièu đ1o có thể sẽ làm cho gia đình của bạn không dc vui vẻ
    nhưng bạn đừng buồn, rồi tương lai sẽ thay đổi thôi
    ^^

8. ngochicuong

ngochicuong Guest

Hãy nghỉ đến lúc bạn học giỏi và giàu có
    Còn những cậu kia vẫn chỉ là dân quê mùa *** nát

9. perong9x

perong9x Guest

mìh chỉ mới thấy và hỉu những cổ tục ấy trên sak báo nhưng h đã hỉu hơn wa sự thật ja đìh bạn
    ko ngờ thời bủi này vẫn còn tàn dư của cổ tục fog kiến nặng nề đến vậy!hizz

10. boy8xkute

boy8xkute Guest

ài ! người già mà
    vẫn còn theo cổ tục nhìu lắm - đặc biệt là trọng nam khinh nữ

Tuy là con trai(trai đích tôn cũng ở họ nội) nhưng em cực kì phản đối cổ tục nầy (mặc dù nó cũng có nhìu cái lợi... há há)

P/s: vì là con trai nên em xin trả lời câu hỏi cuối cùng: "con trai NO.1"
    giỡn thì giỡn nhưng em nói thiệt đấy - nghiên cứu kĩ càng ùi

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted