Tại sao họ lại đối xử bất công vậy???

C

congaigiaitoan_5

Đừng buồn nữa chị laco, hãy học thật giỏi vào chị ạ, để chứng tỏ ocn gái ko thua gì con trai hết, hãy học thật giỏi để thoát khỏi chốn quê đó, hãy để cho "họ" bỏ đi cái tục cổ hũ đó!:mad:

M

minhvuong9cdt

:( chỗ bạn con trai nghịch như quỷ xứ còn chỗ mình còn gái hiếu động là bịc chê! (giống hệt em mình! ^^) laco à, ko có gì phải buồn mà, còn nhiều điều làm con gái vui hơn nhiều! :)! Trích đoạn nè! ^^

Bởi vì chút dịu dàng truyền cho bao sức mạnh
Bởi vì chút bí ẩn làm ta thêm hấp dẫn
Bởi vì chút yếu lòng cho niềm vui con gái
Bởi vì chút con gái làm thế giới tuyệt vời hơn...

Bởi vì chút nhấn nhá làm ta thêm bắt mắt
Bởi vì chút hờn ghen cho tình thêm mãnh liệt
Bởi vì chút yêu đời thấy đời sao đẹp thế
Bởi vì chút con gái làm thế giới tuyệt vời hơn! ^^

đoạn quảng cáo này hi vọng cũng giúp bạn vui lên phần nào!
:D

Hihihi ! Hehehe ! . . .

Mình cũng có cái nì ! ( đi chôm của bạn ! :D )

+/ Mười tính xấu của CON TRAI :

Thèm Gái là một.
Thèm game là hai.
Chây lười là ba.
Ba hoa là bốn.
Hư đốn là năm.
Ăn hàng là sáu.
Trơ tráo là bảy.
Phe phẩy là tám.
Hám danh là chín.
Thèm tiền là mười ...

+/ Mười đức tính tốt của CON GÁI :

Thủy chung là một.
Dịu ngọt là hai.
Vui tươi là ba.
Toan lo là bốn.
Từ tốn là năm.
Ga lăng là sáu.
Chu đáo là bảy.
Giỏi làm là tám.
Tình cảm là chín.
Thầm kín là mười ....

P/s : Đây là đồ đi chôm 100 % ! :D :) :D :) :D

P

phuc.hello

Cố lên bạn nhé thời gian sẽ chứng minh tất cẩ nêu sbanj thực sự cố gắng.

D

doigiaythuytinh

:khi (119)::khi (119)::khi (119)::khi (119)::khi (119)::khi (119)::khi (119):Mình hok ngờ ngày nay mà cũng còn cái hủ tục vớ vẩn này.
Mình nghĩ cậu chẳng cần để ý đến thái độ của nhà nội ( Mình nói thật ( hơi khó nghe ), chắc ông bà nội cậu bị nhiễm cái thủ tục PK bảo thủ đó roài ).
Ông bà nội cậu chiều chuông hại thằng cháu quí tử đó quá thì chắc chắn có ngày bọn chúng cũng sẽ gây hoạ ( chỉ là chuyện sớm muộn thui )
Vì vậy, cậu cứ cố gắng học thật giỏi , cố gắng phấn đấu để chứng minh cho bên nhà nội tháy kon gái như cậu còn hơn nhiều lần so với loại con trai như thêk

Đây là thế kỉ 21 roài, là thế kỉ của con gái, kon trai chả là cái j` cả
Nghe chuyện của bạn, mình tức điên lên mất, thật khó chịu
:khi (119)::khi (119)::khi (119)::khi (119)::khi (119)::khi (119)::khi (119):[

L

laco

Gía mà ông bà tôi có thể suy nghĩ được như các bạn nhỉ?
Mà bây giờ họ có xứng đáng là ông bà tôi ko?Họ ko coi bố tôi ra gì,thì liệu tôi là cháu thì họ coi là gì trong lòng họ??
Nhưng chẳng sao,tôi chẳng để ý đâu,bây giờ còn họ ngoại đối xử tốt với gia đình tôi gấp trăm nghìn lần mà,ko có họ nội thì nhà tôi cũng chẳng sao,mà có khi còn hạnh phúc hơn cơ..........
Đến bao giờ những cổ tục này mới hết??Lắm khi nghĩ lại thật chẳng hiểu họ suy nghĩ gì nữa..
Mà họ coi 2 thằng con trai kia như cục vàngý.......chăm chóc chiều chuộng thôi rồi.....còn thỉnh thoảng cho được chj em tôi ít tiền thì kể lên kể xuống,bao nhiêu lần mẹ đã ko cho chúng tôi lấy nhưng bà nội cứ ép lấy,vậy thì đã ko coi con gái là gì thì việc gì phải thế?/Chj tôi bảo sau này chj tôi sẽ làm đủ tiền để trả hết những gì từ trước đến nay ông bà cho.....
Tôi cũng thật ko ngờ đến hôm báo tin chj tôi đưcợ đi du họcc ông bà cũng tỏ thái độ bt,,,,ko thèm ra nhà tôi động viên chj tôi.....thế mà chú tôi còn bảo:"Đi Nga ciũng bình thườmg thôi"Tôi ko biết có bt hay ko nhưng nói câu dố cũng đủ biết chú tôi là người gì rồi......bây giờ chj tôi sắp dược đi rồi chắc chú ấy tức lắm đấy nhưng ông bà thì chắc vẫm chơa tỉnh ngộ ra đâu ....tôi biết ............

M

minhvuong9cdt

Gía mà ông bà tôi có thể suy nghĩ được như các bạn nhỉ?
Mà bây giờ họ có xứng đáng là ông bà tôi ko?Họ ko coi bố tôi ra gì,thì liệu tôi là cháu thì họ coi là gì trong lòng họ??
Nhưng chẳng sao,tôi chẳng để ý đâu,bây giờ còn họ ngoại đối xử tốt với gia đình tôi gấp trăm nghìn lần mà,ko có họ nội thì nhà tôi cũng chẳng sao,mà có khi còn hạnh phúc hơn cơ..........
Đến bao giờ những cổ tục này mới hết??Lắm khi nghĩ lại thật chẳng hiểu họ suy nghĩ gì nữa..
Mà họ coi 2 thằng con trai kia như cục vàngý.......chăm chóc chiều chuộng thôi rồi.....còn thỉnh thoảng cho được chj em tôi ít tiền thì kể lên kể xuống,bao nhiêu lần mẹ đã ko cho chúng tôi lấy nhưng bà nội cứ ép lấy,vậy thì đã ko coi con gái là gì thì việc gì phải thế?/Chj tôi bảo sau này chj tôi sẽ làm đủ tiền để trả hết những gì từ trước đến nay ông bà cho.....
Tôi cũng thật ko ngờ đến hôm báo tin chj tôi đưcợ đi du họcc ông bà cũng tỏ thái độ bt,,,,ko thèm ra nhà tôi động viên chj tôi.....thế mà chú tôi còn bảo:"Đi Nga ciũng bình thườmg thôi"Tôi ko biết có bt hay ko nhưng nói câu dố cũng đủ biết chú tôi là người gì rồi......bây giờ chj tôi sắp dược đi rồi chắc chú ấy tức lắm đấy nhưng ông bà thì chắc vẫm chơa tỉnh ngộ ra đâu ....tôi biết ............
Với họ chỉ cần :

:khi (147)::khi (147)::khi (147):

Hoặc :

:M_nhoc2_68::M_nhoc2_68::M_nhoc2_68:

Là đủ ? !

L

laco

Ông tôi luôn nói sẽ đối xử công bằng,nhưng đây có phải là công bằng ko??
Ông luôn khen gia đình tôi có con gái chăm ngoan nhưng sự thật vẫn là là sự thật,ông cần con trai cơ mà.............
Từ bây giơg nhà tôi ko về đó nữa,những người trong đó ko xứng đáng là người thân của tôi...

H

hienprovntn

thời nay mà cũng còn cái chiện trọng nam khinh nữ ah thật là bấy công chính tôi là 1 người con trai mà lại còn bất công như zay65 thử hỏi trong trường hợp đó ai mà hok tức giận chứ nhưng hãy cố gắng học thật giỏi để chứng minh kon gái hok bao giờ thua kon trai chỉ có việc học mới quyết định được tất cả hok có j quý giá hơn chiện hoc cả!!!!!!!!!!!!!

V

vungocthanhsp2

Chính vì thế giáo dục là quan trọng.

- Giáo dục trong gia đình trước
- Giáo dục trong xã hội
- Giáo dục trong nhà trường

T

tiendatsc

Đây là thế kỉ 21 roài, là thế kỉ của con gái, kon trai chả là cái j` cả
Nghe chuyện của bạn, mình tức điên lên mất, thật khó chịu
Bạn ơi
Sao bạn cóa thể nói thế!
Giờ là thế kỉ 21 rùi,nam nữ bình đẳng.
Nhà nội laco trọng nam khinh nữ còn bạn thì trong nữ kinh nam ah
Thế thì khác gì nhà nội kia cơ chứ!
Mà minhvuong9cdt oy
Mấy câu thơ hay đóa mà cũng đúng,woa mỗi câu nì nghe koh đc xuôi cho lém:
''Ga lăng là sáu.''
cóa ai nói con gái ''ga lăng'' koh? =))

Q

quynhhattieu.com

kệ xác bạn sống để kiếm tiền chứ không phải dựa vào cái thứ tài sản ấy chắc gì đã nhiều và ra gì ,điều đó cho thấy bà của bạn thật phân biệt đôi sử kể cả gia đình bạn ko có con trai nhưng cũng là con cả gánh vác chuyện gia đình thì cũng phải chia cho một tí chứ ,hai thằng con nha chư kia có giỏi thì làm hết xem có kham nổi không mà được ăn cả

C

chinhphuc_math

tui là kon trai nhưng nghe chuyện ày thì tui thấy bất công cho kon gái wa thế kỉ 21 roài.Kon trai kon gái pai công bằng như nhau kon j kung vậy thôi nên tui khuyên ông bà bạn này nên update phiien bản 21 đi hok phiên bản đó wa cữ roài hhok phù hợp nữa đâu

L

laco

Nhà tôi đâu có cần thứ tài sản như thế mà chỉ thấy bất công thôi,bố mẹ nói chỉ cần có 2 chj em tôi và sống hạnh phúc là được rồi!

D

doigiaythuytinh

Nhà tôi đâu có cần thứ tài sản như thế mà chỉ thấy bất công thôi,bố mẹ nói chỉ cần có 2 chj em tôi và sống hạnh phúc là được rồi!

Uk`, bạn nên nghĩ thoáng như zậy
Chẳng cần để ý j` đến tài sản và thái độ của nhà nội, chỉ cần bạn sống tốt và zui ze là được roài

B

boy_depzai_92

Bạn có xem fim " cuộc chiến nội tộc " trên VTV3 lúc 12h trưa kô? chắc hoàn cảnh cũng như zậy nhể? Thật bùn khi vẫn còn những hủ tục trên đời này:(
Bố mẹ tui cũng có 2 thằng quỷ xứ là tôi & anh zai tui :D. MẸ bảo thích có 1 cô nàng con gái nữa :D để có đứa chấy zận đó. Tui thì kô vấn đề j`:D. Con j` chẳng đc. Nhưng tui bít ba mẹ thui thương tui lém & cả ông bà tui nữa;;) ;;). Nhưng tui chỉ còn có bà nội thui, ông nội tui mới mất đầu năm rùi :((> Ông bà ngoại thì đi khi tui cùn bé. Thật sự ông bà nói nhiều lúc cũng tức nhưng cũng chỉ muố tốt cho con cháu mà thôi. Gia đình là thứ quý giá nhất của đời người, ta nên wý trọng nó

N

nguketao1

trêb kia ko phải là bất công
vì chẳng có tý công bằng nào để mà mất cả
thôi thì có chịu học thật giỏi rồi vào để xem ông bà và dòng họ mình thấy con người và gia đình mình làm sao
để họ thấy rằng con trai cũng như con gái
nhưng phỉa học thật giỏi kiếm thật nhiều tiền vào càng nhiều càng tốt
để cho họ hàng nó kinh
nếu nhiều nhiều cho mình ty
mình xài hộ

N

nguketao1

mà bạn ơi nếu bạn ko học giỏi ko kiếm dc nhiều tiền cũng đùng buồn
bạn hãy đi lấy thằng nào thật thật đại gia vào cho họ nó kinh
hôm ăn cưới mới hôm ăn hỏi bạn bảo thằng chồng làm cỗ thật cho cho làng nó sợ
bạn bảo chồng bạn mua 1 đám đất ở làng thật to
xây hẳn biệt thự 3tầng vào
lúc đó chắc cả làng chuyển sang quý con gái đấy

H

hoangtu_faithful

U cũng đừng buồn quá hãy như bạn nói hãy cố gắng học thật tốt vào để CT .......................
Tôi là con trai nhưng thật sự tôi không đồng tình với quan điểm cổ tục đó

L

laco

mà bạn ơi nếu bạn ko học giỏi ko kiếm dc nhiều tiền cũng đùng buồn
bạn hãy đi lấy thằng nào thật thật đại gia vào cho họ nó kinh
hôm ăn cưới mới hôm ăn hỏi bạn bảo thằng chồng làm cỗ thật cho cho làng nó sợ
bạn bảo chồng bạn mua 1 đám đất ở làng thật to
xây hẳn biệt thự 3tầng vào
lúc đó chắc cả làng chuyển sang quý con gái đấy
Bạn nói làm mình king quá......
Tất nhiên là mình sẽ cố gắng kiếm thật nhiều tiền rôìi.......
Nhưng trước tiên là phải học tốt đã,còn chuyện kiếm chồng thì còn khuya.:)>-:)>-:)>-

K

kira_l

Bạn nói làm mình king quá......
Tất nhiên là mình sẽ cố gắng kiếm thật nhiều tiền rôìi.......
Nhưng trước tiên là phải học tốt đã,còn chuyện kiếm chồng thì còn khuya

ế

cái chủ đề topic nà chj

mừu sao trong nì lại là chj ???????

có cả chuyện chồng con ở đây cơ àh ???????????

Top Bottom