Nhật ký missing

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.
17/08/2021
“ Súc vật còn hơn mày. “
...
Nếu như là lúc trước thì rất buồn, rất khó chịu khi nghe những câu nói như này. Sẽ không nhịn được mà rơi nước mắt, mà bật khóc thật to.
Hiện tại, cảm thấy bình thường còn có chút chấp nhận nó. Chẳng hề thấy khó chịu. Có chút trống rỗng, có chút không cảm nhận được bản thân thấy thế nào.

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.
25/08/2021
đó là một vực thẳm
nhưng bạn vẫn đâm đầu vào và nhảy xuống.
mình đã nói rồi mà, đừng như con thiêu thân lao vào lửa và tự đốt cháy chính mình nhưng mà bạn không bao giờ chịu nghe.
giờ bạn tổn thương, đau buồn, người khác an ủi hay giúp đỡ cũng chỉ làm bạn tốt lên một chút mà thôi và họ đâu thể giúp bạn được mãi?
chỉ có bạn thôi, tự bạn cứu lấy bản thân đi.
"ai rồi cũng tự nhấn chìm chính mình."
mình cũng vậy và bạn cũng thế.
giờ mình nói, bạn đừng lao vào nữa.
bạn bảo, ừ.
nhưng bạn vẫn lao vào,
đến cuối cùng chẳng ai cứu được ai cả.
vì ngay cả mình cũng nằm ngay đáy vực cơ mà.

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.
06/09/2021
từng có khoảng thời gian
mình rơi vào trạng thái buông bỏ mọi thứ
mình ăn liên tục, thức khuya
làm những thứ hại đến cơ thể
mình không còn muốn nuôi dưỡng nó nữa
phá huỷ nó
nếu có ai đang rơi vào tình trạng như vậy
hãy lắng nghe họ, làm ơn.

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.
05/10/2021
Tên của nhật ký này là “ missing “ vì mình luôn thấy thiếu thốn. Nhưng chính mình cũng không biết là bản thân thiếu gì. Tình thương, tình thân hay tình yêu.? Những cái đó không quan trọng nữa rồi.
Vì mình đã đánh mất nụ cười vô tư của mình rồi. Giờ đây nó thật gượng gạo. Những vết sẹo cứ thế mở ra và rồi lại lần nữa, mình gục ngã. Mình muốn cười một cách thật nhẹ nhõm và vô tư. Nhưng có lẽ không được nữa rồi.
Phải chào tạm biệt với nó thôi, nhỉ.

Ác Quỷ

Bá tước Halloween
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
763
3,503
301
Bình Phước
.
31/10/2021
mình biết là những lời nói của mọi người chỉ là vô ý thôi, nhưng mình vẫn buồn và suy nghĩ về nó nhiều lắm.
dẫu cho mình biết rằng, nó chẳng đáng để mình nhớ mãi đâu nhưng vì sao mình lại cứ nhạy cảm và tiêu cực đến như vậy cơ chứ?

Top Bottom