Tin học Sửa giao diện Chrome

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
  • Like
Reactions: anbinhf

anbinhf

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
9 Tháng ba 2020
1,207
10,851
766
17
Nghệ An
Trường THCS Quỳnh Hồng

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
View attachment 147777
Máy mình vào Chrome tự nhiên nó lại giao diện kiểu này, làm sao để nó về lại dạng ban đầu ạ
Máy của bạn đã bị chèn tiện ích xấu nhằm thay đổi trang chủ tìm kiếm của trình duyệt, có thể phát sinh các vấn đề liên quan như quảng cáo xuất hiện dày đặc, bị mất cấp thông tin, bị nhiễm virus, trojan... (hoặc đơn giản là ai đó thay đổi :v)
Nhưng mà trường hợp đó sẽ không xảy ra nếu chỉ có mình bạn dùng máy.
Bạn lên Google tìm "Hướng dẫn reset Chrome về cài đặt mặc định" của trang quantrimang và làm theo hướng dẫn là được.

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Bạn thử nhấn ctrl+h và nhấn cài đặt để cài đặt lại thử xem được không nha(mình không chắc cách này có ổn không nha )
Vào Cài Đặt, kéo xuống thấy trang chủ thì thay đổi thế thôi
Mình bị rồi nè
Máy của bạn đã bị chèn tiện ích xấu nhằm thay đổi trang chủ tìm kiếm của trình duyệt, có thể phát sinh các vấn đề liên quan như quảng cáo xuất hiện dày đặc, bị mất cấp thông tin, bị nhiễm virus, trojan... (hoặc đơn giản là ai đó thay đổi :v)
Nhưng mà trường hợp đó sẽ không xảy ra nếu chỉ có mình bạn dùng máy.
Bạn lên Google tìm "Hướng dẫn reset Chrome về cài đặt mặc định" của trang quantrimang và làm theo hướng dẫn là được.
Được rồi ạ, có ai đó thay đổi giao diện nên bị vậy á, cảm ơn nhiều ạ

• Like
Reactions: anbinhf

Chu Văn Sơn

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng ba 2020
38
54
16
61
Hà Nội
giảng viên bộ môn Văn học Việt Nam hiện đại, khoa Ngữ văn, Trường ĐH Sư phạm Hà Nội
upload_2020-3-17_19-49-54-png.147777

E nhìn bên trái màn hình cạnh chữ T (gmail của E ý) xóa tiện ích này và reset giao diện tìm kiếm là được nha

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Lúc mình tải cái app gì đó thì lại đổi giao diện google tưởng nó bị làm sao ý
À, nếu thế thì có thể trong lúc cài đặt ứng dụng, em nhìn không kĩ, bấm Next liên tục cho nên đã vô tình chấp nhận cho ứng dụng đấy thay đổi trình tìm kiếm của trình duyệt a :v

Chu Văn Sơn

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng ba 2020
38
54
16
61
Hà Nội
giảng viên bộ môn Văn học Việt Nam hiện đại, khoa Ngữ văn, Trường ĐH Sư phạm Hà Nội
Cái này bình thường mà lúc nào cũng thế máy bạn ko sao chứ mình thì chịu
Em ơi a học IT và English bên VNU mà, nghịch suốt

À, nếu thế thì có thể trong lúc cài đặt ứng dụng, em nhìn không kĩ, bấm Next liên tục cho nên đã vô tình chấp nhận cho ứng dụng đấy thay đổi trình tìm kiếm của trình duyệt a :v
không phải đâu nha e, hầu hết có những phần mền anti virus đi kèm với nhau nên đôi khi nó chạy automatic (VD: ByteFence Anti-Malware với một vài Phầm mềm IT hỗ trợ) còn anti trojan thì tùy vào setting, nhanh nhất là lập gmail khác và làm tab mới, khỏi cần sửa mà tiện

Last edited by a moderator:
Top Bottom