Vật lí 9 Sự nhiễm từ của Fe non và thép

Thảo Hiền 2004

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng năm 2017
66
102
89
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cho hai chiếc đinh vào lòng của hai cuộn dây dẫn điện sau đó ngắt nguồn điện.Đặt 2 đầu của 2 chiếc đinh lại gần nhau thì có hiện tượng gì xảy ra nếu 1 chiếc là Fe non còn 1 chiếc là thép. Vì sao?
Theo em nghĩ : 2 chiếc đinh sẽ hút nhau vì khi ngắt dòng điện Fe non sẽ 0 giữ được từ tính còn thép vẫn giữ được từ tính nên Fe non sẽ bị thép hút.
Em không biết có đúng không mọi người giúp em với. Cảm ơn mọi người :Tonton18:Tonton18:meohong4:Chuothong4:Chuothong25

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
cho hai chiếc đinh vào lòng của hai cuộn dây dẫn điện sau đó ngắt nguồn điện.Đặt 2 đầu của 2 chiếc đinh lại gần nhau thì có hiện tượng gì xảy ra nếu 1 chiếc là Fe non còn 1 chiếc là thép. Vì sao?
Theo em nghĩ : 2 chiếc đinh sẽ hút nhau vì khi ngắt dòng điện Fe non sẽ 0 giữ được từ tính còn thép vẫn giữ được từ tính nên Fe non sẽ bị thép hút.
Em không biết có đúng không mọi người giúp em với. Cảm ơn mọi người :Tonton18:Tonton18:meohong4:Chuothong4:Chuothong25
Theo mình nghĩ là đúng rồi bạn nhé!

lhanh13121968@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng sáu 2018
352
133
61
19
Long An
THCS THỊ TRẤN TẦM VU
bạn nghĩ vậy là đúng r

• Like
Reactions: Thảo Hiền 2004
Top Bottom