Sử 8 [ Sử 8 ] Ôn thi lịch sử học kì I cấp tốc năm 2014

Status
Không mở trả lời sau này.
1

123khanhlinh

từ 1918-1934
Các phong trào đấu tranh giành độc lập ở ĐNA đều theo tổ chức thống nhất.
Năm 1920, Đảng cộng sản In-đo-nê-xi-a ra đời
Năm 1930, Đảng cộng sản VN, Thái Lan, Mã Lai ra đời

Các phong trào đấu tranh tiêu biểu:
+Lào: khởi nghĩa Ong Kẹo, Cam-ma-đam chống lại thực dân Pháp
+Cam-pu-chia: Phong trào yêu nc do nhà sư A-chen-Ham-Chiêu lãnh đạo chống lại Pháp
+VN: Phong trào Xô Viết Nghệ Tĩnh chống Pháp
+In- đô: khởi ngĩa Gia-va và xu-ma-tơ-ra
cabua266: Phong trào thì được nhưng đã nói là diễn biến thì ko thể thiếu nguyên nhân được +3đ

Last edited by a moderator:
C

cabua266

Câu 40- Câu cuối : Nêu sơ qua về diễn biến cách mạng tháng 2 vs tháng 10 ở Nga. Em có suy nghĩ gì về 2 cuộc cách mạng này.

C

cabua266

:khi (197)::khi (196):HOẠT ĐỘNG NHỎ:Sau khi hoạt động xong topic thì mình thấy tình hình tạm ổn , mong là các bạn có điểm tốt trong thi sử . Để chúc các bạn cố gắng hơn , khi các bạn mà biết điểm sử học kì I của mình thì các bn hãy post lên topic này để quy thành điểm tích lũy tương ´ưng .Các bạn nói đúng điểm của mình nhé.

C

cabua266

anh thấy 40 câu là đủ rồi..........................................Nh~ưng câu khó chắc BGD không cho ................................

C

cabua266

sử khác v´ơi toán , văn đó em à...............................................................................................................

1

123khanhlinh

:khi (197)::khi (196):HOẠT ĐỘNG NHỎ:Sau khi hoạt động xong topic thì mình thấy tình hình tạm ổn , mong là các bạn có điểm tốt trong thi sử . Để chúc các bạn cố gắng hơn , khi các bạn mà biết điểm sử học kì I của mình thì các bn hãy post lên topic này để quy thành điểm tích lũy tương ´ưng .Các bạn nói đúng điểm của mình nhé.

Chj được 9.25 nè !!! Siu hơm :)
Mỗi tội bị xuống 9 :'( Buồn quá =((
cabua266: Chúc m`ưng chị ..........hihihi +9đ

C

cabua266

T´ơi được em ....................hihihih:D..............k`y thi v`ưa rồi em được 9đ sử.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom