Ngoại ngữ Speaking

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình chuẩn bị có buổi ôn thi nói chuẩn bị cho kì thi hsg tỉnh, các topic nói lại nằm trong sách chương trình thí điểm mà mình lại học CT cũ nên không có ý tưởng gì cả ... Các bạn cho mình ý tưởng về chủ đề này với nhé. Thanks in advance!
What are the qualities and skills that you think are necessary for an astronaut today? Why?

• Like
Reactions: phuongdaitt1

Hoàng Công Minh

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng mười một 2018
310
159
51
18
Quảng Ninh
THCS Mạo Khê II
Nói về người đã truyền nguồn cảm hứng mạnh mẽ cho chị, tình cảm thiêng liêng ấm áp của gđ-.... :) chúc chị thi tốt. Mà bên chị đã thi tỉnh chưa ạ?

Võ Thế Anh

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
462
251
91
19
Bình Phước
Trường THCS Phú Nghĩa
Mình chuẩn bị có buổi ôn thi nói chuẩn bị cho kì thi hsg tỉnh, các topic nói lại nằm trong sách chương trình thí điểm mà mình lại học CT cũ nên không có ý tưởng gì cả ... Các bạn cho mình ý tưởng về chủ đề này với nhé. Thanks in advance!
What are the qualities and skills that you think are necessary for an astronaut today? Why?
Bạn có thể nói về chặng đường mà bạn học và trở thành master trong tiếng anh , lúc bắt đầu có khó khăn gì , có nản ko, giải quyết ra sao ,..

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Nói về người đã truyền nguồn cảm hứng mạnh mẽ cho chị, tình cảm thiêng liêng ấm áp của gđ-.... :) chúc chị thi tốt. Mà bên chị đã thi tỉnh chưa ạ?
Bạn có thể nói về chặng đường mà bạn học và trở thành master trong tiếng anh , lúc bắt đầu có khó khăn gì , có nản ko, giải quyết ra sao ,..
Mình không hiểu 2 bạn nói gì luôn :33
Cái chính là cái này "What are the qualities and skills that you think are necessary for an astronaut today? Why?"

Phạm Thị Thùy Trinh

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng mười một 2018
466
313
76
19
Hà Tĩnh
Trường Trung Học Cơ Sở Cẩm Trung
bạn có thể lên google search sau đó lập ý ra rồi triển khai và chuyển thành tiếng anh, mình vừa search thấy cũng khá đúng và thú vị nhưng mà không biết dẫn link như nào -.-

Tiểu Linh Hàn

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng hai 2016
614
327
126
Bắc Giang
THCS Trần Hưng Đạo

phuongdaitt1

Cựu Phó nhóm Tiếng Anh
Thành viên
6 Tháng mười hai 2015
1,886
4,315
496
Tiền Giang
HMF Forum
Mình không hiểu 2 bạn nói gì luôn :33
Cái chính là cái này "What are the qualities and skills that you think are necessary for an astronaut today? Why?"
Maybe this will help you. Good luck!
1. Possessing a deep knowledge about engineering and spaceship system
2. Having a good health
3. Cooperating skills

Top Bottom