So2

• Thread starter giaosu_fanting_thientai
  • Ngày gửi
  • Replies 6
  • Views 874

G

giaosu_fanting_thientai

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Viết pt chứng tỏ SO2 vừa có tính oxi hoá vừa có tính khử

mở rộng:bạn nèo có bí kíp chạy nhanh ,chạy lâu chia sẻ với mình ha!mình chạy chậm nhứt lớp ah!sắp kt học kì roài,lần kt 1 tiết lần trươc mình chỉ tâng dc 13 quả cầu >điểm 3.giúp mình đi!hix ...hix....!

TRONG CÙNG 1 PT FAI CÓ CẢ 2 TÍNH CHẤT CƯ,SGK THÌ ..........!!!
T HOK FAI GIRL HUẾ ,CHẲNG QUA T THIX NGƯỜI HUẾ VÌ GIỌNG NÓI CUẢ HỌ CHOÁ HOK FAI CON GÁI HUẾ XINH!!!MẤY CÁCH HẠ LƯU C BÀY RA T HOK LÈM ĐÂU!!!
RÕ LÀ GIRL MÀ ANH VỚI CHẢ EM!!!BỰC HẾT CẢ MÌNH!!!
HOK THANK NGƯỜI KHÁC THÌ ÔNG CHẾT HAY SAO?MÀ ĐÂU FAI MÌNH T ...BỊ ÔNG LÀM PHIỀN ,GHÉT THẬT.CỨ NHƯ MUỐN GÂY SỰ CHÚ Ý ZAY!!!

Last edited by a moderator:
V

vanculete

_ pt chứng minh SO2 vừa có tính oxi hoá vừa có tính khử em có thể lấy ở sgk , VD cho tác dụng với : Br2 , KMnO4 , H2S , Mg
_pó tay : sao lại liên quan đến giáo dục thể chất ở đây à , à em muốn cuối năm được giấy khen học sinh ưu tú :D , anh bầy cho em một cách , chỉ có chăm chỉ luyện tập , sáng ngày em cứ chạy hết 1 bờ sông Hương là ok rùi , còn một độc chiêu nữa
thầy giáo dạy TD của em là người ở đâu => lấy bản lĩnh con gái Huế ra là ok . còn không thì cho mấy đứa bạn em bẹp hết

3

3289

VD SO2 có tính khử
SO2+ O2 => SO3
VD SO2 có tính oxi hoá, tác dụng với KMnO4, nước Br2, nước Cl2, H2S.

Cón về phần có bí kíp chạy nhanh thì mình cũng chịu thôi. Mình chạy cũng không nhanh lắm nhưng khi chạy nhanh mình thường chỉ chạy nửa bàn chân trên thôi và mính hít thở rất ít (1 lần) nếu chỉ chạy 60m or 2 lần nếu chạy 100m

H

haikk

mh thấy khí so2 td với KMNO4 br2.... thì s(+4) sẽ lên s(+6) bạn ah đây là tính khử chứ? mh nghĩ là phải kiếm 1 pt khác.
còn về vấn đề chạy nhanh ko khó bạn ah.tái sao bạn ko ngĩ trước khi chạy bạn uống một long bò húc nhỉ.bạn sẽ có tốc độ cua dogba cầu thủ của chesa đó.hjjjjjjjjjjjj

V

vanculete

không hiểu:D , em không thấy anh có bao nhiêu lần cám ơn hay sao , chẳng nhẽ cám ơn mỗi mình em , ủa giờ mới biết cám ơn là làm phiền :D hông hiểu , mà em quá tự ti vào bản thân keke
____________ xin mod đừng xoá nhe_____________ tuy không có ji liên quan, phải chém em í __________ không em í lại tự ti hoá quẫn__________keke

G

giaosu_fanting_thientai

yêu cầu tất cả đọc lại kĩ đề bài:2 TÍNH CHẤT ĐÓ FAI THỂ HIỆN Ở 1 PT,vì ko đọc kĩ nên mình cũng làm như các bạn trong bài kiểm tra!oh...oh...sai!sai nghiêm trọng!
hay là pt ney: SO2+KMnO4+H2SO4--->S+K2SO4+MnSO4+H2O
OH...OH...!HOK BIẾT!
YÊU CẦU LÃO VANCULETE KIA ĐỂ MỤC NHẮN TIN ĐỂ TUI NÓI CHO HẾT VĂN,CHỨ THIA NEY THÌ SPAM CẢ LŨ!!!LẦN SAU NHÌN THẤY TUI THÌ CÁCH XA 50 DẶM NGHE CHƯA!
CÒN MÔN THẺ DỤC THÌ MỌI NGƯỜI CƯS TIẾP TỤC GIÚP HE.ĐỂ TRÁNG SPAM,MỌI NGƯỜI GỬI TIN QUA HỒ SƠ HE!XƠI CHÂN GÀ ĐƯỢC HOK?

CÁC MOD XOÁ HỘ EM CÁI TIN NHẮN Ở TRÊN CUẢ VANCULETE ĐI AH!

P

pntnt

hay là pt ney: SO2+KMnO4+H2SO4--->S+K2SO4+MnSO4+H2O

CÁC MOD XOÁ HỘ EM CÁI TIN NHẮN Ở TRÊN CUẢ VANCULETE ĐI AH!

cái [TEX]S^{+6}[/TEX] đó là do Axit sulfuric đóng vai trò môi trường tạo ra chứ ko dính gì đến [TEX]SO_2[/TEX] hết
Thử cái này coi [TEX]SO_2 \rightarrow^{t^o} S+O_2[/TEX]
pứ này hình như hơi khó khăn !
[TEX]S^{+4}[/TEX] đóng vai trò OXH và [TEX]O^{-2}[/TEX] đóng vai trò khử
=> [TEX]SO_2[/TEX] vừa có tính OXH và khử

@mod: del lun cái pic này là zừa, spam trắng trợn :rolleyes:
@vanculete: <Đã cám ơn: 1048> sở thích kì lạ ;))

Top Bottom